ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ขันน็อตล้อติดรถ YARIS ECO ใช้กับล้อเดิมไม่ได้ รถใหม่ๆ ลองเช็คดูครับ  (อ่าน 4338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
อันนี้อยากให้ทุกท่านเช็คกันนิดนึง ไม่ว่าจะรถโตโยต้ารุ่นใหม่ๆ หรือยี่ห้ออื่นๆ ด้วยนะครับ
ที่บ้านก็ใช้รถมาหลายคัน ไม่คิดว่าจะเจออะไรแบบนี้เลย งงมาก

คือแม่ผมซื้อ yaris eco รุ่น g มาเมื่อไม่กี่เดือนก่อน
แล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้วเกิดยางรั่ว ตอนฝนตก เลยบดมาไม่ไกล เข้าปั๊มแถวบ้าน พอดีมีคนขับรถสิบล้อมาช่วยเปลี่ยนยางอะไหล่ให้

แม่บอกว่า คนที่เค้ามาช่วยบอกว่าที่ขันล้อที่ติดรถมันใช้ไม่ได้

วันรุ่งขึ้นผมเลยลองดู ใช้ไม่ได้จริงๆ ด้วยครับ คือที่ขันกับน็อตล้อมันคนละเบอร์กัน เสียบยังไม่เข้าเลย

จึงอยากให้ทุกคนช่วยเช็ครถตัวเองหน่อยครับ เผื่อกรณีฉุกเฉินจะลำบาก
เรื่องนี้ผมก็ยังไม่รู้จะทำยังไง รอครบหมื่นกิโลแล้วคุณแม่จะลองไปถามศูนย์ดู

ต้องให้ผมเดินเข้าฮาร์ดแวร์เฮ้าส์ไปเทียบเบอร์เองหรือยังไงครับโตโยต้า
JC TU #54

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
ได้ลองโทรเช็คกับศูนย์หรือยังครับ ปกติผู้ผลิตไม่น่าพลาดได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ ps000000

โห แย่เลย ให้มาไม่ตรงเบอร์  :( :( :( :( :(

ออฟไลน์ Dubee

แปลก ทำไมเอาที่ผิดสเปกมาใช้งานจากโรงงาน อีซูซุ ดีแม็ก เพื่อนผมก็อีก ล้ออะไหล่ใช้ไม่ได เพราะรูน็อตเล็กไป ใส่บนรูบนดุมล้อไม่ได้ แบบนี้ก็แย่นะครับ

ออฟไลน์ CJ.

ซื้อรถมาไม่เคยเช็คเลย แต่ถ้าเป็นแบบนี้ยุ่งมากนะครับ

ถ้ามีปัญหาอะไรกลางป่ากลางดง จะรอพึ่ง roadside  อย่างเดียวก็น่ากังวลนะ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Darkart

ไม่ตรวจสอบอุปกรณ์ก่อน แย่เลย ผิดพลาดหนัก อุปกรณ์เบี้องต้น ให้ทางศูนย์บริการเครมเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

promt

• บุคคลทั่วไป
ขนาดตัวเมีย มันเล็กไปเหรอ

ออฟไลน์ mothsan

ตลกอ่ะครับ ตลกไม่ออก เนี่ยไม่ใช้ความผิดพลาดเล็กๆนะครับ ร้ายแรงเลย ถ้าไปเสียกลางทางจะทำยังไง

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
วีออสผมก็เคยนะ แต่ปัญหาคือตัวหมุนแม่แรงใส่เข้าไปหมุนไม่ได้ ส่วนด้ามขันปกติ

ต้องเอาแม่แรงคันมาชมาใช้แทน แปลกดีครับ มาผิดได้ ไม่น่าเชื่อ

ออฟไลน์ Ohmmypp

คุณแม่ได้โทรถามเซลล์แล้ว บอกให้เอาไปดูที่ศูนย์อ่ะครับ ก็งงๆ ครับ หวังว่าจะไม่แตกกลางทางอีกเร็วๆ นี้
JC TU #54