ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม City CNG กับ Jazz hybrid จะเปิดตัวทันภายในปี2012มั๊ยครับ  (อ่าน 9990 ครั้ง)

ออฟไลน์ tagood

• Newbie
  • *
กำลังคิดจะซื้อรถคันแรก ที่เข้านโยบายลดภาษีครับ
ที่ดูๆไว้ก็ City ครับ แต่จากที่ได้อ่านๆมา เห็นว่าจะมี City CNG ออกมา แต่ตอนนี้เกิดเหตุการณ์น้ำท่วม เลยอยากทราบว่าจะออกทันภายในปี2012มั๊ยครับ ถ้าทันจะได้รอครับ
อีกคำถามครับ  Jazz hybrid จะออกทันภายในปี2012มั๊ยครับ
โอกาสที่ Honda จะออก  City CNG กับ Jazz hybrid ตัวไหนน่าจะออกก่อนกันครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 01:42:08 โดย tagood »

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
กำลังคิดจะซื้อรถคันแรก ที่เข้านโยบายลดภาษีครับ
ที่ดูๆไว้ก็ City ครับ แต่จากที่ได้อ่านๆมา เห็นว่าจะมี City CNG ออกมา แต่ตอนนี้เกิดเหตุการณ์น้ำท่วม เลยอยากทราบว่าจะออกทันภายในปี2012มั๊ยครับ ถ้าทันจะได้รอครับ
อีกคำถามครับ  Jazz hybrid จะออกทันภายในปี2012มั๊ยครับ
โอกาสที่ Honda จะออก  City CNG กับ Jazz hybrid ตัวไหนน่าจะออกก่อนกันครับ
ขอบคุณครับ

City CNG เนี่ย ผมเดาว่ายังมีลุ้นนะ ถ้าโรงงานเขาฟื้นได้ใน 6 เดือน  อาจจะได้เห็นก่อนปี 2013 แต่รอผู้รู้มาตอบอีกที

แต่ Jazz Hybrid ณ เวลานี้ ก็ยังไม่มีความชัดเจนอะไร ผมว่าถ้าจะใช้รถ ก็อย่าไปรอเลยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตามแผนแล้วคือ 2012 ครับ

แต่จากการที่โรงงานเจอน้ำท่วมเข้าไป ตอนนี้ แทบทุกแผน เลื่อนไปก่อนครับ

กลายเป็นว่า ยังไม่มีกำหนดการที่ชัดเจนหรือแน่นอนเลย

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
City ไปติด LPG ดีกว่าครับ รถญาติใช้อยู่วิ่งไปแสนกว่าโลยังไม่พบปัญหาไร แถมไม่ต้องรอคิวนานๆแบบ NGV

ออฟไลน์ Aphutylfc

Jazz Hybrid มาไทยราคาคงแพงน่าดู 0.85ล้านขึ้นแหงๆ

ออฟไลน์ mongolias

ออกซิตี้ไปติด LPG ดูน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่านะครับ
ช่วงนี้ผมเห็นปั๊ม NGV แต่ละแห่ง รถล้นทะลักทั้งนั้น

ออฟไลน์ [J]e[w]

เห็นด้วยกับการติด LPG มากกว่า
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ YenChar

อีกหนึ่งเสียง LPG ครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
City LPG อีกเสียง

ออฟไลน์ IncarRus

LPG,,, เตรียมลอยตัว ต้นปีหน้าครับ  >:(

ออฟไลน์ shando

อยากให้ฮอนด้าเอาCRZมาขายราคาซัก1.3ล้านจัง จะรีบสอยเลย แต่คงได้แค่ฝัน

ออฟไลน์ Cross MPV

LPG รัฐไม่สนับสนุนครับ คงเป็นได้แค่ CNG น่ะครับ แต่มีก็ดีกว่าไม่มีนี่เนาะ

แต่ราคา Jazz Hybrid นี่ต้องแพงกว่าตัวท็อปที่ขายปัจจุบันนี้แน่ๆ
Find a vacuum and fill it.