ผู้เขียน หัวข้อ: VW ไทย warranty+maintenance 5 ปีแล้ว  (อ่าน 7819 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
VW ไทย warranty+maintenance 5 ปีแล้ว
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:36:47 »
เนื่องด้วยพี่คนเดิมอีกแล้ววันนี้โดนลากไปดู Passat CC ทางศูนย์บอกว่าตอนนี้ VW ในไทยทุกรุ่น warranty+maintenance 5 ปี ถ้าเป็นจริงก็น่าซื้อเพิ่มขึ้นนะครับ อ้อ golf gti มี LED ที่ไฟหน้าแล้วเข้าใจว่าคือ DRL

- Passat CC ชอบมากเลยเบาะนั่งสบาย optionครบพอสมควรแต่ไม่มี cruise control ศูนย์บอกอยากได้ติดเพิ่มให้ฟรีได้ไม่กี่ตังค์แค่เปลี่ยนก้านไฟเลี้ยว เคยมีลูกค้าติดไปแล้วด้วย เครื่องเสียงตัวเดียวกับ Golf Gti ที่พี่จิมมี่รีวิวใช่ไหมครับ เสียงดีมากเลย

ออฟไลน์ prai

Re: VW ไทย warranty+maintenance 5 ปีแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:45:57 »
ราคา CC เท่าไหร่ครับ มีรุ่นย่อยไหมครับ แล้วของไทย MC ยังครับ แอบสนใจตัว MC หรูดี แต่ยังไงมันก็ยังเป็นแมสอยู่ดี
ช่วงล่างเทียบกับ BMW เป็นไงบ้างครับ อาจจะไม่ได้ช่วย จขกท. ตอบคำถาม แต่ผมชอบ CC  มากครับ ขอบคุณครับ :) :)

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: VW ไทย warranty+maintenance 5 ปีแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:51:33 »
ทำให้โฟค น่าสนขึ้นมาอีกเยอะเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 23:06:26 »
ราคา CC เท่าไหร่ครับ มีรุ่นย่อยไหมครับ แล้วของไทย MC ยังครับ แอบสนใจตัว MC หรูดี แต่ยังไงมันก็ยังเป็นแมสอยู่ดี
ช่วงล่างเทียบกับ BMW เป็นไงบ้างครับ อาจจะไม่ได้ช่วย จขกท. ตอบคำถาม แต่ผมชอบ CC  มากครับ ขอบคุณครับ :) :)

ยังไม่ใช่ตัว MC ครับ ตัว MC คือตัวนี้ใช่ไหม

http://www.vw.com/en/models/cc/gallery.html

ตัวนี้ผมชอบไฟท้ายแต่ด้านหน้าไม่ชอบเลยตัวในไทยดูสปอร์ตกว่าเยอะ แต่เป็นรุ่นปรับอุปกรณ์ใหม่ครับ

- เพิ่มปุ่มสตาร์ทที่ข้างคันเกียร์ ย้ายปุ่มทั้งหมดมาอยู่ข้างคันเกียร์

- เปลี่ยนหัวเกียร์จากทรงเหลี่ยมๆเป็นเหมือน golf gti

- ย้ายสวิตซ์ไฟฉุกเฉินมาอยู่ด้านล่างจอเครื่องเสียง ตรงสวิตซ์เดิมเปลี่ยนเป็นนาฬิกาแบบเข็ม ช่องเก็บของข้างสวิตซ์ไฟฉุกเฉินเดิมหายไป

เท่าที่ผมสังเกตนะ

มันเป็นแบรนด์แมสจริงแต่วัสดุดูดีมากๆ หลายๆชิ้นแบบที่พี่จิมมี่ว่าไว้ว่าเทียบชั้นพรีเมี่ยมได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 23:08:46 »
อยากรู้ราคา Passat CC เหมือนกัน
แล้วเปลี่ยนโฉมใหม่หรือยังด้วย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 23:20:14 »
อยากรู้ราคา Passat CC เหมือนกัน
แล้วเปลี่ยนโฉมใหม่หรือยังด้วย

มีรุ่นเดียวแล้วครับราคา 2,890,000 บาท ที่คุยได้มาก็

- ส่วนลด 100,000 บาท

- ฟิล์มรอบคัน

- ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง

- cruise control

คุยไปคุยมาบอกจะจูนเครื่อง step1 เป็น 240 แรงม้าให้ฟรีด้วยประกันไม่ขาด คิดๆดูแล้วน่าจะคุ้ม ส่วนลดของแถมทะลุ2แสนไปเรียบร้อยแล้ว ตัวใหม่เปลียนแต่หน้าข้างในเหมือนเดิม

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 23:24:33 »
รับประกันมากกว่า Hyundai Elantra อีก

ออฟไลน์ ooJAZZoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:30:39 »
ยังคงเป็นในเครือของยนตรกิจใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:16:55 »
รับประกันเยอะจัง น่าซื้อขึ้นเยอะ ;D ;D
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 13:10:04 »
โอว มีซะที จะได้พอสู้กับ BMW ได้หน่อย

ว่าแต่ AUDI ก็น่าจะมีเนอะ

ออฟไลน์ edward

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 13:36:04 »
ถ้าจะซื้อรถ Volk ต้องซื้อจากศุนย์ไหนครับ งง
ว่าใครเป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 14:04:53 »
ถ้าจะซื้อรถ Volk ต้องซื้อจากศุนย์ไหนครับ งง
ว่าใครเป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ

อันนี้ศูนย์ของไทยยานยนต์

http://www.thaiyarnyon.com/th/business-in-group/retailer/volkswagen.php

อันนี้ของดีลเลอร์

http://www.thaiyarnyon.com/th/business-in-group/dealer/volkswagen.php

พวกนี้คือตัวแทนอย่างเป็นทางการทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ pump

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 16:57:23 »
แนะนำ ที่หลังสี่ครับ คุณทิง

ส่วนตัวซื้อ scirocco จากที่นี้

จริงวันนี้มิทติ้งของไทยยานยนตร์ที่ ไทยเวคปาร์คที่คลองหกด้วย แต่ไม่ได้ไป ไม่ว่าง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 17:09:11 »

ส่วนตัวซื้อ scirocco จากที่นี้

จริงวันนี้มิทติ้งของไทยยานยนตร์ที่ ไทยเวคปาร์คที่คลองหกด้วย แต่ไม่ได้ไป ไม่ว่าง

ผมก็ไปดูที่หลักสี่มาครับคุยกับคุณชลิต ผจก.ฝ่ายขายไว้ แต่พี่ผมเค้าลองโทรไปถามที่รองเมืองเหมือนเค้าจะให้มากกว่าที่หลักสี่อีก

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 19:32:37 »

ผมก็ไปดูที่หลักสี่มาครับคุยกับคุณชลิต ผจก.ฝ่ายขายไว้ แต่พี่ผมเค้าลองโทรไปถามที่รองเมืองเหมือนเค้าจะให้มากกว่าที่หลักสี่อีก

ยืนยันพี่ทิงอีกเสียงครับเคยคุยๆกันอยู่ดูแลดีมากครับ แต่ตอนนั้น(รวมตอนนี้แหละยังไม่มีตังซื้อ)เลยไม่ได้ไปเทสรถที่ศูนย์

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:52:57 »
Passat CC เคยไปลองขับยาวๆมาแล้วครับ ผมประทับใจนะ ทั้งห้องโดยสารและทัศนวิสัยในการขับขี่ ขาไปเกร็งๆเพราะไม่เคยชินกับการขับรถยาวๆ แต่ขับไปพักเดียว คันใหญ่ๆแต่คล่องแฮะ อัตราเร่งก็กดเป็นมาเลย ถ้ามีเงินซื้อไปแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 07:44:30 »
wow ข่าวดีเลยนะเนี่ย หวังว่าปลายๆปีนี้คงได้เจอกัน รอมานานแระ warranty+maintenance 5 ปี เนี่ย ... ค่อยลังเลน้อยหน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 14:28:10 »
ดีเหมือนกันครับ เอาไว้เป็นอีกตัวเลือกในการซื้อรถ อยากลองขับ Passat CC ครับ อยากรู้ว่าให้ความรู้สึกอย่างไร เพราะมองๆดูแล้วมันน่าขับดีครับ

ออฟไลน์ edward

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 19:21:29 »

อันนี้ศูนย์ของไทยยานยนต์

http://www.thaiyarnyon.com/th/business-in-group/retailer/volkswagen.php

ขอบคุณครับ งงๆอยู่เพราะ search ใน google มี website Vwthai แต่ก็ไม่ค่อยมีรายละเอียดเท่าไร
อันนี้ของดีลเลอร์

http://www.thaiyarnyon.com/th/business-in-group/dealer/volkswagen.php

พวกนี้คือตัวแทนอย่างเป็นทางการทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 19:25:12 »
5ปี ที่กี่กิโลครับ

ถ้า100,000กิโล ผมคงใช้หมดภายใน 2ปี ครึ่ง