ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีจะขายcity zxตัวรองtopให้กับเพื่อนแม่ควรขายราคาเท่าไรดีครับ  (อ่าน 4708 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พอดีจะขายcity zxตัวรองtopให้กับเพื่อนแม่ควรขายราคาเท่าไรดีครับ เนื่องจากไปคุยกันได้สักพัก เขาเสนอราคามา350,000 บาท เป็นตัวรองtopแต่ไปใส่เบาะหนังมาเพิ่มและติดสปอยเลอร์มาเพิ่ม รถ5ปี ควรได้ราคาเท่าไรครับ ขับไป71177กิโลเมตรแล้วครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องรถเท่าไรแต่เอาเข้าศูนย์เช็คตลอด ไม่แน่ใจเรื่องราคาด้วยจึงมาถามเผื่อถ้าถูกไปจะได้ขอต่อรองกับเขาดูได้ครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
5 ปี 7หมื่นกว่ากิโลเนี่ย วิ่งไม่เยอะมากน่ะครับ รถปี 06 รุ่นนี้ยังป้วนเปี้ยนแถว 4แสนต้นๆ-4แสนกลาง ตามสภาพ
หากเรียกราคามิตรภาพ ก็ลองคิดคำนวณดูน่ะครับ ผมไม่กล้าบอกราคาตัวเลขแน่นอนเหมือนกันจ้า
แต่ถ้าจะเรียกเพิ่มซักนิดๆหน่อยๆก็คงจะได้ครับ   ;) ;)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
เปิดเวปรถมือ 2  หารุ่นเีดียวกัน ปีเดียวกัน

แล้วเทียบราคาดู ตามแต่สภาพรถ

แต่ถ้าขายให้คนใกล้ชิด
บอกรายละเอียดหน่อยก็ดีครับ
ยางเปลี่ยนมาเมื่อไหร่ แบตอายุกี่ปีแล้ว
ตรงไหนมีรอย มีตำหนิ บอกให้หมด
เคยซ่อมอะไรมาบ้าง

เค้าจะได้เอาไปดูแลต่อ
และไม่เสียน้ำใจกันครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เพื่อนผมซื้อโฉมก่อน ZX จากญาติ ราคามิตรภาพ เมื่อปีที่แล้ว ก็ประมาณสามแสนครับ อันนี้อาจจะมากกว่านิดเดียว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าจะเอาลำบากนิดนึงก็เอาไปตีราคาที่เต้นท์เลยครับก็จะราคาที่ควรขายแล้วล่ะครับ ปกติควร+ไปประมาณ 2 หมื่น แต่ถ้าอยากขายราคามิตรภาพก็ตามเต้นท์เลยครับ

อ้อ  อย่าลืมน๊ะครับ ช่วงนี้ราคารถมือสองกำลังขึ้นเพราะรถใหม่จำนวนมากไม่สามารถส่งมอบได้ ราคาจะขยับขึ้นอีกหน่อยแต่เต้นท์คงไม่บอกคุณหรอกครับ

ป.ล.ที่บ้านเปิดเต้นท์มือสอง แต่ผมไม่ค่อยรู้อะไรหรอก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
ถ้าจะเอาลำบากนิดนึงก็เอาไปตีราคาที่เต้นท์เลยครับก็จะราคาที่ควรขายแล้วล่ะครับ ปกติควร+ไปประมาณ 2 หมื่น แต่ถ้าอยากขายราคามิตรภาพก็ตามเต้นท์เลยครับ

อ้อ  อย่าลืมน๊ะครับ ช่วงนี้ราคารถมือสองกำลังขึ้นเพราะรถใหม่จำนวนมากไม่สามารถส่งมอบได้ ราคาจะขยับขึ้นอีกหน่อยแต่เต้นท์คงไม่บอกคุณหรอกครับ

ป.ล.ที่บ้านเปิดเต้นท์มือสอง แต่ผมไม่ค่อยรู้อะไรหรอก

ตัวจิงมาบอกเอง....

ออฟไลน์ Pasakorndvm

พอดีจะขายcity zxตัวรองtopให้กับเพื่อนแม่ควรขายราคาเท่าไรดีครับ เนื่องจากไปคุยกันได้สักพัก เขาเสนอราคามา350,000 บาท เป็นตัวรองtopแต่ไปใส่เบาะหนังมาเพิ่มและติดสปอยเลอร์มาเพิ่ม รถ5ปี ควรได้ราคาเท่าไรครับ ขับไป71177กิโลเมตรแล้วครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องรถเท่าไรแต่เอาเข้าศูนย์เช็คตลอด ไม่แน่ใจเรื่องราคาด้วยจึงมาถามเผื่อถ้าถูกไปจะได้ขอต่อรองกับเขาดูได้ครับ
ผมเพิ่งขายแจ๊ส IDSI ปี 06 At ไม่ ABS, ไม่ BAG 8x,xxx กม.  ได้ 360,000 ครับ แต่ถ้าเป็นเครื่อง Vtec ได้ 380,000 ไม่ได้เข้าศูนย์ตั้งแต่ 40,000 กม.
ลองเปรียบเทียบดูครับ
'19 Honda Civic EL