ผู้เขียน หัวข้อ: แค่จอดให้คนข้ามถนน เก๋งไม่พอใจปาดหน้าลงมาหาเรื่อง  (อ่าน 5277 ครั้ง)

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
ไม่ทราบได้ดูกันหรอยังครับ เห็นเค้าแชร์กันในโซเชี่ยว
เพื่อนๆคิดเห็นกันอย่างไรบ้าง ส่วนตัวผมสงสัยว่าทำไมคันนั้นแกถึงได้เดือดอะไรขนาดนั้น
https://www.facebook.com/ceclip/videos/1838916372895691/?pnref=story

ออฟไลน์ mark2015

แถ้าพี่คนขับไม่เบรคก็ชน ถ้าไม่ออกมาก็สงสัยว่าคันหลังมันจะเบรคไหม เพราะดูจากคลิปน่าจะเดินมากลางเลนพอดี เสียวแทน สรุปพี่เจ้าของคลิปก็ช่วยชีวิตคนไว้นะครับ ทำใจ เหตุการณ์มันบังเอิญจริงๆ
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
คนข้ามก็น่านัก
ตอนแรกนึกว่าจะจบแล้ว อาจจะแค่เข้าใจผิด มันก็เป็นได้ แต่นี่ไม่จบ ถ้าขับรถแบบนี้อายุคงไม่ยืน

ออฟไลน์ Sit: )

มีเรื่องกันตั้งแต่ตอนออกจากข้างทางรึเปล่า 

ออฟไลน์ JeansZ

นี่ถ้าเบรกแล้วคันหลังเบรกไม่ทันแล้วชนท้ายนี่ คน​ข้าม​ซวย​เลย​นะ​ครับ เหตุการณ์คล้ายๆ กันเคยเกิดขึ้นแถวบ้านผมมาแล้ว คน​ข้าม​วิ่ง​ตัดหน้า Altis แล้ว Altisเบรค​กะทันหัน Dmax คัน​หลัง​เบรก​ไม่ทัน​ชน​ท้าย Altis คน​ข้าม​วิ่ง​มานั่ง​รอ​รถเมล์ แต่​รถเมล์ยังไม่ทันมา คนขับรถทั้งสองคันเดินเข้ามาหาเลยครับ ตอนแรกด่าไปชุดนึงแล้วบอกให้รอประกันมาก่อน คนขับ Altis บอกว่ามีกล้องหน้ารถเป็นหลักฐานด้วย ผม​เห็นเหตุการณ์นี้​เพราะผม​นั่ง​รอ​รถเมล์อยู่ก่อนเกิดเหตุ

คน​ข้าม​อยู่​หมู่บ้านเดียวกับผม บอก​ว่า​ต้อง​จ่าย​ค่าเสียหายทั้งสอง​คัน​ครับ

กรณี​นี้ถ้าคนข้ามหนีไปได้ รถคันหลังก็ต้องรับผิดชอบไป แต่พอดีเขามีกล้องหน้ารถ อย่างในคลิปนี่ ถ้า​คัน​หลัง​เบรค​ไม่ทันแล้วชน​ท้าย​นี่ คนข้ามรับไปเต็มๆ เลยครับ เพราะกล้องหน้ารถเห็นชัดเจน
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ akewizard

คันที่ถ่ายคลิป....ช่วงต้นเบี่ยงขวาออกมาแล้วเจอคนข้ามถนนพอดีก็เลยเบรค จนคันหลังเบรคดังเอี๊ยด.......
ที่นี้ลองนึกภาพตามนะครับ...คันหลังคงขับมาเร็วแล้วจู่ๆเจอรถที่จอดซ้ายวิ่งออกขวามาตัดหน้า(คงไม่ได้เปิดไฟเลี้ยวด้วย)แล้วมาเบรคกลางถนน  ต้นเหตุคงมาจากตรงนี้มากกว่า

ที่นี้ผมก็ไม่รู้ว่า คันที่ถ่ายคลิปเลี้ยวออกมาแล้วเปิดไฟเลี้ยวรึเปล่า ส่วนคันที่ขับตามหลังมาก็ไม่รู้ว่าขับเร็วเกินรึเปล่า
ผมเห็นด้วยนะที่เก๋งหยุดให้คนข้าม  แต่เรื่องอื่นของดออกความเห็นครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เท่าที่ดูจากคลิป เจ้าของภาพกระพริบไฟเลี้ยว 1-2ครั้งก่อนออกมา แต่ก็ไม่ได้ออกตัวแรง แถมไม่ได้เบรคหนัก คาดว่าคันหลังน่าจะมาเร็วแต่ก็ไม่มากนัก ไม่งั้นคงชนแล้ว ว่าแต่คันที่ตามมาปาดหน้าจะไม่เห็นคุณตาที่กำลังข้ามถนนจนทำให้รถเบรคเลยเหรอครับ ถึงได้เดือดขนาดนี้
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คนเดินก็ไม่มีวินัย jaywalk

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
ความซวย มาครบองค์ประชุมแล้วนะเนี่ย

1.กองอะไรไม่รู้ และมอไซด์พร้อมคน2คน ยืนบนถนน บังหน้ารถทำให้ต้องหักเลี้ยวขวา เพื่อออกรถ
2.ไม่เช็ครถหลังที่วิ่งอยู่เลนขวา ให้ละเอียด รอบคอบกว่านี้
3.รถหลังขับมาด้วยความเร็วสูง ขณะที่สภาพจราจรไม่อำนวย
4.คนแก่ 1 คน เดินข้ามถนนโดยไม่มอง ทำให้ต้องเบรคกระทันหัน
5.altisเลือดร้อน พร้อมจะฆ่าคนได้ทุกเมื่อ หากพบอะไรไม่ถูกใจ

สิ่งที่พารอดความซวยมาได้คือสติ   

*ทำไมคนไทยบางส่วน ใช้อารมณ์นำทางชีวิต แค่โดนรถคันหน้าเบรคใส่แรงๆ ถึงกับจะต้องเอากันขนาดนี้เลยเนาะ  สติไม่สามารถคุมอารมณ์ได้เมื่อไร มันก็จะนำพาไปสู่หายนะ    บ่นๆๆ  555+

ออฟไลน์ moo

• Jr. Member
  • **
เห็นว่ามีเพิ่มเติม คือ ด้านหลังตรงนั้นเป็นสะพานข้ามคลอง

คิดว่าคงขับมาเร็ว ลงสะพานมาเจอรถเบรคพอดี รวมกับที่เขาว่าบอกเจ้าของรถนั้นเมาด้วย

เหตุการณ์เลยเป็นแบบนั้น

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ความซวย มาครบองค์ประชุมแล้วนะเนี่ย

1.กองอะไรไม่รู้ และมอไซด์พร้อมคน2คน ยืนบนถนน บังหน้ารถทำให้ต้องหักเลี้ยวขวา เพื่อออกรถ
2.ไม่เช็ครถหลังที่วิ่งอยู่เลนขวา ให้ละเอียด รอบคอบกว่านี้
3.รถหลังขับมาด้วยความเร็วสูง ขณะที่สภาพจราจรไม่อำนวย
4.คนแก่ 1 คน เดินข้ามถนนโดยไม่มอง ทำให้ต้องเบรคกระทันหัน
5.altisเลือดร้อน พร้อมจะฆ่าคนได้ทุกเมื่อ หากพบอะไรไม่ถูกใจ

สิ่งที่พารอดความซวยมาได้คือสติ   

*ทำไมคนไทยบางส่วน ใช้อารมณ์นำทางชีวิต แค่โดนรถคันหน้าเบรคใส่แรงๆ ถึงกับจะต้องเอากันขนาดนี้เลยเนาะ  สติไม่สามารถคุมอารมณ์ได้เมื่อไร มันก็จะนำพาไปสู่หายนะ    บ่นๆๆ  555+

วิเคราห์ได้เฉียบขาด มาตกม้าตายตรง altis ครับ 55555555555555555555

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เดาได้ 2 อย่าง

1. vios อาจจะมาไวเกินไป

2. คันมีกล้องออกจากซอยโดยไม่ดูขวาให้ชัวร์ก่อน

หรืออาจจะเป็น 1 + 2 แล้วยกกำลังด้วยแปะที่ข้ามถนนแบบเฮีย ๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไองีออสนั่นซักวันมันคงตายห่าจากคนจริง ในเมื่อไม่มีอาวุธเลยแบบนั้น ซักวันจะไปเจอคนมีของ แล้วจะตายอย่างหมา

เป็นผมจะไปชนประตูให้หักเลยตอนมันลงมา ถ้ามันเก่งนักมันขับไปทั้งประตูเปิด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ps000000

สังคมไทย

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
พี่ทำดีที่สุดแล้วครับ+1เลย บ้านเราทุกวันนี้อยู่ยากครับ

promt

• บุคคลทั่วไป

วิเคราห์ได้เฉียบขาด มาตกม้าตายตรง altis ครับ 55555555555555555555

55 viosๆๆๆ ขรรมด้วย คนวิเคราะห์อย่าคิดเยอะนะครับ

ออฟไลน์ redsun

เจ้าของกล้องมี "สติ " ดีมาก
รู้ว่ากำลังขับรถไม่ได้มามีเรื่องกับใคร
เมื่อโดนปาดหน้า ก็ถอยรถและกลับเส้นทาง

ถ้าไปมีเรื่อง
ต่อให้ชนะ ชนมันตายก็เป็นการทำเกินกว่าเหตุ
กลายเป็นเราคนดีๆ "แต่ขาดสติ" กลายเป็นผิดตามมันไปด้วย
ไม่มีประโยชน์ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เหมือนว่าวีออสมาเร็วมาก แต่ก็เบรกแค่เล็กน้อย
แต่พอคันเจ้าของคลิปเบรกให้คนข้าม วีออสก็เลยต้องจมเบรก เลยขึ้นมั้งครับ

ออฟไลน์ yourturle

ปีชง มั้ง
One Day.

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ดูแล้วน่าจะยังวัยรุ่นอยู่
ลงรถมาเพื่ออะไร ถ้าทำพฤติกรรมบบนี้บ่อยๆ กลัวจะไม่ได้ตายดี

ออฟไลน์ pheet

มันก็มีเวลาต้องเยอะแยะนะครับสำหรับวีออสถึงขั้นเขาเบรกจนคนมันเดินชิวผ่านไปละเอาจริงยังไงก็เบรกทันสบายๆ

เปิดกระจกเขาก็บอกละมันมีคนข้ามก็น่าจะจบได้แล้ว ไปจอดรถตัดหน้าลงมาแบบนี้ผมว่า ถ้าเจอคนจริงเขาชักปืนขึ้นมายิงและภาพมันชัดเจนว่า

คุณลงมาหาเรื่องเขา คุณอาจจะตายฟรีก็ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ 2k

ไองีออสนั่นซักวันมันคงตายห่าจากคนจริง ในเมื่อไม่มีอาวุธเลยแบบนั้น ซักวันจะไปเจอคนมีของ แล้วจะตายอย่างหมา

เป็นผมจะไปชนประตูให้หักเลยตอนมันลงมา ถ้ามันเก่งนักมันขับไปทั้งประตูเปิด

คงคิดว่ามากันหลายคนแล้วจะกร่างได้กระมังครับ มีวิ่งไล่ตามรถด้วยบ้าชะมัด มามือเปล่าแล้วหุ่นผอมแห้งแรงน้อย อายุไม่ยืนแน่นอนรับรอง  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com