ผู้เขียน หัวข้อ: บราซิลระเบิดสะพานลอยฟ้าบริเวณท่าเรือยาว1กม.เพื่อปรับปรุงพื้นที่  (อ่าน 5653 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ขณะที่บ้านเรายังรื้อถอนแบบดั้งเดิมอยู่เลยครับ โรงหนังแถวๆบ้านผมกว่าจะรื้อหมดก็ล่อไปหลายเดือนฝุ่นเยอะกินยาแก้แพ้หมดเป็นแผงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เหมือนในพวกสารคดีเลยครับ แต่ไม่เท่เท่าไหร่ ถ้าแน่จริงต้องทำลายแบบนี้ (ฉากจบ)

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
บ้านเราค่าแรงยังถูกครับ
รื้อนาน แต่รวมๆก็ถูกกว่าค่าระเบิด

รอจนค่าแรงมันแพงมากๆแบบเมืองนอก  ถึงจะเริ่มมีการระเบิดแทน

ออฟไลน์ 6162002

เคยฟังวิศวกรบอกมา

มันมีหลายปัจจัยน่ะครับ ไม่ใช่นึกอยากจะระเบิดก็ระเบิดได้  บางครั้ง รื้อเอาง่ายกว่า ปลอดภัย แถมถูกกว่าด้วย  ส่วนการใช้ระเบิด มีข้อจำกัดเยอะครับ 

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
บ้านเราค่าแรงยังถูกครับ
รื้อนาน แต่รวมๆก็ถูกกว่าค่าระเบิด

รอจนค่าแรงมันแพงมากๆแบบเมืองนอก  ถึงจะเริ่มมีการระเบิดแทน

บ้านเราระเบิดแค่หัวกับท้ายสะพานก็ล้มสะพานแบบใน Brazil ได้แล้วครับ เพราะสร้างมาด้วยงบจำกัด  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ