ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสะเก็ดหินที่หน้ากระจังรถ ประกันซ่อมหรือเปลี่ยนชิ้นครับ กรณีเคลมประกัน  (อ่าน 2717 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
หน้ากระจังหน้ารถ ส่วนที่เป็นโครเมี่ยม โดนสะเก็ดหินกระเด็นใส่หลายจุด เล็กบ้างใหญ่บ้าง อยากสอบถามว่าถ้าเคลมประกัน เค้าซ่อมหรือเปลี่ยนให้ใหม่ครับ จะได้นำไปคิดดูว่าจะเคลมหรือไม่เคลมดี จริงๆแล้วที่กันชนกับฝากระโปรงก็มีรอยสะเก็ดหินอยู่เล็กน้อย แต่คงไม่เคลมเพราะ มันไม่ลึกเท่าไหร่ แล้วก็เสียดายสีเดิมจากโรงงาน ขอบคุณครับ

ปล.รถมีประกันชั้น1ซ่อมห้างครับ camry hybrid acv50
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
กระจังหน้าเปลี่ยนยกชิ้นคับ ปล.มันซ่อมไม่ได้อยู่แล้ว
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
เครมกับประกัน กระจังหน้ารถ เปลี่ยนยกชิ้นอย่างเดี่ยว ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
เปลี่ยนชิ้นใหม่ครับไม่ค่อยซ่อมเพราะเบิกแท้ 2-4 พันบาทแล้วอู่เอามาเทียบสีรถทำสีต่อ ไม่แพงครับ