ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่ Honda ECO CAR คือ Honda Life รุ่นขยายร่าง+เครื่องยนต์(แบบมิตซูI)  (อ่าน 3824 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยมากๆ ครับ เพราะไม่คิดว่าฮอนด้าจะออกฟื้นตัวถัง พวกช่วงล่าง พวงมาลัย เบรค กันใหม่

เพราะถ้าทำใหม่ต้นทุนก็ต้องมีเพิ่ม เลยอยากถามผู้รู้ว่า

เป็นไปได้ไหมที่ Honda ECO CAR คือ Honda Life รุ่นขยายร่าง(แบบ I)+เครื่องยนต์โดยนำเครื่อง JAZZ India มาใช้ 1.2L

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
ผมว่า คงไม่เอา HONDA LIFE มาขยายร่างหรอกครับ เพราะตามข่าวที่ได้ยินมา
เห็นบอกว่า ออกแบบใหม่กันเลยทีเดียว
แต่เรื่องเครื่องยนต์ที่จะเอาของ  JAZZ 1.2L มาก็อาจจะมีสิทธิ์นะครับ ประหยัดต้นทุนด้วย

แต่ถ้ามองอีกด้าน ฮอนด้าอาจจะคาดหวังกับ ECO CAR ไว้มาก
จนถึงขั้นลงทุนทำใหม่ก็ได้นะครับ เพราะตลาดรถเล็กตอนนี้กำลังมาแรงเหมือนกัน
ีต้องคอยรอดูครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พื้นตัวถังในกรณีรถ Monocoque สมัยใหม่ ก็มักไม่เหมือนกันอยู่แล้วนี่ครับ (แต่อาจคล้ายกันได้อย่าง S40, Focus, 3)

ผมว่า Honda อาจจะ design ใหม่ทั้งคัน แต่ใช้ Platform ร่วมกับรถขนาดใกล้ๆ กันอย่าง Jazz, Life, Airwave, City ก็ได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ใช้แพลทฟอร์มร่วมเฉยๆก็ประหยัดไปได้พอสมควรครับ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
อยากได้เครื่อง1300 ง่ะ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ hs7qbt

• Newbie
  • *