ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยโหวต จัดลำดับยาง นุ่ม เงียบ เทพสุด ให้ด้วยครับ  (อ่าน 9997 ครั้ง)

ออฟไลน์ NNY

• Newbie
  • *
เท่าที่อ่านข้อมูลมา ยาง นุ่ม เงียบ เทพสุด น่าจะเป็น GR90 .....(แต่ราคาก็เทพตามไปด้วยอะ)
ฉะนั้น โจทย์ก็เลยตกมาอยู่ที่ นุ่ม เงียบ เทพๆ ลำดับ 2.. 3.. 4....หล่ะครับ  เพื่อนๆ คิดว่า เป็นตัวไหนครับ ?

ปล. ขนาดยาง ที่ใช้คือ 215/45/R17 นะครับ

1.. GR90
2.. ???
3.. ???
4... ???

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
เล่นจัด gr 90 ไว้อันดับหนึ่งซะแล้ว

ส่วนตัวคิดว่า primacy lc กับ yokohama decibel เงียบกว่า gr90

เยอะ

ถ้าวัด2ปีแรก lc เงียบกว่า gr90 อีกครับ
แต่ gr90 ได้ความทนมากกว่า

บ้านผมรถ6คัน ใช้ primacy lc 2คัน ที่เหลือ gr90

สรุป ถ้าเทพสุด ยกให้ primacy lc ครับ

maxvn

• บุคคลทั่วไป
ผมให้ gr90 ครับ อ่านมาเยอะ ;) :D

ออฟไลน์ slate

• Full Member
Toyo c1e ตัวนี้เป็นไงคับ

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
นุ่ม          โหวตให้ yoko advan db
เงียบ       โหวตให้ yoko advan db
เทพสุด    โหวตให้ GR-90
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ berm

Toyo c1e ตัวนี้เป็นไงคับ
ใช้อยู่ครับ toyo c1s ขนาด 205 65 ขอบ 15 ในรถ camry 2.4 ปี 03 จะบอกว่าชอบมากๆ

นุ่มเงียบ กว่าที่คิด รีดน้ำดีมากๆ การเกาะก็ดีครับ เสียแค่ผมว่าแก้มมันนิ่มไปหน่อย

เวลาเข้าโค้งหรือเปลี่ยนเลนเร็วๆ มันย้วยไป (ก่อนใช้ตัวนี้ใช้ bridgestone potenza g3

มาก่อนตัวนั้นใช้แล้วพวงมาลัยคมมาก รีดน้ำดีโคตรๆ เคยลงน้ำประมาณ ห้าเซนที่ความเร็ว

80 น้ำกระจายมาบนหลังคาเลย แต่ตัวรถนิ่งมาก แก้มแข็งมากทำให้เข้าโค้งได้นิ่งกว่า สะเทือนกว่าc1s เยอะ

ส่วนเสียงนี่เกินสี่หมื่นโลต้องถอดทิ้งวิ่งเกิน 120 ฟังวิทยุไม่ได้ยินเลยดังสุดๆ) ส่วนตัวถ้าเปลี่ยนอีกก็ c1s ครับ

เคยขับ รถรุ่นเดียวกันที่ใส่ gr80 แล้ว รู้สึกว่า c1s ดีกว่า

ออฟไลน์ johnlee

ลอง LC แล้วจะติดใจครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

np72

• บุคคลทั่วไป
ลอง primacy lc ผมก็ไม่อยากลองตัวอื่นแล้ว

คันเก่าเคยใช้ decibel แต่ชอบ primacy lc มากกว่า

gr90 เคยนั่งของคนอื่น แต่ไม่เคยลองเอง ก็ดีเหมือนกันครับ แต่ผมว่าแพงเกิน

ออฟไลน์ legion

ตอบในฐานะคนเคยอ่านเยอะ เลยซื้อมาใช้
ในชีวิตใช้ยางอยู่แค่สองยี่ห้อ คือรุ่นนุ่มเงียบ ของมิชลิน กับของบริดสโตน

ฟันธงเลยครับ ถ้าเรื่องนุ่มเงียบ Primacy LC ดีกว่า GR90 เยอะครับ
แต่ยี่ห้ออื่นไม่ทราบนะครับ ไม่เคยลอง

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
นุ่ม          โหวตให้ yoko advan db
เงียบ       โหวตให้ yoko advan db
จากที่ไล่อ่านและเคยถามคนอื่นมา ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ nekoyaki

ผมให้ gr90 เป็นเบอร์ 2 ครับ จขกท ไปซื้อมาใส่ได้เลย ส่วนเบอร์ 1 ผมใช้ primacy lc ครับ

วัดจากการใช้งานใน honda civic fd ครับ

ออฟไลน์ panerai

GR90  มาแพ้เรื่องนิ่มนวลน่ะผมว่า แต่ overall ผมว่า GR90 น่าจะกิน LC ของมิชฯ น่ะ
เพราะ LC  ความเกาะและสปอร์ตไม่สู้ GR90 ครับ
ส่วน โยโก ตัว Advan dB ไม่เคยลอง เคยแต่ ES501  อันนั้นเงียบมากกก แต่ก็แข็งและดังไวมากก

ออฟไลน์ Majic3

• Jr. Member
  • **
จากที่ไล่อ่านและเคยถามคนอื่นมา ตามนี้เลยครับ
เห็นด้วยครับ สองตัวนี้GR90 ทนกว่า

ออฟไลน์ yoyoland

นุ่ม เงียบ เทพสุด ก็ Primacy LC ครับ

แต่ performance นี่ ไม่ดีถ้าขับเร็ว รีดน้ำก็เฉยๆๆ ดอกละเอียดมาก

ส่วนตัว ก็ชื่นชม C1S เช่นกัน  ยิ่งถ้าใช้ series ไม่หนามากแล้ว
ชอบจริงๆๆ well balanced among conform, noise and performance

ทำมาดี ชอบ ชอบ

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
ไม่ว่าจะ V551 / GR-90 / Primacy LC ใช้มาหมดแล้ว ความนุ่มพอๆ กันแหละครับ GR-90 ดังกว่านิดๆ

in Overall Primacy LC ห่วยสุด ไม่เกาะ กินน้ำมันกว่าชัดๆ แล้วก็ไม่ทนเอาซะเลย

ความเห็น ณ ปัจจุบัน ผมให้ V551 ชนะเลิศ เบียด GR-90 ชนะไป

C1S ไม่เคยลองเลย เห็นเค้าว่ากันว่าเทพพอกัน

My lovely A

ออฟไลน์ YenChar

เอาแค่ นุ่มเงียบ
Primacy LC ดีสุด

ยิ่ง 1-2 ปีแรก สำหรับรถวิ่งไม่เยอะ ปีล่ะ 1-2 หมื่นโล Primacy LC ดีมากๆ

ถ้ารถวิ่งเยอะ วิ่งปีล่ะ 2 หมื่นโลอัพ เอา GR90 ดีกว่า

Primacy LC มันนุ่มจนย้วยเลย แก้มยางนิ่มมาก พวกใส่ซีรี่ห์ 60-65 จะรู้ดีว่าแก้มมันย้วยขนาดไหน

ออฟไลน์ vellcap

เอาแค่นุ่ม เงียบ สำหรับคนนั่งอย่างเดียว Michelin Primacy LC ครับ
นุ่มนวลมาก แต่การขับขี่นั้น ไม่ไหวครับ
เข้าโค้งยวบย้วย  รีดน้ำไม่ค่อยดี  การเกาะถนนก็ถ้าไม่ขับเร็วก็ดี ถ้าขับเร็วไม่ค่อยดีเเท่าไร

Turanza GR90  แข็งกว่า แต่การขับขี่เหนือกว่าเยอะครับ
Yokohama อยากลองเหมือนกันครับแต่ ยังทำใจไม่ลงจาก Bridgestone และ Michelin Pilot Sport

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอานุ่มเงียบอย่างเดียว LC น่าจะชนะนะ
นุ่มมาก เงียบมาก แต่สัก 2ปีก็เริ่มไม่เงียบแล้วจริงๆ ต่อให้วิ่งไม่เยอะก็เหอะ เนื้อยางเริ่มเสื่อม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Sman

เป็นสาวกสะพานหินมาโดยตลอด ใช้จีอาร์ 90 ก็ดีครับ

แต่ยางใหม่เปลี่ยนเป็น โยโก แล้วก็ตั้งใจไว้เลย คันต่อๆ ไป จะไม่เป็นสาวกสะพานหินอีกแล้ว

ของดี ราคาต่ำกว่า มีให้เลือกอีกเยอะครับ

ออฟไลน์ Jim lover

GR90 size นี้ ส่วนตัวใช้มาแล้ว ไม่นุ่ม แต่คนส่วนมากพูดกันว่า นุ่มเงียบ
เลยงงเล็กน้อย ว่าเราแข็งอยู่คนเดียวหรือปล่าว ;D

ออฟไลน์ chaowalit

สำหรับผม
โยโก เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เอาตามความรู้สึกเนอะ
1. GR90
2. Advan dB
3. AR10
4. Earth-1

ปล. อิจฉาภาพรถคุณ Periodontal จริงจริ๊ง  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2013, 02:42:27 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก