ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนติด VK30 มันสะท้อนเป็นคลื่นริ้วๆในแสงนีออนมันปกติใช่มั๊ยครับ (มีรูป)  (อ่าน 7211 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
V-Kool - VK-30 รุ่นนี้มีปรอทนิดๆ แต่เวลาสะท้อนแสงนีออนใต้อาคารเวลากลางคืน สะท้อนขึ้นเป็นริ้วๆมากมายรอบคัน..ดูลายตามากเลยครับ

ไปติดจากร้านดังย่านพระโขนงมีใบรับประกันไม่น่ามีปัญหา..แต่อยากสอบถามเพื่อนๆที่ใช้ว่า..ฟิล์มรุ่นนี้มันปกติเป็นแบบนี้หรือว่าฟิล์มม้วนนี้มันมีปัญหาในขั้นตอนการผลิตหรือเปล่า?

มองด้านข้างเป็นลายริ้วๆ บานหน้าแนวนอน บานหลังแนวตั้ง ต่อมาแนวเอียง แล้วเอียงอีกที มันจะดูแนวไปไหนฟระ :-[

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2014, 23:47:09 โดย RockTheMonk »

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
รถผมก็เป็นครับ.....แต่ไม่แน่ใจว่าปกติมั้ยนะครับ อาจจะมีท่านอื่นไม่เป็นก็ได้
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ bimmerg

• Newbie
  • *
ผมติดตั้ง VK30 รอบคัน +หลังคาแก้ว ริ้วขึ้นรอบคันครับ

ออฟไลน์ PP_6888

• Jr. Member
  • **
รถผมก็เป็นครับ รอบคัน
ได้ยินมาก่อนจะติดแล้ว
แสดงว่าของแท้ชัวร์ครับ 55

ออฟไลน์ Nikle_pk

เพิ่งติดมายังไม่ทันสังเกตุเลยครับ
ว่าแต่ จขกท. ติดมานานแล้วหรือยังครับ
เป็นเพราะยังไม่แห้งสนิท มีโอกาสไหมครับ
หรือว่ามันเป๋นที่เนื้อฟิล์มหว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ wsu

• **
ของผมติด vk55 /vk 40 ไม่เป็นครับ แสดงว่าตัว vk 30 มีปัญหาเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
เอ  ไม่ได้สังเกตุ เดี๋ยวเที่ยงๆมาตอบนะคะ  แต่ไม่น่าเป็นนะ ถ้ามี เราคงเห็นแล้ว เราติด vk30รอบคัน  vk55บานหน้าค่ะ

ออฟไลน์ каваи

ผมเป็นเหมือนกันครับ แต่เพราะตัวฟิลม์ผสม โลหะ หรือเปล่าครับเลยทำให้เป็นแบบนี้ ผมใช้ VK40 รอบคันครับ  :D

ออฟไลน์ Siamtech

ติดมานานหรือยังครับ ถ้านาน ลองใช้ออกแดดไปนานๆพวกนี้จะจางไปเองครับ แต่ไม่หายหมดน่ะครับ ผมใช้ VK 40  VK70 อยู่ครับ

ออฟไลน์ maggie

-รถที่บ้าน 3 คัน VK 40 55 70 เป็นหมดทุกคันครับ

ออฟไลน์ pramookruk

• **
VK 30 รอบคัน เป็นเหมือนกันครับ

ที่ไม่ชอบที่สุดคือ แสงบางมุม มันเห็นเป็นลายจากในรถด้วยครับ อย่างพวกแสงนีออนเหลืองในอุโมงค์ จะเห็นลายจากภายในด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2014, 09:57:53 โดย pramookruk »

ออฟไลน์ Torque

เป็นปกติครับ
ถ้า VK70 จะเห็นน้อยมาก
ถ้า VK40 หรือ VK30 ที่เข้มขึ้นมาจะเห็นริ้วค่อนข้างชัดเจน

เคยถามเจ้าหน้าที่ของ VK ที่มาเปิดบู๊ทในห้าง
เค้าก็แจ้งว่าเป็นปกติของตัวที่เข้มขึ้นมา
ลองไปดูฟิลม์ตัวอย่าง ที่เค้าทำไว้โชว์ก็เห็นเป็นริ้วๆชัดเจนครับ  ;D

ถ้าเป็น 3M crystalline จะไม่เห็นริ้วๆอะไรพวกนี้เลยครับ
แต่กันร้อนด้อยกว่า VK ชัดเจนที่ความเข้มเท่ากัน
a = F/m

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ของผม VK30 รอบคัน เป็นครับช่วง 2-3 เดือนแรก ต้องรอให้แห้งสนิทก่อนแล้วจะหายครับ
มันเป็นฟีลมที่แห้งช้ามากๆครับ อยากไวต้องจอดตากแดดครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ imachi

• **
vk 30 ของผมก็เป็นครับ   

ออฟไลน์ berm

ของผม VK30 รอบคัน เป็นครับช่วง 2-3 เดือนแรก ต้องรอให้แห้งสนิทก่อนแล้วจะหายครับ
มันเป็นฟีลมที่แห้งช้ามากๆครับ อยากไวต้องจอดตากแดดครับ

ของที่บ้าน VK 55 แห้งช้าสุดๆครับ 6 เดือนกว่าคราบน้ำจะหมด เทียบ

กับบานข้าน 3 M นี่่ไม่ถึงเดือนแห้งสนิท

• **
อยากถามเพิ่มครับ ว่าถ้าติดมามีเม็ดฝุ่น ที่เอามือลูบแล้วสะดุด ทางรา้นจะแก้ให้ยังไงครับ

จะติดให้ใหม่ หรือ กรีดฟิลม์แก้ครับ

อยากถามเพิ่มครับ ว่าถ้าติดมามีเม็ดฝุ่น ที่เอามือลูบแล้วสะดุด ทางรา้นจะแก้ให้ยังไงครับ

จะติดให้ใหม่ หรือ กรีดฟิลม์แก้ครับ

บานที่มีฝุ่น ทางร้านต้องลอกออกติดให้ใหม่เท่านั้นครับ...ยิ่งเป็นเม็ดๆแบบนี้รีบเข้าไปแก้เลยครับ เสียแพงทั้งที คนติดไม่เนียบ..คือเห็นมันแล้วคงจะเซ็งๆนะครับ

ออฟไลน์ puccamam

เอ  ของเราไม่เป็นค่ะ

เพิ่งติดมาได้เดือนครึ่งครับ เดี๋ยวจะรอดูต่อไปว่ามันจะจางลงจริงๆหรือเปล่า ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ..สบายใจแล้วว :D

• **

บานที่มีฝุ่น ทางร้านต้องลอกออกติดให้ใหม่เท่านั้นครับ...ยิ่งเป็นเม็ดๆแบบนี้รีบเข้าไปแก้เลยครับ เสียแพงทั้งที คนติดไม่เนียบ..คือเห็นมันแล้วคงจะเซ็งๆนะครับ

เป็นเกือบทุกบานเลยครับ

ไม่รู้ติดยังไง

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ zeb80

เป็นเหมือนกันครับของ VKool เคยถามร้านเค้าบอกว่าเป็นเพราะผสมโลหะเข้าไปด้วยเลยเป็น
ยิ่งถ้าส่องโดยไฟเหลืองเห็นชัดเจน ลองขับวิภาวดีตอนกลางคืนดู เห็นชัด

PKS8

• บุคคลทั่วไป
VK70 ของผมเป็นบางๆครับ

ออฟไลน์ beebird

ของผม VK30 ติดใน CX-5 รอบคันครับ เป็นเหมือนกันครับ

ปล. เคยติดใน Scirocco ก็เป็นเช่นเดียวกันครับ

ออฟไลน์ bluefox101

เป็นปกติของฟิล์ม ซีรี่ย์ นี้ครับ ตอนติดตั้ง ช่างเค้าบอกผมเอาไว้
ก่อนเลยว่าถ้าเห็นแบบนี้ ไม่ต้องตกใจ เป็นปกติครับ

ออฟไลน์ gayji

ของผม VK40 ติดมาอาทิตย์แรก ต้องโทรไปถามเซลส์เลยว่า ติดจากที่ไหน ทำไมเป็นริ้ว และเหมือนมีฟองด้วยซ้ำ เซลส์บอกว่าให้รอสักอาทิตย์ ถ้าไม่ดีขึ้นขับกลับมาจะเคลมให้เลย
ตอนแรกนึกว่าแค่พูดปัดๆ ไปเรื่อย แต่พอรอไปสองอาทิตย์มันดีขึ้นจริงๆ ครับ และดีขึ้นเรื่อยๆ พร้อมกับตาเราที่ชินมากขึ้น ก็ไม่ได้ไปเคลมอะไรครับ สวยใส กันร้อนสมราคา ตามมาตรฐาน VKool
รถคันใหม่ผมสีดำนี่ยิ่งดูดความร้อน ถ้าไม่ได้ Vkool นี่คิดว่าหน้าร้อนไม่รอดแน่

ออฟไลน์ tp09

ของผม VK40 ติดมาอาทิตย์แรก ต้องโทรไปถามเซลส์เลยว่า ติดจากที่ไหน ทำไมเป็นริ้ว และเหมือนมีฟองด้วยซ้ำ เซลส์บอกว่าให้รอสักอาทิตย์ ถ้าไม่ดีขึ้นขับกลับมาจะเคลมให้เลย
ตอนแรกนึกว่าแค่พูดปัดๆ ไปเรื่อย แต่พอรอไปสองอาทิตย์มันดีขึ้นจริงๆ ครับ และดีขึ้นเรื่อยๆ พร้อมกับตาเราที่ชินมากขึ้น ก็ไม่ได้ไปเคลมอะไรครับ สวยใส กันร้อนสมราคา ตามมาตรฐาน VKool
รถคันใหม่ผมสีดำนี่ยิ่งดูดความร้อน ถ้าไม่ได้ Vkool นี่คิดว่าหน้าร้อนไม่รอดแน่

VK40 มองจากด้านนอกรถเข้าไป มืดมากไหมครับ

ออฟไลน์ templeboy

ทิ้งไว้นานแค่ไหนก็ยังเป็นครับ

ผมติดมาเกือบ 2 ปีแล้วก็ยังเป็นอยู่นะครับ

กลางวันไม่มีปัญหา แต่กลางคืนแสงส้มๆเมื่อไหร่ มาทันทีครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี