ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทุกๆท่านหน่อยครับ HONDA CIVIC กับ NISSAN SYLPHY ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ  (อ่าน 12339 ครั้ง)

ออฟไลน์ CLASSIC

• Newbie
  • *
พอดีตอนแรกจะซื้อ HONDA CIVIC ตัวใหม่ แต่ในขณะที่กำลังหาข้อมูลอยู่ก็เห็นว่า NISSAN ออกรุ่นใหม่เหมือนกันซึ่งก็ดูสวยดี แต่ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับ NISSAN ทั้งเรื่องเครื่องยนต์และศูนย์บริการเลย จึงอยากสอบถามเพื่อนๆ ทุกคนในบอร์ดช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
-ถ้าเป็นผู้ใหญ่หน่อยขับ Nissan จะดูเหมาะกว่าครับ
-เรื่องเครื่องยนตร์คงต้องรอเปิดตัว แล้วไปลองขับที่ศูนย์ครับ
-ศูนย์บริการ Nissan ก็ใช้ได้ครับ ไม่ถึงกับแย่ เท่าที่ไปดูในมาชร์คลับยังไมีมีใครบ่น
-CIVIC เติม E85 ได้ด้วยนะ ไม่รู้ว่า Nissan จะเติมได้เปล่าไม่รู้
-ถ้ากลัวขายต่อราคาตก หรือชอบเปลี่ยนรถบ่อยเลือก Honda ครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ความเห็นส่วนตันตัวนะ
HONDA CIVIC มันก็ไม่ขี้เหร่นะครับ ดูจากคลิปของพี่จิมก็แล้วสมรรถนะก็ทราบได้ว่าดีขึ้น
อีกสิ่งที่ชอบคือใช้ E85 ได้วันหน้าเกิดรัฐฯผีออกขึ้นมาหนุนพลังงานทดแทนแบบจริงจัง(ฝัน)
เราก้ไม่ต้องมาปรับอะไร
NISSAN SYLPHY แน่นอนครับ สดใหม่ตัวจริงก็ไม่แก่อย่างในรูป ชื่อเสียงของเครื่อง 1.8/1.6 ลิตร
ก็มีสั่งสมมาจาก Tida โดยมีคนกล้าเอามาทำแท็กซี่มันก็ต้องเจ๋งพอตัวละน่า แถมตัวจริงมันก็สวยกว่า
ในรูปแฮะ
ส่วนเรื่องศูนย์ฯHONDA เหนือกว่าแน่ NISSAN เนื่องจากตัวรถมากขึ้น ศูนย์ฯก็จะมากขึ้นใน 1-2 ปี
ถึงจะเห็นผล
ตอนนี้ก็ตอบได้แค่แบบรวมๆไปก่อน  รอNISSAN SYLPHY มันมีให้ลองขับแล้วค่อยว่ากันนะ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
รอดูตอน Sylphy เปิดตัวก่อนก็จะดีครับ น่าจะใกล้ๆจะเปิดตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ berm

รอดู spec nissan slyphy ก่อนดีกว่า อาทิตย์หน้าก็เปิดตัวแล้ว

ออฟไลน์ Nyquist

รออีกนิดครับ เปิดตัวสิ้นเดือนนี้แล้วครับอีกไม่กี่วัน  ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ลองดูเวปลิ๊งค์ด้านล่างไปก่อนนะครับ เวปไซต์จีนทำการเปรียบเทียบข้อมูลและสเป็คต่างๆรถสองรุ่นนี้
ส่วนข้อมูลของไทยคงต้องรอหลังซิลฟี่เปิดตัวในไทย เดือนหน้าคงมีข้อมูลแล้วหล่ะครับ

http://translate.google.co.th/translate?sl=zh-CN&tl=en&js=n&prev=_t&hl=th&ie=UTF-8&layout=2&eotf=1&u=http%3A%2F%2Fwww.inewscrunch.com%2Farchives%2F309942.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 11:37:15 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ mongolias

ถามตอนนี้ผมว่าคงยังตอบอะไรไม่ได้
รอให้รถเปิดตัวก่อน ให้มีคนใช้สักพักแล้วน่าจะมีคนเปรียบเทียบได้ครับ

ออฟไลน์ chanvitjeab

แต่ละคนก็ชอบคุณสมบัติของรถต่างกัน คุณชอบประหยัดก็อาจจะได้รถยี่ห้อนึง ชอบศูนย์บริการเยอะก็อาจจะได้ยี่ห้อนึง ชอบแรงก็อาจจะได้ยี่ห้อนึง ชอบภายในกว้างขวางก้อาจจะได้ยี่ห้อนึง ชอบรูปทรงสวยก็อาจจะได้ยี่ห้อนึง ชอบขายต่อได้ราคาดีก็อาจจะได้ยี่ห้อนึง และอีกหลายคุณสมบัติที่แตกต่างกันไปในรถแต่ละรุ่น "ตัวไหนน่าเล่นกว่า" หมายถึงรถที่เลิศกว่าอีกยี่ห้อในทุกด้าน ซึ่งไม่มีหรอกครับ หาคุณสมบัติรถที่เราต้องการ ยอมรับในข้อด้อย(ที่สู้อีกยี่ห้อไม่ได้) ก็น่าจะโอ.เคครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Bimmer Boy

ยังตอบยากครับ เพราะยังไม่รู้สมรรถนะ ความสิ้นเปลือง ออฟชั่น และทีสำคัญราคา สมมุติว่าทุกอย่างชนะซีวิคหมดแต่แพงกว่าสักสองสามแสนยังจะเอากันอยู่หรือเปล่า ที่สำคัญรอเปิดตัวและไปลองขับเลยครับ คนที่ตอบได้ดีที่สุดน่าจะเป็น จขกท เอง

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
รอดู sylphy ครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ chaiz

รอไปลองทั้งสองตัวก่อนแล้วค่อยตัดสินใจครับ

ผมว่า เอาตัวที่เราชอบแหละ เพราะเราเป็นคนขับมันทุกวัน

ถ้าเลือกตามคนอื่นบอกแล้วเกิดไม่ชอบ เราก็ต้องอยู่กับมันไปอีกหลายปี

ทั้ง Nissan และ Honda ศูนย์บริการก็ไม่แย่ครับ

ส่วนเรื่องราคาขายต่อ ก็แล้วแต่ครับ แต่ผมเองไม่ค่อยคิดมากเท่าไหร่ รถ ยังไงก็ลด ซื้อมาใช้งานดีกว่า
แล้วถ้าเราดูแลรถดีๆ เวลาขายต่อเจอคนอยากได้ ราคาก็ไม่ขี้เหร่อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รออีกแค่ 9วัน 18ชั่วโมง แล้วค่อยเอามาเปรียบเทียบกันครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Skyline

แต่ละคนก็ชอบคุณสมบัติของรถต่างกัน คุณชอบประหยัดก็อาจจะได้รถยี่ห้อนึง ชอบศูนย์บริการเยอะก็อาจจะได้ยี่ห้อนึง ชอบแรงก็อาจจะได้ยี่ห้อนึง ชอบภายในกว้างขวางก้อาจจะได้ยี่ห้อนึง ชอบรูปทรงสวยก็อาจจะได้ยี่ห้อนึง ชอบขายต่อได้ราคาดีก็อาจจะได้ยี่ห้อนึง และอีกหลายคุณสมบัติที่แตกต่างกันไปในรถแต่ละรุ่น "ตัวไหนน่าเล่นกว่า" หมายถึงรถที่เลิศกว่าอีกยี่ห้อในทุกด้าน ซึ่งไม่มีหรอกครับ หาคุณสมบัติรถที่เราต้องการ ยอมรับในข้อด้อย(ที่สู้อีกยี่ห้อไม่ได้) ก็น่าจะโอ.เคครับ  :) :) :)
เห็นด้วย คนที่อยากได้รถที่เพอร์เฟคมันยากครับ เพราะเเทบไม่มีรถยี่ห้อไหนตอบโจทย์ได้ทั้งหมดที่เราต้องการครับ รถสวยขับดี ศูนย์ดันน้อย รถตลาดๆบริการหลังการขายดี เเต่ตัวรถก้ไม่ถุกใจ เลือกที่เหมาะกับเรา เเละมีความสุขที่ได้มันมากสุดดีกว่าครับ

ออฟไลน์ decptt

รอเปิดตัว สัก 1 สัปดาห์ แล้วมาทำ โพล ดีมั้ย ดูว่าคะแนนนิยมใครมากกว่า (เอาศูนย์บริการ และอะไหล่ มาตัดสินใจด้วยนะ) อิอิอิ  ;D