ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใหญ่ 5 คนกับถุงกอล์ฟ 4 ใบ - ไปด้วย Wish คันเดียวไหวมั้ยครับ?  (อ่าน 3715 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gigabright

• Newbie
  • *
    • FB/IG: Gigabright Chongsukphatthee
รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ พอดีเดือนหน้าผมกับบรรดาอาๆจะมีทริปไปตีกอล์ฟที่ตจว.กันน่ะครับ
แกกะจะไปให้รถคันเดียวเลย (เพราะขี้เกียจขับรถเองอีกคัน)  :'(
เพราะว่าที่บ้านมี Toyota wish รุ่น6ที่นั่งอยู่คันนึงครับ พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกมีความคิดเห็นว่ายังไงบ้างครับ
จะรอดมั้ย? หรือผมควรจะขอให้คุณอาขับรถไปด้วยกันอีกคันดี ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ  ;)

ปล. ผู้ใหญ่5คน + ถุงกอล์ฟ4ใบ และกระเป๋าเสื้อผ้าเล็กๆอีกคนละใบครับ
'80 BMW 316 E20
'96 BMW 318i E36
'04 Nissan Sunny Neo 1.8Super Neo
'05 Nissan Sunny Neo 1.6GL Neo (Sold)
'07 Nissan Teana 230JS
'09 Chevrolet Optra 1.6LS A/T (Sold)
'12 Nissan Tiid 1.6S Hatchback
'14 Nissan Sylphy 1.6SV

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ถ้าถุงกอล์ฟวางตั้งได้ผมว่านะพอ . แต่จะวางยังให่ไม่ล้ม

เพราะถุงกอล์ฟคงไม่วางซ้อนกัน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
บอกได้เลยว่า สบายครับ แต่ต้องจัดให้ดีดีหน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่ยาก ก็เอาของจริงมาวางเลยสิครับเดี๋ยวก็รู้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ใส่แร็คหลังคา แล้ววางถุงกอล์ฟได้ด้วย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ HLRx

วางถุง กอล์ฟ บนตักใคร ตักมัน น่าจะพอไปกันได้ครับ

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
พวกพี่ๆตอบกันว่าได้ แต่ทำไมผมคิดว่าไม่ได้ วางยังไงถึงจะพอ
PPVที่บ้านยังทำไม่ได้เลย

ถ้าใส่ได้ อยากเห็นรูปมาก จะออกมาแบบไหน

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
นั่งหน้า 2 นั่งหลังสุด 2 ตรงกลาง 1 เบาะอีกด้านพับลง วางถุงกอล์ฟ น่าจะไปได้อยู่ (กระเป๋าเสื้อผ้า วางบนตักใครตักมัน เว้นคนขับฝากให้คนข้าง ๆ แทน)

ออฟไลน์ focus2012

ไหวนะไหว แต่คงจะอึดอัดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ h0661036

ผมแนะนำให้เช่ารถตู้เถอะครับ ....ผมคิดว่ายัดไปไม่ไหว

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าจะแน่นมากๆครับ มีกระเป๋าเสื้อผ้าอีก

จะให้นั่งกอดถุงกอล์ฟกันไปคนละใบก็คงไม่ดีแน่

ออฟไลน์ kittiphat123

ใส่แร็คหลังคา แล้ววางถุงกอล์ฟได้ด้วย
+1ครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

Wish ผมไม่แน่ใจแต่ camry acv30 ผู้ใหญ่ 5 ถุงกอล์ฟ 5 ได้ครับ เดี๋ยวนี้รถใหม่ๆ ใช้ล้อใหญ่ๆ ซุ้มล้อก็เลยยิ่งใหญ่ มันเลยใส่ถุงกอล์ฟได้น้อยลงๆ อย่าง S class เมื่อรุ่นก่อนๆ ก็ใส่ถุงกอล์ฟได้ 5 ใบเดี๋ยวนี้หมดสิทธิ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2016, 12:29:22 โดย Pat.Lee »

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่าไม่ได้ เพราะวิช เบาะแถวกลางมันนั่งได้ 2 คน
เบาะแถวหลังต้องพับเบาะขนถุงกอล์ฟกับสัมภาระ
สรุปได้มากสุด 4 คนครับ แนะให้เอารถไปอีกคันครับ

ออฟไลน์ madboy

ผมว่า แค่ 5 คนนี่ก็ลำบากแล้วนา นั่งไกลๆเดี๋ยวปวดเมื่อยพาลวงจะไม่ดีเอานะครับ  ;D

ออฟไลน์ NavaneS

ถ้ามีเบาะรองนั่งตรงกลางแถว2..

สบายครับ. แค่กระเป๋ากอล์ฟ5ใบ กับกระเป๋าเสื้อผ้า
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าของส่วนตัวไม่เยอะ ผมว่าได้แบบแน่นๆเลย คนนั่งเดี่ยวเบาะแถว3จะลำบาก

ออฟไลน์ H.

Wish ไม่แน่ใจ แต่ CR-V ติดแก้สเคยทำมาแล้วครับ ซ้อนถุงเลย 5555
H.