ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับ Ford Focus ตัวใหม่ที่กำลังจะมาครับ  (อ่าน 5709 ครั้ง)

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
จริงหรือเปล่าครับที่ Ford Focus ตัวใหม่จะมีการติด parking assist มาให้ อย่างเช่นเวลาเราจะจอดรถแล้วรถมันจะหาช่องที่ตัวรถสามารถเข้าได้แล้วจอดให้เอง ผมแอบเดาว่าจะโดนตัดออกครับ  :P

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

จริงครับ

แต่เฉพาะรุ่น Top นะครับ

ออฟไลน์ udis

จริงครับ

แต่เฉพาะรุ่น Top นะครับ

ว้าว
 :o :o :o

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
เห็นช่อง True 72 บอกว่าจะติดมาให้ด้วยนะครับ

;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ [J]e[w]

รอดูราคากับออพชั่น  หวังว่าฟอร์ดคงไม่ทำให้ผิดหวังนะ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ firstime911

วันก่อนขับจากพัทยา เห็นคันนึงจอดอยู่ตรง FN outlet ไปแอบดูๆๆ สวยดีนะครับ เห็น วิทยุ มี logo sony ด้วย
คือ สวยขึ้นเยอะเลย แต่ไม่กล้าถ่ายรูปมา.. ^^

ออฟไลน์ mamaman

ต่างประเทศเปิดตัวนานแล้วครับ
ลองหาข้อมูลจากเว็บ ต่างประเทศได้

ตัวนี้ ชิ้นส่วนผลิตในไทยเยอะเพื่อลดราคา ครับ

ออฟไลน์ reason

• Newbie
  • *
วันก่อนขับจากพัทยา เห็นคันนึงจอดอยู่ตรง FN outlet ไปแอบดูๆๆ สวยดีนะครับ เห็น วิทยุ มี logo sony ด้วย
คือ สวยขึ้นเยอะเลย แต่ไม่กล้าถ่ายรูปมา.. ^^

ถ้าเป็น เวอร์ชั่นไทย จริงนี้ จะ สุดยอดไปเลย เพราะทำให้ Console ตรงกลางสวยขึ้นมาก จอใหญ่ด้วย

ออฟไลน์ Pluem_411

วิทยุ Sony มาเต็มแน่นรอบนี้
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ BlueMan69

คอนโซลตรงกลางมีสองแบบนี้ ที่ทาง hlm เคยไปทำ review เป็นตัวรอง top จอยัง 4 นิ้ว (เท่าเรนเจอร์ตัวปัจจุบัน)

ถ้าจะเอาจอใหญ่คงต้องรุ่น top นะครับ

ราคาน่าจะ 1 ล้านอัพ

รุ่นนี้ผมชอบมากดูจาก spec มันทำน้ำหนักตัวได้พอ ๆ กับ altis เลยแต่แข็งแกร่งขึ้น (นี่น่าจะเรียกว่าเทคโนโลยีตัวถังได้มั๊งครับ ) น่าจะประหยัดน้ำมันและแรงขึ้นแน่นอน

ออฟไลน์ apiwattu67

แล้ว focus ตัวใหม่ จะมีเครื่องยนย์แบบไหนวางบ้าง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แล้ว focus ตัวใหม่ จะมีเครื่องยนย์แบบไหนวางบ้าง

1.6 จาก Fiesta อัพม้าเป็น 130 แรงม้า
และ 2.0 ลิตรฉีดเชื้อเพลิงตรงครับผม

ออฟไลน์ IncarRus

วิทยุ Sony มาเต็มแน่นรอบนี้

คอนโซลกลาง,,, ของฟอร์ดเกือบทุกรุ่น ทำเป็น 3 ระดับอยู่แล้วครับ
ตัวสูงสุด จะได้จอสัมผัส + เครื่องเสียงโซนี่

....แต่,,, ไม่รู้บ้านเรา จะจัดยังไงมาให้, อย่างน้อยคงต้องรอ Minor change กระมังครับ
เพราะ T6 ตัวส่งออส ผมก็ยังไม่เห็นเค้าใส่ Sony ให้เลยนะ คงต้องรออีกซักพัก กระมังครับ

ออฟไลน์ mongolias

Option จัดเต็มอีกหรือเปล่านะ
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมก็เห็นพรางตัววิ่งผ่านหน้า ยังชี้ให้แฟนดูเลยว่า พรางลายซะเหมือนหมาดัลเมเชี่ยลเลย ไม่รู้จะพรางแบบนั้นไปทำไม

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เพื่อจุดเด่น ให้คนสงสัยว่ารถอะไรมั๊ง