ผู้เขียน หัวข้อ: Changan Lumin Mini EV รถยนต์ไฟฟ้าขนาดเล็ก ราคาถูก ก่อนขายในจีน  (อ่าน 3025 ครั้ง)

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป

Spec:
มอเตอร์ไฟฟ้า 40hp
ความเร็วสูงสุด 100km/h
ระยะวิ่ง 210km (CLTC)

คู่แข่งหลัก: Wuling Hongguang Mini EV

แต่ Changan Lumin Mini EV ก็มีลุ้นเข้ามาจำหน่ายในไทยนะครับ ถ้าเปิดตัวแบรนด์ Changan ในไทย

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better
Changan กำลังคุยรายละเอียดการเข้าร่วมแพ็กเก็จ​รถไฟฟ้ากับภาครัฐอยู่ครับ

ภายในสิ้นปีนี้มีจีนเข้าร่วมรวม 5ราย
1.MG 2.GWM 3.Neta 4.BYD 5.Changan

6.Chery 7.Geely ก็เตรียมต่อคิวอีก

นี้ยังมี 8.DFSK Seres ที่ประกอบอินโดมาขายไทยอีก (ถ้าเข้าร่วมอีก2ปีต้องผลิต bev อะไรก็ได้ต่ำกว่า2ล้าน มาคืน 1.5คัน/1คัน)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ทรงดูดีครับ หน้าดูเซ็ง ท้ายดูโกรธ น่ารักดีครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Symphonic

ตาปรือ ดูแล้วชวนง่วงนอนครับ

ออฟไลน์ REX

ออกแบบน่ารักดี

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
Changan กำลังคุยรายละเอียดการเข้าร่วมแพ็กเก็จ​รถไฟฟ้ากับภาครัฐอยู่ครับ

ภายในสิ้นปีนี้มีจีนเข้าร่วมรวม 5ราย
1.MG 2.GWM 3.Neta 4.BYD 5.Changan

6.Chery 7.Geely ก็เตรียมต่อคิวอีก

นี้ยังมี 8.DFSK Seres ที่ประกอบอินโดมาขายไทยอีก (ถ้าเข้าร่วมอีก2ปีต้องผลิต bev อะไรก็ได้ต่ำกว่า2ล้าน มาคืน 1.5คัน/1คัน)

ตอนแรกผมคิดว่านโยบายนี้มันมาจากจังหวัดไอชิ ไปๆมาๆเหมือนจะมาจากปักกิ่ง :-\

จะขายแบบไหนรถสัญชาตินี้ก็ได้ผลประโยชน์ทุกทางจริงๆ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าไม่ว่ายังไง ค่ายที่ประกอบในไทย ก็จะได้เปรียบนะครับ เชื่อว่ารถจีนและค่ายอื่นที่ขายได้ คงหนีไม่พ้นรถที่ลงทุนในไทยครับ

สนับสนุนฉางอัน ครับ ถ้าประกอบจริงๆ ก็น่าจะใช้โรงงานของ PTT ละครับ ง่ายที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better

ตอนแรกผมคิดว่านโยบายนี้มันมาจากจังหวัดไอชิ ไปๆมาๆเหมือนจะมาจากปักกิ่ง :-\

จะขายแบบไหนรถสัญชาตินี้ก็ได้ผลประโยชน์ทุกทางจริงๆ

ตอนนี้หน่วยงาน​รัฐถึงขั้นบินไปโน้มน้าวค่ายญี่ปุ่น​(นอกจากพี่โตที่ตกลงแล้ว)​กันถึงถิ่นแดนซามูไร​เลยครับ

ออฟไลน์ pjs6306

เมืองไทยอาจจะเป็นประเทศที่มีอัตราการใช้รถไฟฟ้าสูงสุดในโลกก็ได้นะครับดูกันไปครับ

ออฟไลน์ deertesla

ไม่ยอมใส่ใบปัดน้ำฝนหลังมาให้อีกแล้ว

ออฟไลน์ SM.

คันเล็กน่ารัก น่าจะเหมาะกับนั่ง 1-2 คนเท่านั้น