ผู้เขียน หัวข้อ: honda city เบาะผ้าหรือหนังดี  (อ่าน 23957 ครั้ง)

ออฟไลน์ poohhim

• Newbie
  • *
honda city เบาะผ้าหรือหนังดี
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 17:44:16 »
คือป้าผมจอง honda city รุ่น v ไป ซึ่งได้เบาะเป็นเบาะผ้าสีครีม ลองดูแล้วสีไม่ค่อยสวยเท่าไหร่แล้วก็น่าจะเลอะง่าย เลยลองคิดดูว่าจะหุ้มหนังที่ศูนย์เลยดีไหมหรือว่ารอให้มันเลอะแล้วค่อยเปลี่ยนเป็นหนังหรือว่าพอเลอะค่อยไปซักเบาะที่คาร์แคร์ เลยจะขอความคิดเห็นพี่ๆดูอ่ะครับ
แล้วพี่ๆที่ใช้ city แล้วเปลี่ยนเบาะที่ศูนย์ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ติดในศูนย์หรือร้านทั่วไปคุ้มกว่ากันครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
Re: honda city เบาะผ้าหรือหนังดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 17:46:24 »
หุ้มศูนย์ก็คือเซลล์เอารถเราไปหุ้มร้านข้างนอกแหละครับ มีค่าเท่ากัน

• Newbie
  • *
Re: honda city เบาะผ้าหรือหนังดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 17:56:05 »
หุ้มศูนย์ก็คือเซลล์เอารถเราไปหุ้มร้านข้างนอกแหละครับ มีค่าเท่ากัน

อ๋อครับ แล้วราคามันจะแพงกว่ากันมั๊ยอ่ะครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 17:59:55 »
ต้องเพิ่มค่าใช้จ่ายครับ

เพราะเซลล์จะหาร้านข้างนอกมาทำ ซึ่งมันต้องลอกเบาะผ้าของคุณออก แล้วหุ้มเบาะหนัง+เย็บ เข้าไปใหม่

เป็นผมจะใช้เบาะผ้าไปก่อน (ยังไงก็ของแท้จากโรงงาน)
เบื่อ หรืออยากเปลี่ยนเมื่อไหร่ ค่อยหาร้านทำเองครับ  น่าจะถูกกว่าเซลล์ไปหามาด้วย
เราเลือกคุณภาพได้ด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 18:03:02 »
ต้องเพิ่มค่าใช้จ่ายครับ

เพราะเซลล์จะหาร้านข้างนอกมาทำ ซึ่งมันต้องลอกเบาะผ้าของคุณออก แล้วหุ้มเบาะหนัง+เย็บ เข้าไปใหม่

เป็นผมจะใช้เบาะผ้าไปก่อน (ยังไงก็ของแท้จากโรงงาน)
เบื่อ หรืออยากเปลี่ยนเมื่อไหร่ ค่อยหาร้านทำเองครับ  น่าจะถูกกว่าเซลล์ไปหามาด้วย
เราเลือกคุณภาพได้ด้วย

ถ้าสมมุติใช้ไปนานๆแล้วเลอะ พอไปซักเบาะตามคาร์แคร์มันจะสะอาดเหมือนเดิมมั๊ยอ่ะครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 18:21:28 »
เบาะผ้า อมฝุ่น น้ำหวานหรือกินอะไรหกแล้วงานเข้า
ข้อดีคือ ถอดซักง่าย ไม่ต้องดูแลมาก มันไม่ย่น ไม่แตกลาย ดูใหม่เสมอ

เบาะหนัง ไม่อมฝุ่น เลอะก็เช็ดง่าย นั่งสบาย นุ่มกว่า
ข้อเสียคือ ตากแดดร้อนๆมานั่งแล้วไข่สุก และแตกลาย ดูเก่าง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 18:45:05 »
อีกวิธีนึงก็หาแบบหุ้มครับไม่ต้องมารื้อวุ่นวายด้วยไม่ชอบใจก็ถอดออกง่ายๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 20:04:54 »
หาทำเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:16:22 »
เบาะผ้าครับ  นุ่มดี  รู้สึกว่าเบาะผ้า city จะกันน้ำนะครับ(หมายความว่าน้ำมันจะกลิ้งเหมือนน้ำกลิ้งบนใบบอนอ่ะครับ)
แต่แผงประตูนี่ถ้าใช้ไปซักพักคงดำแน่นอนเลย  ผมเคยนั่งรถคนรู้จักอายุแค่ 2 ปี

ป้าผมก็จอง honda city รุ่น v ไปเหมือนกันครับ 55

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:42:29 »
เอามาทำข้างนอกดีกว่าครับ

ดีลเลอร์เค้าก็เอาไปให้ข้างนอกทำ

แล้วกินกำไรกับเราอีกที

แบบว่าเอามาขายเราแพงๆอะ

แต่คนที่ทำอาจจะไม่ต้องใข้เงินก้อน อาจรวมไปในเงินดาว ผ่อนเอาเลย

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:05:10 »
 city ของผมตอนแรกจะเอาเบาะหนัง แต่ติดตรงที่ว่าว่าแม่ยังไม่อยากให้มีการแกะ แงะ เกา ของใหม่
ก็เลยเอาของแถมอย่างอื่น จากที่ใช้เบาะผ้ามาขอสรุปสั้นๆง่ายๆเลยนะคับ
ข้อดีคือ--นั่งแล้วหนึบครับ ไม่แปลกใจทำไมรถแข่งเค้าถึงใช้เบาะผ้า
ข้อเสีย--ความหนึบมาพร้อมกับความอึดอัดคับ ขยับตัวยากโดยเฉพาะผมค่อนข้างตัวใหญ่ (สูง 179 หนัก 105)
ขับรถแค่ 50 กิโลก็เมื่อยแล้วคับ ข้อเสียอีกอย่างดูแลยากคับ อมฝุ่น และอย่าได้ทำอะไรหกลงไปนะคับ วุ่นเชียว

ถ้าเปนคนที่ทำความสะอาดรถบ่อย ขยันดูดฝุ่นและไม่ค่อยเอาอะไรไปกินในรถ และอยากได้ความกระชับในการนั่งรถ เบาะผ้าโอเคคับ
แต่ถ้าไม่ค่อยได้ทำความสะอาดภายในรถ เบาะัหนังไปดีกว่าคับ ทำความสะอาดง่าย แต่นั่งแล้วลื่น (เคยนั่งของรถแฟนมา)
โดยส่วนตัวชอบเบาะหนังคับ แต่แม่ยังไม่อยากให้มีการแกะรถก็เลยต้องใช้ไปก่อน ทุกวันนี้เกือบจะชินแล้ว สรุปสำหรับผมเบาะหนังนั่งสบายกว่า (เพราะตัวเราใหญ่)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:12:57 »
เบาะผ้าครับ  นุ่มดี  รู้สึกว่าเบาะผ้า city จะกันน้ำนะครับ(หมายความว่าน้ำมันจะกลิ้งเหมือนน้ำกลิ้งบนใบบอนอ่ะครับ)
แต่แผงประตูนี่ถ้าใช้ไปซักพักคงดำแน่นอนเลย  ผมเคยนั่งรถคนรู้จักอายุแค่ 2 ปี

ป้าผมก็จอง honda city รุ่น v ไปเหมือนกันครับ 55

เบาะผ้า CITY ไม่กันน้ำครับผมเคยทำกาแฟหกลงไป ขนาดรีบเช็คแล้วยังไม่ทันเลย  แป๊ปเดียวซึมหมดเลย :-\