ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ เรื่องจองรถ  (อ่าน 3649 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaCha

• Newbie
  • *
ปรึกษาครับ เรื่องจองรถ
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:58:50 »
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ ไปจอง almera  เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว  จองไป3000บาท พึ่งกลับมาสักเกตุว่าใบจองของเรามันแปลกๆ เหมือนจะเป็นใบเสร็จมากกว่าระบุแค่เงินดาวน์ ค่ามันจำ รุ่น สี ครับ รายละเอียดพวกของแถมไม่มี วันรับรถไม่ระบุ เหมือนผมไม่ได้เอาใบจองมาด้วย ทำไงดีครับ แอบเครียดนิดๆ กลัวเจอเซลล์หลอก T T   

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: ปรึกษาครับ เรื่องจองรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:51:34 »
ระวังไว้นิดนึงก็ดีครับ โทรฯไปหาเซลและคุยในรายละเอียดที่สงสัยกันอีกที ..
บอกความวิตกของเราไปและขอให้เขาลงรายละเอียดในฟอร์มการวางเงินจอง, รายละเอียดของแถม ฯลฯ
มีลายเซนต์ของผจก.ศูนย์ลงชื่อกำกับมาด้วยยิ่งดี

ตอนผมจองมาร์ชเมื่อปีก่อนมีเสียวกว่านี้อีก โอนเงินดาวน์ไปทาง ATM ต่างหาก.. ห
ลังจากโอนก็โทรฯไปคุยกับเซลตามที่บอกด้านบนน่ะหล่ะ
สักพักเขาก็แฟกซ์กลับมาให้ และบอกผมว่าเสาร์-อาทิตย์ไหนที่ว่างให้ลงมาเอาใบเสร็จตัวจริงที่ออกจากทางศูนย์
หรือถ้าไม่มีเวลาก็ให้ส่งทางไปรษณีย์ก็ได้ .... ผมเลือกให้เธอส่งมาทางไปรษณีย์ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:09:52 »
เรื่องการจองเนี่ยอยากให้ปรึกษาผู้รู้ก่อนจะดีกว่าครับ เงินไม่ใช่น้อยๆ บางคนไปเองไม่ค่อยรู้อะไร ถ้าเจอเซลล์ไม่ดีก็บีบหัวกินง่ายๆ เจอมิจฉาชีพแฝงในคราบเซลล์ยิ่งหนักเข้าไปใหญ่ น้องที่โรงงานจะจองวีออสที่ศูนย์ในกรุงเทพเซลล์เร่งให้โอนเงินจองมาเพราะเหลือแค่คันเดียวมาปรึกษาผม ผมก็บอกได้คำเดียวอย่าเด็ดขาด ต้องเห็นตัวจริงศูนย์จริง ใบจองต้องเป็นเอาสารจากศูนย์ รายละเอียดต้องครบระบุแม้กระทั่งชนิดฟิมล์เกรด สุดท้ายไปจองที่อ่าวอุดมที่ศูนย์เลยเมื่อวานนี้เอง เงินตั้งหลายแสนใครจะหาว่าเรื่องมากก็ชั่งมัน

ป.ล. เซลล์น่ารักมาก น้องเค้าว่างั้น ยังกะพริตตี้เลย เคล้มไปเลยทีเดียว ตั้งใจจะไปต่อรอง ต่อไม่ลง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:56:12 »
เรื่องการจองเนี่ยอยากให้ปรึกษาผู้รู้ก่อนจะดีกว่าครับ เงินไม่ใช่น้อยๆ บางคนไปเองไม่ค่อยรู้อะไร ถ้าเจอเซลล์ไม่ดีก็บีบหัวกินง่ายๆ เจอมิจฉาชีพแฝงในคราบเซลล์ยิ่งหนักเข้าไปใหญ่ น้องที่โรงงานจะจองวีออสที่ศูนย์ในกรุงเทพเซลล์เร่งให้โอนเงินจองมาเพราะเหลือแค่คันเดียวมาปรึกษาผม ผมก็บอกได้คำเดียวอย่าเด็ดขาด ต้องเห็นตัวจริงศูนย์จริง ใบจองต้องเป็นเอาสารจากศูนย์ รายละเอียดต้องครบระบุแม้กระทั่งชนิดฟิมล์เกรด สุดท้ายไปจองที่อ่าวอุดมที่ศูนย์เลยเมื่อวานนี้เอง เงินตั้งหลายแสนใครจะหาว่าเรื่องมากก็ชั่งมัน

ป.ล. เซลล์น่ารักมาก น้องเค้าว่างั้น ยังกะพริตตี้เลย เคล้มไปเลยทีเดียว ตั้งใจจะไปต่อรอง ต่อไม่ลง
ทำไมตอนผมจะไปดูวีออสที่ศูนย์อ่าวอุดม ถึงไม่มีใครสนใจผมเลยล่ะเนี่ย

เข้าเรื่องดีกว่า ผมเห็นด้วยกับคุณNINENOI ครับ จะจองรถ ควรเห็นหน้ากันดีกว่า ส่วนจขกท คุณควรใช้งานเซลส์ของคุณครับ ผมตอนจองรถ ก็โทรฯคุยกับเซลส์แทบจะวันเว้นวันเลย มีปัญหาอะไร มีข้อสงสัยอะไรก็ถามเขาไป เดี๋ยวเค้าก็จะหาคำตอบมาให้เราเอง จนซื้อรถออกมาได้ ราว 10 วันแล้ว ก็ยังมีโทรฯคุยอะไรกันอีกเป็นบางครั้ง เหมือนได้เพื่อนเพิ่มมาอีกคนอีกต่างหาก 555
เลือกเซลส์ดีๆที่เอาใจใส่ลูกค้า นี่จะช่วยให้คุณไม่ปวดหัวเรื่องรถไปได้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ PaCha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 13:30:31 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ เดี๋ยวจะลองโทรไปถามดู แต่ผมไม่ค่อยกล้ากลัวเซลล์เขารำคาญ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 16:53:18 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ เดี๋ยวจะลองโทรไปถามดู แต่ผมไม่ค่อยกล้ากลัวเซลล์เขารำคาญ

เฮ๊ย นั่นมันโขน ..

เอ๊ยยยยยยย รถเรา ตังค์เราน่ะ เงินจองถึงแม้จะแค่ 3 พันแต่ก็มีเคสเซลเล่นไม่ซื่อมาเยอะแล้ว
เช่นได้ของแถมไม่ตรงกับที่คุยกันไว้ เซลหลอกแดร๊กเงินจอง ฯลฯๆๆๆๆ

ถ้าแค่นี้เซลรำคาญ แล้ว.. service หลังจากนั้นจะเป็นยังไง คิดดูเอาเองล่ะกัน

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 16:59:38 »

อย่าเกรงใจกับคนที่คุณกำลังจะเอาเงินไปให้เค้าเลยครับ
ส่วนตัว เวลาผมจะซื้อรถ ผมจะเลือกซื้อรถกับเซลส์ที่เอาใจใส่ลูกค้าดี ให้ของแถมพอเหมาะสม ประเภทที่แถมกระจายแต่เวลาโทรฯไปถามข้อมูลนี่ทำเป็นไม่ค่อยสนใจลูกค้านี่ผมตัดทิ้งเลยครับ
คุณลองโทรฯไปคุยกับเค้าดรูครับ เผลอๆ คุณอาจจะได้เพื่อนเพิ่มขึ้นมาอีกก็เป็นไปได้
อ้อ เพราะผมคุยกับเซลส์จนเริ่มสนิทกันนี่แหละ ที่ทำให้ผมได้รถเร็วกว่ากำหนดเกือบ 2 เดือน ซึ่งนับว่าผมโชคดีมาก เพราะหลังจากที่รถส่งมาที่ศูนย์ อีก 2 วัน น้ำก็ท่วมที่ฮอนด้า โรจนะพอดี (ไม่รู้ว่าเซลส์ไปหารถจากที่ไหนให้เหมือนกัน)