ผู้เขียน หัวข้อ: ใครกล้าเอารถตัวเองแบบเดิมๆไปแข่งออฟโร้ด แบบคลิปนี้บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 4108 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
นี่มันบ้าชัดๆ  ;D ;D ;D รถไม่ยกสูงเพิ่ม แถมใส่เต็มแบบนั้น พังชัดๆ

ดูแล้วช่วงล่าง กันชนหน้า ไปแน่ๆ

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
สงสัยเจ้าของรถคงอยากทำช่วงล่างใหม่ครับ
หรือไม่ก็อยากลองสมรรถนะ

ออฟไลน์ tsubasa

จากในคลิป คงไม่ใช่เจ้าของรถขับแน่ๆ
ลักษณะการขับเหมือนเน้นให้กระแทกแรงๆ แบบนี้ไม่ไหว

สำหรับผม แค่ถนนที่กำลังซ่อมหรือเป็นหลุมเป็นบ่อ  ผมยังไม่อยากเอารถไปลุยผ่านเลยครับ

ออฟไลน์ ps000000

คนในคลิปทำเพื่อ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
เสียดายรถ แต่ก็ทำให้รู้ว่า รถเดิมๆกระแทกโหดๆ มันก็ยังไปได้

ออฟไลน์ Fly to dream

จากคลิป เหมือนกับประมาณมามีตติ้งพวกรถออฟโร้ดด้วยกันมั้งครับ แล้วจัดแข่งจับเวลาในเส้นทางนั้น

เพราะเห็นจากมีคนรับรถตอนจบแข่ง และเชือกกั้นทาง ผมว่าเจ้าของรถนั่นแหละครับ แต่เอามาแข่งเอง พังรถตัวเอง บ้ามาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kittiphat123

เห็นแล้ว อยากเอาFDไปลุยบ้าง 555555555555

ออฟไลน์ Pegasus7700

รถคันนั้นตอนนี้ยังออกศุนยรึยัง5555
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ O_o"

ในโลกนี้มีคนหลายๆประเภทครับ

ออฟไลน์ Dubee

ต่อให้มีป.1 และรวยล้นฟ้า ผมก็ไม่บ้าพอจัดแบบนี้หรอกครับ สู้ใช้ถนอมๆ ลุยบ้างเบาๆ เข้าสวนเข้าไร่เท่าที่จำเป็นพอละครับ จะได้ใช้และอยู่กับเราไปนานๆ

ดูในคลิปเหมือนการแข่งขัน และมีสปอนเซอร์ให้รถมาใช้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
โอ้แม่สาวน้อย เป็นคลองขนาดนั้นยังเอาหน้าทิ่มไปได้ ทำไมไม่ค่อยขยับแล้วคลานขึ้นไป หมดกันรถสวยๆ

ออฟไลน์ Gopz

รถบ้านเค้าราคาไม่แพงเท่าบ้านเราหรือเปล่าเลย เอามาทำอะไรมันๆแบบนี้ได้  :) :)
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
หรือนี่คือ Top Gear เวอร์ชั่นเวียดนาม

ออฟไลน์ Nioka

ตอนคุณได้ค่าขนมวันละ 100B แล้วมีรถกระป๋อง1คันจะเล่นแบบถนอมหรือว่าชนแหลกละครับ

แล้วถ้าคุณเงินเดือน100,000 คุณจะเสียดายกับของเล่นชินละหลัก100 หรือไม่

ออฟไลน์ SLuang

ทดสอบว่ารถฟอร์ดเรนเจอร์ แกร่งจริง เหมือนโฆษณาหรือไม่

รถนะผ่าน  แต่ไม่อยู่ในสภาพเดิม
ประกันไม่รับซ่อม เอาไปใช้ผิดประเภท

เมียไม่ให้เข้าบ้าน หาเรื่องเสียเงิน

สรุป กลับบ้าน เมียไม่ให้เข้าบ้าน อิอิ

ออฟไลน์ mamaman

ตอนคุณได้ค่าขนมวันละ 100B แล้วมีรถกระป๋อง1คันจะเล่นแบบถนอมหรือว่าชนแหลกละครับ

แล้วถ้าคุณเงินเดือน100,000 คุณจะเสียดายกับของเล่นชินละหลัก100 หรือไม่

คลิป ตปท
ก็ ลองจำลองว่า ค่าแรงขั้นต่ำ เดือนหลักแสน
กับรถหลักแสน เช่นเดียวกัน

บ้านเรา ค่าแรงขั้นต่ำ หลักพันต่อเดือน
ราคารถหลักล้าน 555555555555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเหลือๆผมก็กล้า 55+

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รถคันนั้นดูเหมือนเป็นแค่ของเล่นนะครับ

ออฟไลน์ Newhang

นี่แหละครับแหล่งที่มาของเทคโนโลยี่ อุปสรรคมีไว้ให้ฝ่าฟัน สักวันเค้าอาจจะผลิตรถที่ข้ามสิ่งกีดขวางนั้นจริงๆก็ได้ เป็นความท้าทายอย่างหนึ่ง

คล้ายๆโทรศัพท์กันน้ำ ถ้าเป็นคนไทยก็ได้แต่บอกว่าบ้า ใครจะเอาโทรศัพท์ลงน้ำ
ทุกวันนี้ประเทศไทยแทบไม่มีเทคโนโลยี่อะไรเลย ซื้อหมด

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าเค้าจะเอาไปแต่ง off-road อยู่แล้วล่ะครับ เลยเอามาจัดหนักแบบนี้ไปก่อน เอามันๆ

ออฟไลน์ tiger12r

ถ้าคนรักรถจริงๆเขาจะไม่ทำแบบนี้  นอกจากจะทำรถมาแข่งโดยเฉพาะ  >:( >:(
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4