ผู้เขียน หัวข้อ: จากม.เกษตร จะไปสยามพารากอน ช่วงเย็น เอารถไปจอดที่ไหนดีครับ  (อ่าน 11158 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมนัดเพื่อนไปกินข้าวช่วงเย็นวันพฤหัสครับ

เวลาประมาณ 18.30 น.

ที่นี่ผมอยากขอคำแนะนำครับ ว่าไปยังไงดีครับ

ระหว่าง นั่งรถไฟฟ้า BTS ไป โดยเอารถไปจอด ที่ BTS หมอชิต อยากทราบว่า ช่วงเย็นๆ มีที่จอดไหมครับ และปลอดภัยไหมครับ กลัว เพราะมันคงมืดแล้ว
กลัวโดนขโมยป้าย ขโมยรถครับ หรือมีที่ไหนที่จอกเสียตัง แต่ปลอดภัยแนะนำบ้างครับ

กับ ขับรถที่สยามพารากอน แล้วไปจอดรถเลย ค่าจอดคิดอย่างไรครับ
หรือมีที่จอดตรงไหนแนะนำไหมครับ แถวสยาม ที่ค่าจอดไม่แพง และมีที่จอดครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ผมไปจอด ที่ BTS หมอชิตประจำเลยครับก็ไม่มีปัญาหาไรนะ มีแค่หาที่จอดยากหน่อยแต่ก็พอหาได้นะต้องวนๆดูอ่ะครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ผมนัดเพื่อนไปกินข้าวช่วงเย็นวันพฤหัสครับ

เวลาประมาณ 18.30 น.

ที่นี่ผมอยากขอคำแนะนำครับ ว่าไปยังไงดีครับ

ระหว่าง นั่งรถไฟฟ้า BTS ไป โดยเอารถไปจอด ที่ BTS หมอชิต อยากทราบว่า ช่วงเย็นๆ มีที่จอดไหมครับ และปลอดภัยไหมครับ กลัว เพราะมันคงมืดแล้ว
กลัวโดนขโมยป้าย ขโมยรถครับ หรือมีที่ไหนที่จอกเสียตัง แต่ปลอดภัยแนะนำบ้างครับ

กับ ขับรถที่สยามพารากอน แล้วไปจอดรถเลย ค่าจอดคิดอย่างไรครับ
หรือมีที่จอดตรงไหนแนะนำไหมครับ แถวสยาม ที่ค่าจอดไม่แพง และมีที่จอดครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
พีเต้ครับไปจอดพรากอนง่ายกว่าครับหรีอเอาง่ายๆจอดด้านหลังพารากอนได้พีเต้
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
วันธรรมดาหลัง 5 โมงกว่าๆที่จอดมีครับ ถ้ายังไม่เย็นมากอาจจะต้องวนๆสักแปป
เมื่อก่อนผมต้องไปจอดทุกอาทิตย์ช่วงเย็นๆ ไม่เคยไม่ได้จอดในซองครับ แต่วันศุกร์รถจะออกกันช้าหน่อย (เลทจากวันอื่นประมาณครึ่ง-1ชม.)
เรื่องความปลอดภัยไม่ทราบเหมือนกัน เคยจอดทิ้งไว้ถึงเกือบตี 1 ครั้งนึง (รถต้องออกก่อนตี 1 ไม่งั้นต้องเอาวันรุ่งขึ้นพร้อมจ่ายค่าปรับ) กลับไปรถก็ไม่หายนะครับ

แต่ถ้ามีเวลาหน่อยและชินกับรถติดแล้ว ก็ขับไปจอดพาราก้อนก็ได้ครับ วนไปวนมาเดี๋ยวก็ได้จอดเอง

ออฟไลน์ THEKHAM

ผมทราบแค่ค่าจอดรถสยามพารากอนนะครับ
ฟรี 2  ชม. แรก ชั่วโมงถัดไปถ้าจำไม่ผิด 30 บาทครับ

แต่ถ้ามีบิลมูลค่า ... ขึ้นไปก็เพิ่มชั่วโมงได้หน่อย หรือ ถัดมา เซนทรัลเวิลดิ์ฟรี 3 ชม.แรก

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่ารถติดจอดไว้แถวๆ ต้นทางดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
ผมจอดหมอชิตเป็นประจำเลยครับ  แต่พยายามอย่าจอดต่อแถวกันครับ
วนสักแปปก็ได้ละครับไม่เกิน 10 นาที

เนื่องจากว่าบางวันสภาพการจราจรต่างกันบ้าง หรือไม่ก็ที่พารากอน / แถว ๆ สยามหาที่จอดรถยากครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

จอดที่ MBK ก็ได้

ออฟไลน์ LaTeX

ถ้าไม่ซื้อของพารากอนจอดสยามได้ครับ ชม.ละสิบบาทถูกกว่า ที่จอดวนง่าย มียามเข็นด้วยครับ
ขับมาไม่นานหรอกครับ นั่งรถติดชิลๆผมว่าสบายกว่าเดินขึ้นๆลงๆBTS

GreenG

ผมทราบแค่ค่าจอดรถสยามพารากอนนะครับ
ฟรี 2  ชม. แรก ชั่วโมงถัดไปถ้าจำไม่ผิด 30 บาทครับ

แต่ถ้ามีบิลมูลค่า ... ขึ้นไปก็เพิ่มชั่วโมงได้หน่อย หรือ ถัดมา เซนทรัลเวิลดิ์ฟรี 3 ชม.แรก

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่ารถติดจอดไว้แถวๆ ต้นทางดีกว่าครับ

ผมว่าผมจะไปกินข้าวนะครับ กับเพื่อนๆ มันสามารถลดค่าจอดได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Anvers30

ผมว่าผมจะไปกินข้าวนะครับ กับเพื่อนๆ มันสามารถลดค่าจอดได้ไหมครับ

รู้สึกจะต้องเกิน 800 ขึ้นไปถึงจะแตมป์ได้ครับ

GreenG

รู้สึกจะต้องเกิน 800 ขึ้นไปถึงจะแตมป์ได้ครับ
โอ้ ไม่ถึงครับ

ออฟไลน์ Northbridge

ขับเข้าไปเลยครับถ้าไม่ใช่เย็นวันศุกร์ รถติดครับ แต่ไม่หนักหนาเท่าไร

ไม่กี่ตังค์ ฟรีตั้งสองชั่วโมง ผมว่าภาระกิจไม่น่าเกินสี่ชั่วโมง ก็น่าจะราวๆสามสิบบาทถึงหกสิบบาท ไม่เกินนี้ครับ

แต่ถ้าเย็นวันศุกร์ก็หาที่จอดที่อื่นเสียครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไปจอดหมอชิตนั่นแหละครับแล้วต่อ BTS เข้าไป

เรื่องความปลอดภัยไม่ทราบเหมือนกัน เคยจอดทิ้งไว้ถึงเกือบตี 1 ครั้งนึง (รถต้องออกก่อนตี 1 ไม่งั้นต้องเอาวันรุ่งขึ้นพร้อมจ่ายค่าปรับ) กลับไปรถก็ไม่หายนะครับ

เรื่องความปลอดภัย เพื่อนผมมันเคยจอดทิ้งไว้ข้ามคืนก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่ต้องจ่ายค่าปรับด้วยครับ ผมเองก็เคยจอดถึงค่ำๆบ่อย ไม่มีปัญหาถ้าเราไม่วางอะไรล่อตาไว้ในรถ (ปัญหาสาวๆ)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
แนะนำแบบแหวกแนวละกัน

เกษตรนะครับ ขึ้นดินแดงแล้วออกราชปรารภ ยิงยาวๆ เลี้ยวพระราม 1 ซ้ายไปกลับรถในอังรีดูนังต์แล้วมาจอดตึกสยามกิตติ์ (ที่เป็นมีเรียนพิเศษเยอะๆ น่ะ)

ค่าจอดถูก และขาไปก็ขับไม่นานแบบไม่ต้องขึ้นทางด่วนด้วย (40 นาทีก็ถึง ยกเว้นจะติดมันตั้งแต่รัชวิภา อันนั้นก็ช่วยไม่ได้อ่ะนะ)

ผมทำแบบนี้บ่อย เดินสยามรอชิลๆ ได้ เดินเกตเวย์ ข้ามไปมา เดินไปมาบุญครอง ค่อยกลับ ค่าจอดยังราวๆ 40-50 เอง ตอนออกก็กลับง่ายด้วยครับ

ปล. แต่ก่อนผมไปจอดที่ตึกวรรณสรณ์แยกพญาไท แล้วต่อ BTS นิดนึง ขากลับยิ่งง่ายใหญ่เลย ออกพญาไทนิดเดียวถึงดินแดงละ ปัญหาคือตอนนี้ BTS มันเจ๊งหรือเปล่านี่สิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2013, 22:58:25 โดย แมวดราม่า »
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

GreenG

เกษตรนะครับ ขึ้นดินแดงแล้วออกราชปรารภ ยิงยาวๆ เลี้ยวพระราม 1 ซ้ายไปกลับรถในอังรีดูนังต์แล้วมาจอดตึกสยามกิตติ์ (ที่เป็นมีเรียนพิเศษเยอะๆ น่ะ)

ค่าจอดถูก และขาไปก็ขับไม่นานแบบไม่ต้องขึ้นทางด่วนด้วย (40 นาทีก็ถึง ยกเว้นจะติดมันตั้งแต่รัชวิภา อันนั้นก็ช่วยไม่ได้อ่ะนะ)

ผมทำแบบนี้บ่อย เดินสยามรอชิลๆ ได้ เดินเกตเวย์ ข้ามไปมา เดินไปมาบุญครอง ค่อยกลับ ค่าจอดยังราวๆ 40-50 เอง ตอนออกก็กลับง่ายด้วยครับ

ปล. แต่ก่อนผมไปจอดที่ตึกวรรณสรณ์แยกพญาไท แล้วต่อ BTS นิดนึง ขากลับยิ่งง่ายใหญ่เลย ออกพญาไทนิดเดียวถึงดินแดงละ ปัญหาคือตอนนี้ BTS มันเจ๊งหรือเปล่านี่สิ

เออตึกสยามกิตติ์ คือตรงไหนะคับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เออตึกสยามกิตติ์ คือตรงไหนะคับ
ตึกใหม่ใกล้จุฬาฯครับ แต่จะบอกว่ายังไงก็ยังถือว่ารถติดนะแถวนั้น กลางเมืองใช้ BTS ถูกแล้วครับ ถ้าไม่เจ๊งแบบวันนี้นะ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ลองหาใน Google Maps หาวิธีเดินทางนะ

ไกด์คร่าวๆ ว่า วิภาวดียาวถึงดินแดง เลี้ยวขวาไปทางอนุสาวรีย์ ชิดซ้ายไม่ต้องขึ้นสะพาน เลี้ยวซ้ายไปราชปรารภ ตรงยาวผ่านแอร์พอร์ตลิงค์ ผ่านประตูน้ำ แล้วดูแยกที่เลี้ยวขวาไปพารากอน วิ่งเลนกลาง แล้วชิดซ้ายตอนถึงแยกอังรีดูนังต์ (ผมจำไม่ได้ว่าชื่อแยกอะไร น่าจะเฉลิมเผ่า) เข้าไปกลับรถ แล้วชิดซ้ายตรงสยามสแควร์ ตึกที่ติดสยามสแควร์ตรงนั้นแหละครับคือสยามกิตติ์

เดินลงมาก็จะเห็นโนโวเทลเลย จอดง่าย แต่ต้องขึ้นไปสูงนิดนึง ประมาณชั้น 6-7
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/