ผู้เขียน หัวข้อ: เจอกับตัวเองถึงรู้เดี๋ยวนี้จักรยานอยู่ยากรถเก๋งชอบแกล้งจะปั่นต้องพกของบ้างแล้ว  (อ่าน 4462 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ขี่จักรยานแถวบ้านถนนย่อย4เลนไป2กลับ2มีเกาะกลางรถไม่เยอะ
ผมขี่เลนซ้ายถนนว่างมากซ้ายขวาว่างนานๆมีรถมาคัน
มีแคมรี่สีดำไม่รู้เป็นอะรัยมาจ่อตูดบีบแตรแล้วขึ้นหน้ามาเบียดแบบชิดฟุตบาทเลย แล้วขับกั๊กไว้แบบนั้น
ไม่ได้จะจอดด้วย จนผมต้องเบรดให้มันเข้าซ้ายแทนทั้งๆที่ถนนข้างหน้าก็ว่างไม่มีรถทั้งเลนซ้ายขวา
และตามสัญชาติญานป้องกันตัวเอง ผมเอามือตีท้ายรถไปให้รู้ว่าขับเบียดติดผมแล้ว
แคมรี่มันถึงรู้ตัว วันหลังขี่จักรยานต้องพกอะรัยไว้ส่งสัญญาให้รถเก๋งรู้บ้างละ
เอาเป็นBBGUNละกันเบาๆ หรือเอาเป็น9มมดี
จักรยานก็ไม่มีทะเบียน วิ่งบนถนนก็ไม่ได้เสียภาษีแบบรถเก๋ง
เวลาขี่ก็ใส่หน้ากากใส่แว่นไม่เห็นหน้าด้วย ประกบข้างได้ยิงแล้วกลับรถปั่นหนีเลยดีกว่า

ออฟไลน์ gorilla

เมืองไทยอยู่ยากขึ้นทุกวัน  คนถ่อยๆเยอะครับ

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ถ้าพกแบบในรูปผมว่าคุณโดนท่านตำรวจเล่นก่อนละครับ  ;D

ออฟไลน์ Noom_mtb

เห็นเหี้ยขี้ เราไม่ต้องขี้ตามเหี้ยครับ
สังคมจะอยู่ยากถ้าทุกคนพร้อมใจกันขี้เพียงเพราะเห็นตัวเหี้ยขี้นะคับ

แต่ผมจะโทรเรียกให้ลูกน้องเอาอีนี่ดักหน้าดักหลังแม่งเลย รอกวาดขี้ครับ 555555

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
เดี๋ยวนี้ขับรถประเภทไหนก็ต้องระวังหมดเหมือนกันค่ะ คนบนถนนมีหลายประเภท :) ต้องระวังตัวเองก่อนเพราะคงไม่มีคนอื่นมาระวังให้เราเท่าไหร่ ฮิๆ
ส่วนตัวก็อยากปั่นจักรยานกับเค้าบ้างเหมือนกัน แต่กลัวน่องโป่งกับกลัวสิบล้อจะเสยไปก่อน 5555555555+

แต่จากรูปเปลี่ยนเป็นปืนฉีดน้ำดีกว่าค่ะ ดูน่ารักกว่านะ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2015, 12:57:19 โดย Chanissara »

ออฟไลน์ rojsak2021

ออฟไลน์ shando

บีบีกันพกแบบนี้ผิดกฎหมายนะครับ โดนตำรวจรวบตั้งแต่ปากซอยแน่ๆ ถ้าไม่โดนวิไปซะก่อนนะ

ออฟไลน์ Carrera

คนขับรถยนต์นิสัยถ่อยๆเยอะมากครับสมัยนี้  ขับรถยนต์ยังปวดหัวกับพวกนี้เลย

ทุกวันนี้ผมก็ปั่นจักรยานนะ  แต่ปั่นเส้นเลียบทางด่วน รามอินทรา  + เส้นฟุตบาท ที่ทาสีไว้ว่าเป็นทางจักรยานแถวลาดพร้าวครับ  ปั่นได้เรื่อยๆเพลินๆ  ไม่ต้องกลัวรถมาก  เป็นทางวิบากหน่อยๆ   ปั่นเสือภูเขาสนุกดี(เสือหมอบหมดสิทธิ)  วันหยุดก็ไปโดดแทร๊คราบ 11 เล่น อย่างมันส์  อากาศก็ดี  เหมือนไปนอกกรุงเทพเลย  ต้นไม้เยอะ ร่มรื่น   ;D

ออฟไลน์ Kosmos

• Newbie
  • *
พกแบบนี้ ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ 
เพราะที่เห็นเป็นข่าวกันอยู่บ่อยๆนี่คือ ปั่นๆอยู่โดนชนตูดแหกครับ จะพกปืนกล ปืนใหญ่ หรือบาซูก้าก็ไม่รอดครับ     :(

ออฟไลน์ Harem

ผมปั่นบนเทรนเนอร์อย่างเดียวเลยครับปลอดภัยดี - -

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ปั่นในหมู่บ้านครับแน่นอน โซนไหนบ้านมีสาวสวยก็ปั่นวนเยอะหน่อยครับ ;D

ออฟไลน์ unjina

• Newbie
  • *
เห็นเหี้ยขี้ เราไม่ต้องขี้ตามเหี้ยครับ
สังคมจะอยู่ยากถ้าทุกคนพร้อมใจกันขี้เพียงเพราะเห็นตัวเหี้ยขี้นะคับ

แต่ผมจะโทรเรียกให้ลูกน้องเอาอีนี่ดักหน้าดักหลังแม่งเลย รอกวาดขี้ครับ 555555
ผมชอบภาพนี้จัง  ถ้าเอาคันนี้ เป็นหัวกับท้ายขบวน  ดูสิจะกล้ามาชนอีกไหม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เรื่องแบบนี้ล่ะไม่รีบแก้ไข

มัวแต่ไปปรับเวลาการทำใบขับขี่ เปลี่ยนอัตราค่าปรับจราจร

เขียม เขียม เขียม

ออฟไลน์ Darkart

มันต้องแก้ไขด่วน ทั้งกฎหมาย จิตสำนึกของคนขับรถยนต์ก่อนดีกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ tozmania

จากที่อ่าน ตกลงเค้ารู้หรือไม่รู้ว่าเบียดคุณ คุณถึงต้องไปตีท้ายรถเค้า
คือรถยนต์เนี่ย เสาหลังมันใหญ่ เวลาวิ่งผ่านอะไรไป เช่น มอไซต์ จักรยาน สามล้อ เนี่ย
บางทีมันมีมุมอับมองไม่เห็นนะครับ

โอเคว่าเค้าอาจจะขับช้า แต่เร็วกว่าคุณขี่จักรยานแน่ๆ
คุณบอกขับเลนซ้าย คุณอยู่กลางเลนหรือชิดขอบทาง เค้าถึงบีบแตร
แล้วรถยนต์ช้า ต้องเข้าซ้ายก็ถูกอยู่แล้ว ถ้าขับช้าแช่ขวาก็จะโดนด่าอีก
สังคมเรา คนดีก็มี คนบ้าก็มาก รถยนต์ก็ซื้อง่าย ใจเย็นๆครับ ใช้ถนนระมัดระวัง

ออฟไลน์ g_abac

2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ wa330

จากที่อ่าน ตกลงเค้ารู้หรือไม่รู้ว่าเบียดคุณ คุณถึงต้องไปตีท้ายรถเค้า
คือรถยนต์เนี่ย เสาหลังมันใหญ่ เวลาวิ่งผ่านอะไรไป เช่น มอไซต์ จักรยาน สามล้อ เนี่ย
บางทีมันมีมุมอับมองไม่เห็นนะครับ

โอเคว่าเค้าอาจจะขับช้า แต่เร็วกว่าคุณขี่จักรยานแน่ๆ
คุณบอกขับเลนซ้าย คุณอยู่กลางเลนหรือชิดขอบทาง เค้าถึงบีบแตร
แล้วรถยนต์ช้า ต้องเข้าซ้ายก็ถูกอยู่แล้ว ถ้าขับช้าแช่ขวาก็จะโดนด่าอีก
สังคมเรา คนดีก็มี คนบ้าก็มาก รถยนต์ก็ซื้อง่าย ใจเย็นๆครับ ใช้ถนนระมัดระวัง

เวลาขี่จักรยานผมก็กลัวตายคับขี่ชิดซ้ายสุดเท่าที่จะซ้ายได้อยู่แล้ว ใครจะไปขี่กลางเลนแบบมอไซค์
แต่มันแกล้งกันชัดๆมันขับมาแกล้งเบียดพอเห็นผมไม่ยอมตีรถจะเอาเรื่องมันก็ไป
ถ้าพกปืนไปยิงทิ้งซะเลย จะมีใครคิดโดนจักรยานยิงกล้องบ้านคนแถวนั้นก็ไม่มี

ออฟไลน์ tozmania

อย่าเลยครับ ยิงเค้าตาย ครอบครัวลำบาก คุณเองก็จะติดคุก
โอเค ถ้าเจอกวนส้นก็หาอะไรคมๆ ลากแนวยาวๆ สวยๆ บริเวณบั้นท้ายรถคันนั้นซักคืบพอ
แล้วค่อยตบฝาหลังเตือน

ปล.ความคิดผมเลวไปหน่อยนะ อย่าทำตามเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าจะพก BB gun อย่าดีกว่า เอาที่ใช้ประโยชน์ได้จริงครับ (นี่พูดถึงจาก 2 choices เท่านั้น)

เวลาขี่จักรยานผมก็กลัวตายคับขี่ชิดซ้ายสุดเท่าที่จะซ้ายได้อยู่แล้ว ใครจะไปขี่กลางเลนแบบมอไซค์
แต่มันแกล้งกันชัดๆมันขับมาแกล้งเบียดพอเห็นผมไม่ยอมตีรถจะเอาเรื่องมันก็ไป
ถ้าพกปืนไปยิงทิ้งซะเลย จะมีใครคิดโดนจักรยานยิงกล้องบ้านคนแถวนั้นก็ไม่มี
ผิดครับ ถ้าจะขี่เลนซ้าย ให้ใช้ทั้งเลน เวลารถแซงจะได้ง่าย