ผู้เขียน หัวข้อ: ความเป็นได้ของ Merc GLC Coupe CKD  (อ่าน 3011 ครั้ง)

ออฟไลน์ FLEX

• Newbie
  • *
ความเป็นได้ของ Merc GLC Coupe CKD
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 00:38:41 »
จะเปลี่ยนรถใหม่เป็นรางวัลให้ชีวิตการทำงานครับ มองตัวนี้ไว้แต่อยากสอบถามสมาชิกในเว็บหน่อยครับว่า จะมีตัวประกอบไทยมาไหมครับ  รึไม่ต้องรอจัดตัว CBUเลย แต่จขกทยังไม่รีบใช้รถครับ

Ps.ตัวCBU ควรได้ส่วนลดเงินสดเท่าไหร่ครับ ในกรณีที่ไม่สนของแถมเลยเช่นฟิล์ม และของเล็กๆน้อยๆ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Re: ความเป็นได้ของ Merc GLC Coupe CKD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 01:43:54 »
Benz นำเข้าเห็นให้ส่วนลดกันประมาณ 3.5% ครับ ถ้าเอาประกันแถมก็หักจากยอดส่วนลด
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: ความเป็นได้ของ Merc GLC Coupe CKD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 08:32:44 »
ในยุคที่ Benz Thai ใช้รูปแบบ SKD อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น  ;D
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 08:55:03 »
เอ... เหมือนผมเห็นที่ไหนหว่าตัว Coupe แบบ CKD
แต่จะว่าไปขนาด BMW ยังมี X4 ประกอบไทย ผมว่า GLC Coupe ก็คงไม่ต่างกันหรอกมั้ง

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 12:16:42 »
ใจเดียวกัน เล็งรออยู่เหมือนกันครับ
กะคร่าวๆไว้ปีหน้า คาดไว้ในใจว่า ถ้ามีตัว CKD ออกมารุ่นท้อปน่าจะลดลงมาประมาณ 4-5 แสน ราคารุ่นท้อปCKDน่าจะประมาณตัวรองท้อปCBU นี้ครับ
PS.ปีหน้ารวมดีลกันซื้อไหมครับ ^ ^
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ FLEX

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 13:44:58 »
ใจเดียวกัน เล็งรออยู่เหมือนกันครับ
กะคร่าวๆไว้ปีหน้า คาดไว้ในใจว่า ถ้ามีตัว CKD ออกมารุ่นท้อปน่าจะลดลงมาประมาณ 4-5 แสน ราคารุ่นท้อปCKDน่าจะประมาณตัวรองท้อปCBU นี้ครับ
PS.ปีหน้ารวมดีลกันซื้อไหมครับ ^ ^

ถ้าลดมาจากCBU 4-5แสนเนี่ยมีกำลังใจรอCKDเลยครับ แต่กลัวจะซ้ำรอยจาก C Coupeที่พอมาประกอบในลดแค่2แสน