ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้z4แต่นั่งแล้วรู้สึกอึดอัด  (อ่าน 6241 ครั้ง)

ออฟไลน์ adminope

• Jr. Member
  • **
อยากได้z4แต่นั่งแล้วรู้สึกอึดอัด
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 18:22:57 »
ผมสูง190ซม หนัก80
อยากได้z4แต่นั่งแล้วรู้สึกอึดอัด เบาะหนังแกะผิวดีมากแต่ไม่มีเนื้อเอาซะเลย(พวกฟองน้ำ)

ด้านขาซ้ายคนขับมีอะไรไม่รู้เกี่ยวๆขา พวกมาลัยก็ไม่มีเนื้อ+ ลื่น ถ้าพวงมาลัยmจะเป็นเปล่าอะ

กระโปงหน้าสูงมากเมื่อเทียบกับe class ลองนั่งแล้วเสียวๆจะขับยังไงละเนี้ย

กระจกหลังมองไปข้างหลังแทบไม่เห็น-*-

แต่มันสวยๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆ  ลังเล อะ

ออฟไลน์ pite

• Full Member
Re: อยากได้z4แต่นั่งแล้วรู้สึกอึดอัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 18:32:34 »
รถ Stlye นี้ก็แนวๆนี้อะครับ ต้องทำใจ และเป็นทุกค่ายด้วย เวลานั่งตัวจะจมๆลงไปในเบาะ ส่วนเบาะที่บอกไม่ค่อยนิ่ม เบาะ BMW จะเป็นแบบนี้ทุกรุ่นครับมันนั่งสบายสู้ Benz ไม่ได้เลย ตกแต่งภายในก็งั้นๆ แต่ต้องลองขับครับละจะ Fin 55555

แต่เมื่อขับเสร็จละลงมาจะเมื่อยมากๆ จนมีคนเขาบอกไว้ว่า ขึ้นอย่างเสือ ลงอย่างสุนัข >< (เรื่องจริงนะครับ)
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: อยากได้z4แต่นั่งแล้วรู้สึกอึดอัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 18:46:42 »
ไม่เห็นน่าลังเล ถ้าซื้อแล้วขับไ่ม่ได้จะเอามาทำไมครับ

หรือถ้าคิดว่าซื้อ Z4 แล้วคนรอบข้างจะยอมรับมากกว่า ก็ซื้อไปครับ ไม่ต้องสนใจว่ามันขับเป็นยังไง

หรือสุดท้าย ชอบ  Z4 มากกก อึดอัดนิดหน่อยไม่เป็นไร ทนได้เพราะชอบ ก็ซื้อไปครับ

ทางเลือกมีแค่นี้เอง ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 18:46:53 »
จขกท. ตัวใหญ่เหมือนกันนะครับ มันนั่งไม่สบายหรอกครับแต่ยอมรับว่ามันเท่ ไม่ลองมองตัวเลือกอื่นๆดูล่ะครับถ้าชอบเปิดประทุนและถ้าชอบ BM ก็ Series-3 Convertible แต่ถ้ามีงบหน่อยก็ Series-6 Convertible ไปเลยครับ ถ้าไม่ติดแบรนด์ BM ไม่และลองไปดู SLK ล่ะครับหรือไม่ก็ E-Cabriolet ผมตัวพอกับ จขกท. ผมก็ว่ามันอึดอัด เคยลองนั่งและขับของเพื่อนผมว่ากระโปงหน้าสูงและยาวอ่ะครับ
แต่เพื่อนผมบอกว่าขับๆไปเดี๋ยวก็ชิน ถ้าจะซื้อต้องชอบมากเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 18:59:11 »
ถ้า SLK เบาะบางกว่า Z4 อีกครับ :P

แนะนำเป็นพวก Coupe ดีกว่ามั้งคับ :)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 19:38:02 »
ดีฝจที่เกิดมาเป็นคนตัวเล็ก นั่งคันไหนก็ไม่ลำบาก ;)

ออฟไลน์ adminope

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 20:14:35 »
จขกท. ตัวใหญ่เหมือนกันนะครับ มันนั่งไม่สบายหรอกครับแต่ยอมรับว่ามันเท่ ไม่ลองมองตัวเลือกอื่นๆดูล่ะครับถ้าชอบเปิดประทุนและถ้าชอบ BM ก็ Series-3 Convertible แต่ถ้ามีงบหน่อยก็ Series-6 Convertible ไปเลยครับ ถ้าไม่ติดแบรนด์ BM ไม่และลองไปดู SLK ล่ะครับหรือไม่ก็ E-Cabriolet ผมตัวพอกับ จขกท. ผมก็ว่ามันอึดอัด เคยลองนั่งและขับของเพื่อนผมว่ากระโปงหน้าสูงและยาวอ่ะครับ
แต่เพื่อนผมบอกว่าขับๆไปเดี๋ยวก็ชิน ถ้าจะซื้อต้องชอบมากเลยอ่ะครับ

slk แข็งมากตัดออกไปนานละ
ข้างในz4 2012บุด้วยหนังแกะหมด หรูมาก ในขณะที่slkเหมือนพลาสติกกล่องๆ มืนๆ-*

อยากให้มันนั่งสบายๆ แบบe ธรรมดาอะ (คงยาก)
คำตอบในใจก็มีอยู่แล้วแหละคับ ( เลิกดีกว่า หาเรื่องใส่ตัวซะแล้ว  :-[ )
แต่แอบเสียดายdesignมันอะ ผมว่านะตอนนี้ไม่มีตัวไหน ที่ภายในสวยเท่านี้อีกแล้ว

ปล.งบไม่ถึง bm6อะแพงเกิน

ขอบคุณเพื่อนๆที่มาแสดงความเห็น

ว่าแต่ พวงมาลัย m ของz4 มันลื่นเหมือนตัวธรรมดาเปล่าอะ (แนะๆ ยังไม่จบ อิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 16:34:20 โดย adminope »

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 21:08:18 »
ถ้าผมสูงขนาดนั้น ผมก็คงเลือก Coupe' มากกว่า Roadster ครับ
เชียร์ Coupe ครับ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 22:46:32 »
แนะนำให้ลองไปนั่ง Lotus Elise ดูครับ แล้วจะรู้สึกว่า Z4 ใหญ่ไปเลยล่ะ

แต่จริง ๆ ถ้าได้ลองขับจะรู้ว่า Elise มี Leg Room ที่ยาวมาก คนสูง ๆ ก็ขับได้ แต่จะเข้าออกกันยังไงล่ะ

ถ้าอยากนั่งสบายคงต้องไปรถแนวคูเป้แล้วล่ะครับ 3 Series coupe แต่งเต็ม ๆ ผมว่าสวยลงตัวกว่า Z4 อีก