ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมานานแล้ว คุณจิมมี่ขับรถยี่ห้อ/รุ่นอะไรคะ  (อ่าน 12275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nongfon

• Jr. Member
  • **
อยากทราบว่ากูรูเรื่องรถอย่างคุณจิมมี่ขับรถยี่ห้อ/รุ่นอะไรคะ

และรถรุ่นนั้นเป็นรถรุ่นที่คุณจิมมี่ชอบที่สุดหรือยังคะ

ถ้ายังไม่ใช่ รถที่คุณจิมมี่ชอบที่สุดคือรุ่นอะไร และเพราะอะไรคะ

:)

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะ Honda City SV มั้งครับ รอเจ้าตัวมาเฉลยแล้วกัน ;D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ PaoDominic

• Newbie
  • *
คุณจิมมี่ขับ Honda City SV ตัวก่อน MC ปี 2008 ครับผม

ส่วนที่เหลือให้เจ้าตัวมาตอบเองจะดีกว่า  :)

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
เปลี่ยนได้แล้วววว. 5555
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ sukhontha

ยี่ห้อไหนไม่สำคัญ เพราะรถตัวเองแทบไม่ได้ขับแล้วครับ...

ออฟไลน์ Lammerison

เดือนนึง 30 วัน น่าจะขับรถตัวเองซัก 4 วันนะ ผมว่า

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เพราะอีก 26 วัน ขับรถทดสอบ

หรือไม่ก็ไป ตจว.ไป Test รถ

ออฟไลน์ jumpon77

ใช่ครับรถพีจิมมีแกใช่city SV ปี08 สีแดงครับตอนนันถ้าจำไม่ผิดของรถพีจิมได้ล็อตที2 เข้าลองไปอ่านได้จากเว็บต้องห้ามได้เลยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Mortred

ใช่ครับรถพีจิมมีแกใช่city SV ปี08 สีแดงครับตอนนันถ้าจำไม่ผิดของรถพีจิมได้ล็อตที2 เข้าลองไปอ่านได้จากเว็บต้องห้ามได้เลยครับ

ได้ล็อตที2 คือมีปัญาหรอครับ  แล้วเวปต้องห้ามคือเวปไรอ่ะ

ออฟไลน์ elite

• Full Member

ได้ล็อตที2 คือมีปัญาหรอครับ  แล้วเวปต้องห้ามคือเวปไรอ่ะ
หาในgoogleก็ได้ครับ review new city by jimmy

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
รถส่วนตัวก็ตามข้างบนแหละครับ

แต่ผมว่าพี่แกเปลีั่ยนรถทุกๆ อาทิตย์เลย  ;D

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
รถส่วนตัว city 2008 sv สีไวน์แดง

ส่วนรถที่ชอบที่สุดจากการอ่านกระทู้เก่าๆใน Google ผมค่อนข้างมั่นใจว่าเราคงไม่ได้รู้ง่าย แต่ถ้าได้รู้ก็ดีครับ

รถล๊อตสองคือรถที่ผลิตต่อจากล๊อตแรก เว็บต้องห้ามดูกระทู้ปักหมุดเลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

แทบไม่ได้ขับรถตัวเองเลยมั้ง
อิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ช่วงนี้ งดยืมรถมาทำรีวิว ชั่วคราวครับ
ตั้งใจเคลียร์์รีวิวเก่าให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้
เตรียมงานใหม่รออยู่ด้วย

ครับ City SV ปลายปี 2008 เป็นล็อต 2 ผลิตสัปดาห์แรก เดือนตุลาคม หนะครับ
ยางติดรถ เลยเปลี่ยนมาเป็น Goodyear Excellence แล้ว เพาะล็อตแรก เป็น Bridgestone

ภาพรวม Happy มาก เพราะเป็นรถที่ มมองว่า คุ้มค่า และดีที่สุดในพิกัดนี้ ช่วงปี 2008

และเอาเข้าจริง วันนี้ มันก็ยังคงเป็นเช่นนั้น อยู่ ปัญหาน้อยพอสมควร ไม่ค่อยเจอเรื่องราวอะไรนัก
วิ่งไป 55,555 กม. เมื่อวานนี้เอง แต่ถ่ายรูปไม่ทัน ถ่ายทันแค่ 55556 เซ็งนิดๆ

ออฟไลน์ balliblue

ช่วงนี้ งดยืมรถมาทำรีวิว ชั่วคราวครับ
ตั้งใจเคลียร์์รีวิวเก่าให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้
เตรียมงานใหม่รออยู่ด้วย

ครับ City SV ปลายปี 2008 เป็นล็อต 2 ผลิตสัปดาห์แรก เดือนตุลาคม หนะครับ
ยางติดรถ เลยเปลี่ยนมาเป็น Goodyear Excellence แล้ว เพาะล็อตแรก เป็น Bridgestone

ภาพรวม Happy มาก เพราะเป็นรถที่ มมองว่า คุ้มค่า และดีที่สุดในพิกัดนี้ ช่วงปี 2008

และเอาเข้าจริง วันนี้ มันก็ยังคงเป็นเช่นนั้น อยู่ ปัญหาน้อยพอสมควร ไม่ค่อยเจอเรื่องราวอะไรนัก
วิ่งไป 55,555 กม. เมื่อวานนี้เอง แต่ถ่ายรูปไม่ทัน ถ่ายทันแค่ 55556 เซ็งนิดๆ

วิ่งน้อยมากครับรถ 5 ปี ปีละหมื่นเดียว แปลว่าพี่จิมมี่ ทำงานหนักนะเนี่ย ไม่ค่อยได้ขับไปไหน ทดสอบรถทำ review ซะเยอะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
รถที่พี่จิมชอบ เอาเป็นที่แกขับแล้วประทับใจที่สุดดีกว่าครับ รู้สึกจะเป็น Golf GTi ครับ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถตัวเองคงไม่ค่อยได้ใช้หละม้าง

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

ใครซื้อรถต่อพี่จิมได้ล่ะก็ ได้รถสภาพดีสุดๆแน่
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
เห็นเลขไมล์แล้วขำเลย 555555+

ออฟไลน์ Ruksadindan

ซิตี้ที่ best in class at the time

ยังโฟโต้ชอปออกได้อยู่ครับ

เห็นเลขไมล์แล้วขำเลย 555555+
ถ้าเปลี่ยน display เป็น mile แบบ Bee-Em ได้บ้าง คงต้องรออีก 20832 miles จึงจะได้เป็น 55555 ครับ