ผู้เขียน หัวข้อ: camry extremo มี minorchange?  (อ่าน 12029 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
Re: camry extremo มี minorchange?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:09:28 »
ตัว mc ของมาเลย์มี DRL มาให้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเฉพาะตัว 2.5 รึเปล่า
พอจะมีรูปให้ดูไหมครับ ผมไม่รู้จะค้นยังไงดี
แอบลุ้นให้มันเป็นเดย์ไลท์แบบของ Benz ตัวใหม่ ที่เป็นเส้นๆอะครับ ถ้าได้นี่ คงเป็นอะไรที่กรี๊ดมาก G9 คงดูธรรมดาไปเลย(ด้านนอก)
ผมว่ารถที่มีเดย์ไลท์จากโรงงาน (ยกเว้นอัลติสรุ่นนึง) เป็นอะไรที่ดึงดูดสายตามากๆ เหมือนคนมีเสน่ห์ ชวนให้มองจุดอื่นๆสวยไปด้วย
เคยเห็น E200 ตัวใหม่ที่มีเดย์ไลท์คล้ายๆอัลติส ไม่สวยสมราคารถเลยครับ ต่างกับตัว AMG กับ E300 ที่เป็นเส้นๆ(เหมือนคนกรีดตา) ทำให้รถดูสวยขึ้นอีก 40% เห็นจะได้ ^^

ฝันสลายแน่ๆ ครับ เพราะจะติดตรงด้านล่างไฟตัดหมอกคล้ายๆ W212 ตัวก่อน facelift

คลิปเทสรถของ Paultan ที่เทส Mazda 6, Camry 2.5 G กับ Accord 2.4 จะเห็น DRL ชัดๆ เลยคร้บ

DoNg

• บุคคลทั่วไป
Re: camry extremo มี minorchange?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:52:52 »
DRL นี่ มีก็ได้ ไม่มีก็ได้

คือถ้ามี เอาให้มันสวยๆ เหมือนเบ๊นซ์เหมือนไรไป

ไม่ใช่ออกแบบกากๆ ไฟขีดเส้นเดียว กระจุ๋มกระจิ๋ม

เดี๋ยวนี้รถกะบ่ง กระบะอะไรก็ติดให้รึ่มไปหมด

กลายเป็นแฟชั่นอะไรก็ไม่รุ

เหมือนเมื่อก่อนก็กรี๊ดกร๊าด เสาอากาศครีบฉลามเหมือน BMW

ก็หามาติดกันเต็มไปหมด

มาพักนี้ก็ DRL เหมือนรถยุโรป

เดี๋ยวมันก็มีอะไรมาอีกเยอะแยะ

คือ เพราะมันมีคนเอาไปแต่ง ไปทำให้มันดูเลอะเทอะ เละเทะ

ผมเลยมองดูมันกลายเป็น Trend ที่เสี่ยวไปละ

นี่มุมมองผมนะ แต่ถ้าใครชอบก็ว่ากันไปครับ

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 13:52:05 »

คือถ้ามี เอาให้มันสวยๆ เหมือนเบ๊นซ์เหมือนไรไป

ไม่ใช่ออกแบบกากๆ ไฟขีดเส้นเดียว กระจุ๋มกระจิ๋ม

เดี๋ยวนี้รถกะบ่ง กระบะอะไรก็ติดให้รึ่มไปหมด

เหมือนเมื่อก่อนก็กรี๊ดกร๊าด เสาอากาศครีบฉลามเหมือน BMW

คือ เพราะมันมีคนเอาไปแต่ง ไปทำให้มันดูเลอะเทอะ เละเทะ

ผมเลยมองดูมันกลายเป็น Trend ที่เสี่ยวไปละ

นี่มุมมองผมนะ แต่ถ้าใครชอบก็ว่ากันไปครับ

จริงครับ DRL ของ Accord ใหม่ก็ดูเหมือนของคลองถมเลย ดูแล้วมันขัดๆยังไงไม่รู้ ไม่ติดซะจะดีกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 15:17:43 »

ก็เพราะคนไทยมัวแต่เข้าใจผิดว่ามันเป็น fashion แทนที่จะเป็น safety น่ะสิครับ นี่ด้วย

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 17:04:32 »
ไหนๆก็จะปรับปรุงแล้ว น่าจะให้ถุงลมมาสัก 4 ใบ เท่า accord 2.0 ด้วยนะ

(ไม่หวัง 6 ใบแบบเทียน่า เพราะตัว hv ก็ยังมีแค่ 4 ใบ)

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 22:54:19 »
มาคอนเฟิร์มครับว่า อีก 1-2 เดือน ข้างหน้านี้
Camry 2.0 จะมีตัวกึ่งไมเนอร์ออกมา (เพื่อนผมที่เป็นเซลล์วงใน(ที่ลึกมาก)ใช้คำนี้)  ;D
ตอนนี้กำลังระบายรุ่นเอสกิโม โดยให้ส่วนลดรวม 1.3 แสน และรุ่นธรรมดา ของ 2.0 ประมาณแสนครับ แต่ละโชว์รูมเหลือไม่มากแล้ว  บางที่เหลือคันเดียว!!!
แหล่งที่มาเชื่อถือได้ 99.99% ครับ  ;D ;D ;D

ส่วนตัวผมเดาว่า : ที่ต้องรีบทำตัวกึ่งไมเนอร์ออกมา เพราะการที่จะขายตัวปัจจุบันให้ได้ ต้องเอาส่วนลดเข้ามาสู้ ซึ่งส่วนลดที่ให้ไป มูลค่ามันมากกว่าต้นทุนที่จะเพิ่มออฟชั่น
ถ้าลดสู้ต่อไปเรื่อยๆ มีหวังทุนหายกำไรหด(พูดให้เห็นภาพ) สู้อัดออฟชั่นเพิ่มนิดหน่อยให้ดูดี ที่สัมผัสเห็นได้ชัดเจน น่าจะพอถูไถไปก่อนได้
ส่วนปีหน้าค่อยไมเนอร์เต็มตัว

ปล.แว่วๆมาว่า ตัวไมเนอร์จะมี DLR ไม่รู้จริงหรือเปล่านะครับ เซลล์ก็ยังไม่แน่ใจเรื่องนี้ แต่ตัวกึ่งไมเนอร์ไม่มีแน่นอน :D

ชอบประโยคนี้มากครับ
คือทำได้ แต่ไม่ทำ ต้องให้เจ็บก่อน ถึงจะเริ่มทำ (งงใหมครับ ;D)

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ soklong

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:28:31 »

ก็เพราะคนไทยมัวแต่เข้าใจผิดว่ามันเป็น fashion แทนที่จะเป็น safety น่ะสิครับ นี่ด้วย
ในคิดผม ต่อให้มัน safety ผมว่ามันก็ดูเสี่ยวจริงๆ คือมันยังไม่เหมาะ segment บ้านๆ Japan  โดยเฉพาะกระบะนี้ :P

ออฟไลน์ MILD

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:52:22 »
ถ้าโตโยต้าไม่มีคู่แข่งนี่ คงมีแต่เข็มขัดนิรภัยให้ 55555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:57:42 »
แค่นี้เองหรา