ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องFront 2Din กับร้านทำเคร่ื่องเสียงในเชียงใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 5607 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
พอดีว่าผมมีึึความคิดที่จะเปลี่ยนFront  2Din ใหม่นะครับ มีงบไม่เกิน 9พัน ตอนนี้ดูๆไว้ก็ KENWOOD DDX4033 ราคา8พันต้นๆ เน้นการเชื่อมต่อไอโฟน+USB
แล้วก็อยากได้จอTouch screen เสริมหล่อให้คอนโซลหน่อย  รวมถึงบัจจุบันรถผม ตอนนี้ก็ใช้2DinของKenwood อยู่แล้ว (Cefiro a33) เลยคิดว่าน่าจะไม่ต้องแปลงอะไรนอกจากถอดใส่เลย
แต่คำถามผมคือ
-Front kenwood DDX4033 เพื่อนๆพี่ๆคนไหนเคยใช้ หรือมีข้อมูลยังไง  เป็นยังไงบ้างครับ

-ตามความเข้าใจของผมฟรอนท์เดิมผม2dinอยู่แล้ว ตัวใหม่จับยัดไปเลยน่าจะพอดีเป็ะเลยรึป่าวครับ
-ถ้ามีฟรอนท์ยี่ห้ออื่น ในงบใกล้ๆนี้รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ (ถ้าใช้ข้ามยี่ห้อนี้ต้องแปลงสายอะไรไมครับ)

อีกประเด็นคือ ช่วยแนะนำร้านเคร่ื่องเสียงในเชียงใหม่หน่อยครับ  ถึงจะไม่ได้ทำไรยากแต่ก็อยากได้ร้านฝีมือดีๆหน่อย ตอนนี้ในใจมี ร้านข่วงสิงห์(เพราะใกล้ที่พักดี ได้ยินชื่อเสียงมาพอสมควร)   แล้วถ้าเราหิวเครื่องไปให้ร้านติดตั้งอย่างเดี๋ยวราคาโดยประมาณราคาไม่ควรเกินเท่าไรครับ.........ขอบคุณมากครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถูกจังเลยนะครับ สมัยนี้ อันนี้เล่น DVD ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
Kenwood pioneer jvc
ส่วนตัวเชียร์ pioneer เพราะทน และฟังวิทยุชัด
แต่ดีที่สุดคือ ลองฟังของจริงว่าชอบเสียงยี่ห้อไหนครับ

ออฟไลน์ TTL

ถูกจังเลยนะครับ สมัยนี้ อันนี้เล่น DVD ได้ไหมครับ
เล่นได้ครบเลยครับ.....ดูสเป็คกับราคาแล้วผมค่อนข้างพอใจมากเลยแหละครับ แต่ก็ยังคิดๆอยู่ว่าคุู่แข่งอย่างPioneer,JVC จะมีึความต่างยังไงบ้าง
แต่ที่ให้ นน.ตัวนี้มากเพราะว่า อันเก่าก็Kenwood อันใหม่เลยอยากซื้อไรที่มันจับใส่ได้เลย ...เดี๋ยวนี้ราคาฟรอนท์ถูกลงมามากจริงๆครับ

ส่วนตัวเชียร์ pioneer เพราะทน และฟังวิทยุชัด
แต่ดีที่สุดคือ ลองฟังของจริงว่าชอบเสียงยี่ห้อไหนครับ
ครับผม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ 

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง

+1 ครับ ผมใช้ Pioneer PT450BT ราคา 13800  (ติดก่อนสงกรานต์ ตอนนี้ราคาน่าจะลงแล้ว) รู้สึกต่อกับตระกูล Apple ได้สบาย เคยเห็นเพื่อนต่อ YouTube และ App บางอันได้ เช่น Mixtrax แต่ผมไม่เคยลองนะ (ที่บ้านไม่มีApple สักอย่างเลย) ผมว่า Workมากๆ ชอบตรงที่ ลิงค์กับโฟนบุ๊คได้ บันทึกสถานีวิทยุได้ 18 ช่อง แล้วก็มีโปรแกรมเล่นเพลงให้เป็นแบบเพลงในผับเลย(ชอบมาก) คุณภาพเสียงจากลำโพงเดิม ดีขึ้นกว่าอันเก่ามาก ส่วนจอ ได้เป็น 7 นิ้ว Full เลยครับ โดยรวมผมว่าคุ้มนะครับ  :)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมติดของ Pioneer 1550DVD ครับ
ตัวเล็กสุดเลย จอ 6.1นิ้ว ไม่มี Bluetooth
ผมใช้ลำโพงเดิมแต่ เสียงดีกว่าของเดิมติดรถมาก (อัลติส)
หน้าตาคล้าย Kenwood ของ จขกท น่ะแหละ
มีปุ่มทางซ้าย ทำให้จอเล็กลง แต่ใช้ง่ายขึ้น
ซื้อในเชียงใหม่นี่แหละ แต่เอามาติดเองครับ
ได้มา 6900 ถ้าให้ร้านที่ซื้อติดให้ก็+เพิ่มนิดหน่อย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
ทั้งKenwood pioneer jvc คุณภาพเสียงใกล้เคียงกันครับ แล้วแต่ชอบเลยครับ ทางที่ดีผมว่าลองนั่งฟังเลยครับ คงตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ
ร้านติดตั้งในเชียงใหม่ รถคันเก่าของผมก็ทำมาจากคุณต้อง ร้านข่วงสิงห์เลยครับ ติดตั้งดีรถไม่ช้ำครับ  ;)
เข้าร้านข่วงสิงห์มีโอกาศได้ Alpine ติดออกมาครับยังไงก็ทดลองฟังเสียงทุกยี้ห้อครับ ขอให้ได้ฟร้อนท์ที่ถูกใจนะครับ :D

promt

• บุคคลทั่วไป
ร้าน คุณต้อง ข่วงสิงห์ คิวนานหน่อย เสียงดี แต่ราคาต้องต่อรอง

ร้านคุณบอมบ์ ชมคาร์ออร์ดิโอ เจ้าของทำเอง ราคาโอเค ต่อรองได้

ร้านนิดซาวด์ ราคาไม่แพง แต่ต้องไปดูเองด้วย เพราะส่วนใหญ่จะให้ลูกน้องทำ

ร้านต้องห้าม ราคาแพง ฟันหัวแบะ แถวซุปเปอร์ ชื่อ มี. อย่าเฉียดใกล้

ร้านยอดนิยม RCY ให้ลูกน้องทำ ผีมือไม่เท่าไหร่ครับ แต่ได้รถเสร็จไวที่สุด

ร้านราคาแพง ทำแอร์เป็นหลัก เรื่องเสียงงั้นๆ อำนวยแอร์ ทั้ง 1 และ 2

ชอบร้านไหน ลองไปดูครับ ต่างกรรม ต่างวาระ

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณคำตอบสำหรับทุกท่านมากครับ สำหรับฟรอนท์คงเพิ่มPioneerมาเป็นตัวเลือกอีกตัว
แต่ผมกะจะใช้ลำโพงชุดเดิมอยู่แล้ว ลำโพงกะว่าในอนาคต2-3ปี ถ้ายังใช้คันนี้ต่อคงได้อัพแน่ๆครับ
ร้านยังงตอนนี้จะลองติดต่อ ช่วงวิงห์ กับ ชม ดูครับ  :)

ออฟไลน์ madboy

ถ้าเป็น pioneer 5550 BT ก็จะได้จอที่ใหญ่กว่า kenwood ตัวในภาพนิดนึงครับ แต่ราคาน่าจะเกินงบไปนิด  ;D