ผู้เขียน หัวข้อ: สเกิร์ตหน้าเป็นรอยบิ่นเลยอ่าครับ ทำไงดีครับ  (อ่าน 2722 ครั้ง)

ออฟไลน์ llSanll

• Newbie
  • *
สเกิร์ตหน้าเป็นรอยบิ่นเลยอ่าครับ ทำไงดีครับ

ถ้า ซ่อมประกัน เขาจะเปลี่ยนให้เลยรึป่าวครับ

แล้วมีน้ำยาอะไรที่พอบรรเทาได้บ้างมั้ย TT

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เคลมประกันเลยครับ แต่ถ้าอยากให้ประกันเปลี่ยนอันใหม่ให้ ก็หาอะไรทุบๆให้มันแตก ไม่ก็ฉีกเยอะๆ
เพราะถ้าบุบ หรือ บิ่นนิดๆ ประกันซ่อมให้ได้อ่ะครับ

ออฟไลน์ moo

• Jr. Member
  • **
ถ้าแจ้งประกันแล้วไม่มีคู่กรณีหรือ ไม่รู้โดนอะไรมา

ให้แจ้งว่าขับรถชนประตูหรือฟุตบาทนะครับ

ถ้าแจ้งว่ามีคู่กรณีเช่นแบบ โดนมอไซต์เฉี่ยวแล้วหนี เราจะเสีย 1000 ค่า excess ครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ของผมราวทั้งชิ้นแต่ไม่ขาด โดนมอไซร์กลิ้งเข้าหน้า คุยกับ บ.ประกันบอกซ่อมได้ไม่ต้องเปลี่ยน

เลยกลับบ้านตั้งหลัก ใจแข็งจับถอดหักครึ่งแล้วเก็บไว้ส่วนนึง แล้วบอกว่าหักหล่นกลางทาง ไม่งั้นอู่มันเอาไปต่อแน่

สรุป บ.ประกัน สั่งชิ้นใหม่มาให้ทำสีสวยเหมือนเดิม

• Newbie
  • *
นี่ครับที่เป็นรอย ดูแล้วมีทางแก้เองบ้างมั้ยครับ

• Newbie
  • *
ของผมราวทั้งชิ้นแต่ไม่ขาด โดนมอไซร์กลิ้งเข้าหน้า คุยกับ บ.ประกันบอกซ่อมได้ไม่ต้องเปลี่ยน

เลยกลับบ้านตั้งหลัก ใจแข็งจับถอดหักครึ่งแล้วเก็บไว้ส่วนนึง แล้วบอกว่าหักหล่นกลางทาง ไม่งั้นอู่มันเอาไปต่อแน่

สรุป บ.ประกัน สั่งชิ้นใหม่มาให้ทำสีสวยเหมือนเดิม

สุดยอดเลย คับ 5555