ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้! เบนซินขึ้น 40 สตางค์-ดีเซล 30 สตางค์ เฉพาะบางจาก-ปตท.  (อ่าน 3932 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai11

• Newbie
  • *
บริษัท ปตท. และบริษัทบางจาก ประกาศปรับขึ้นราคาขายปลีกน้ำมันกลุ่มเบนซิน 40 สตางค์ต่อลิตร ยกเว้นอี 85 ขึ้น 20 สตางค์ต่อลิตร และน้ำมันดีเซล 30 สตางค์ต่อลิตร มีผลพรุ่งนี้เวลา 05.00 น.ทำให้ราคาจำหน่ายน้ำมันแก๊สโซฮอล์อี 85 อยู่ที่ลิตรละ 20.92 บาท อี 20 ลิตรละ 30.94 บาท แก๊สโซฮอล์ 95 ลิตรละ 33.69 บาท แก๊สโซฮอล์ 91 ลิตรละ 31.94 บาท เบนซิน 91 ลิตรละ 34.97 บาท และดีเซล ลิตรละ 28.89 บาท
ที่มา
http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9540000162907

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ด่ากันไปยังไม่ทันไร ทำชุ่ยอีกแล้ว ปอตอทวย

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
หอยเชล ช่วยท่านได้  ;D

ออฟไลน์ kai11

• Newbie
  • *
คิดว่าน่าจะขึ้นอีกครั้ง เป็นการทำกำไรรับช่วงหยุดยาวปีใหม่ให้กับพี่น้องชาวไทย

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ขอคนใช้ เบนซินบ่นหน่อยนะครับ จำได้ว่า 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา

ดีเซลลดราคาไปสองครั้งครั้งละ 30 สตางค์ แต่เบนซินไม่ลดเลย

สักสตางค์เดียว แต่ทำไมเวลาขึ้นราคา มันขึ้นหมดทั้ง เบนซิน ดีเซล

แถมเบนซินยังขึ้นเยอะกว่าอีก งง

ออฟไลน์ MC Stradale

อ่านะ ไม่เข้าใจจริงๆเลย ไม่รู้ว่าหลังจากนี้จะขึ้นอีกรึเปล่า

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
และแล้วราคาก็ขึ้นรวดเดียว ทั้งเบนซินและดีเซล ควบคู่กันไปเลยทีเดียว  :(

PKS8

มาแล้วสินะ หลังจากนิ่งมานาน

keanetona

มีพรายกระซิบมาบอกให้ผมไปเติมแล้วครับ

ปอตอทวยหิวเงินจริงๆ

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
ดีนะที่เจอกระทู้นี้ก่อน เย็นนี้เลยรีบไปเติม

ออฟไลน์ vellcap

อ่านเจอกระทู้นี้ รีบขับออกไปเติมน้ำมัน 4 รอบแล้วครับ
อยู่บ้านคนเดียวเหนื่อยเลย โชคดีที่บ้านกับปั๊มอยู่ไม่ไกลนัก
แต่ฮึ่มมมม ไม่มีคำพูด เซ็ง

ออฟไลน์ XL_SiZe

สอบถามเรื่องปั๊มหน่อยครับ
ที่ปั๊มชื่อ แก๊ส ป้ายแดง ๆ น่ะครับ

ราคามันจะถูกกว่าปั๊มใหญ่ซัก 10-20 สตางค์ทุกประเภทเลยนะ
เติมทุก 400 ได้น้ำอีก 1 ขวด ปั๊มก็ขนาดกลาง ๆ

แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนไปเติมเลย คุณภาพน้ำมันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า
ใครเคยเติมบ้างครับ

ออฟไลน์ ballbadm

• Newbie
  • *
อีกสอง-สามเจ้าที่เหลือเค้าขึ้นไปรอก่อนแล้วครับ

บางจาก กับ ปตท ปรับทีหลัง