ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้สาระ มารู้จัก atm skimmer และข้อควรระวังในการใช้ตู้กันครับ  (อ่าน 4459 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
จากข่าวเมื่อวานที่มีคนไปแจ้งความกว่า30คนที่สน.ลุมพินีหลังพบว่าเงินในบัญชีหายไปอย่างไร้ร่องรอยหลังจากที่ไปกดเงินในตู้ATMที่ตึกออลซีซันกับตึกโรเล็กซ์ จึงได้มีการสืบสาวราวเรื่องจนพบว่าเงินถูกโอนไปประเทศยูเครน และ ธนาคารเจ้าของตู้ก็ประกาศจะรับผิดชอบชดเชยเงินที่ถูกโจรขโมยไปเนื่องจากไม่ได้เป็นความผิดของลูกค้า(แมนมาก) ก็ลองอ่านดูครับว่าโจรพวกนี้มันแฮ็คATMกันยังไง

http://mobiledista.com/atm-skimmer-and-precautions-safe-for-use-atm/

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เนียนเลยอะ

กล้องบางแบบดูยากจริงๆ  ว่าเป็นกล้องซ่อนรึว่าิุึอุปกรณ์ของตู้ ATM 

ส่วนตัวผมชอบกดตู้ที่มีัไฟกระพริบๆ รู้สึกปลอดภัย และชอบแอบมองแป้นกดด้วยว่าเก่ารึยัง

ขอบคุณครับที่นำมาเผยแพร่
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ไม่รู้ผมทำถูกวิธีป่าวนะ ผมก็พอทราบข่าวนี้   พอตอนไปกดเงิน หรือใช้ตู้เอทีเอ็ม ผมจะชอบเช็คแป้มพิมพ์   ดูความผิดปรกติ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้ผมทำถูกวิธีป่าวนะ ผมก็พอทราบข่าวนี้   พอตอนไปกดเงิน หรือใช้ตู้เอทีเอ็ม ผมจะชอบเช็คแป้มพิมพ์   ดูความผิดปรกติ

อย่าลืมช่องเสียบบัตรครับ ต้องเป็นช่องใสและมีไฟกระพริบ

ออฟไลน์ 6162002

ปุ่มกับที่เสียบผมเชคทุกครั้งเยครับ (พยายามจะแงะมันด้วย เผื่อออก)

แต่กล้องนี่ ไม่เคยเลยแฮะ  อันแค่นั้น ดีไม่ดีจะหาไม่เจอ T^T