ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับราคายางรถยนต์ที่มาเลย์ กับเซียงกงมาเลย์และสิงคโปร์ครับ  (อ่าน 3352 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
รถที่ใช้อยู่ยางชักเก่า กำลังมีแผนจะขับรถไปเที่ยวสิงคโปร์ ลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนยางเลยหรือไปเปลี่ยนที่มาเลย์ดี หมายถึงยางยี่ห้อและรุ่นเดียวกันนะครับ พวก Michelin Bridgestone Yokohama ไม่ทราบว่าคุณภาพและราคาต่างกันไหมครับและถ้าใครรู้เว็บที่เช็คราคายางที่โน่นได้ ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ.  อีกเรื่องคือใครพอจะชี้เป้าเซียงกงของมาเลย์และสิงคโปร์ได้บ้างครับ ช่วยบอกเมืองหรือพิกัดได้จะเยี่ยมเลยครับ กำลังอยากได้ของสำหรับ Xantia กับCrown JZS175 ครับ

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 ยางเมืองไทยไม่ง่ายกว่าเหรอครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
ซื้อที่ไทยน่าจะสบายใจกว่าเพราะเกือบทุกยี่ห้อในระยะประกันถ้ามีปัญหาเช่นยางบวมเปลี่ยนใหม่ได้
แต่ถ้าซื้อที่นู่นมีปัญหาขึ้นมาผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่นะครับแต่ถ้าไปแล้วถูกกว่าเยอะจริงๆก็เปลี่ยนไปเถอะครับ