ผู้เขียน หัวข้อ: Isuzu ซิวอันดับหนึ่งความพึงพอใจของลูกค้าด้านบริการครับ  (อ่าน 4602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ตรีเพชร อีซูซุ สุดปลื้มหลังจากแบรนด์อีซูซุ ทะยานขึ้นแท่นอันดับหนึ่งประเทศไทย ด้าน “ความพึงพอใจด้านบริการงานขายรถใหม่” หรือ
SSI (Sales Satisfaction IndIndex) ต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 โดยผลการสำรวจของ เจ.ดี.พาวเวอร์ อีซูซุมั่นใจนโยบาย
“การยกระดับมาตรฐานการปฏิบัติงานด้านการขายและบริการ” OperationStandards) และ “อีซูซุ...ยิ้มจากใจ” เอาชนะใจลูกค้าผู้ใช้รถ
ขอยืนหยัดชู “ความพอใจของลูกค้า” คือเป้าหมายสูงสุดของอีซูซุ

โทชิอากิ มาเอคาวะ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ตรีเพชรอีซูซุเซลส์ จำกัด เผยว่า
“เรารู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้รับทราบว่าผลสำรวจการศึกษาวิจัยดัชนีด้านบริการงานขายของกลุ่มรถยนต์แบรนด์ยอดนิยมในประเทศไทยประจำปี 2559
ของ เจ.ดี. พาวเวอร์ เอเชียแปซิฟิก นั้น “อีซูซุ” สามารถครองอันดับหนึ่งในด้านบริการงานขาย รถใหม่ในประเทศไทยต่อเนื่องเป็นปีที่สอง
ด้วยคะแนนสูงสุดคือ 822 คะแนน เพิ่มขึ้นจากปีที่แล้ว 16 คะแนน โดยได้คะแนนสูงสุด 5 หัวข้อจากทั้งหมด 6 หัวข้อ
ได้แก่
1- การเริ่มต้นการขาย
2- สิ่งอำนวยความสะดวกของผู้จำหน่าย
3- การเจรจาตกลง
4- พนักงานขาย
5- ขั้นตอนในการส่งมอบรถ

นอกจากนี้ จากการสำรวจในหัวข้อความชื่นชอบในแบรนด์ (Loyalty) อีซูซุยังได้อันดับหนึ่งทั้ง 2 หัวข้อ โดยผู้ใช้รถยินดีที่จะแนะนำต่อกับผู้อื่น
และซื้อซ้ำทดแทน คันเก่าอีกด้วย ความสำเร็จดังกล่าวเป็นผลจากการที่อีซูซุให้ความสำคัญในเรื่องการพัฒนาและยกระดับมาตรฐาน
การปฏิบัติงานด้านการขายและการบริการมาโดยตลอด รวมถึงวัฒนธรรมการบริการ “อีซูซุ...ยิ้มจากใจ” ที่กลุ่มอีซูซุได้ปลูกฝังทั้งผู้จำหน่าย
พนักงานและผู้บริหารทุกคนให้บริการลูกค้าด้วยหัวใจ เพื่อให้เราบรรลุเป้าหมาย
สูงสุดที่ได้ตั้งไว้ นั่นคือ “ความพอใจสูงสุดของลูกค้า” ซึ่งเป็นสิ่งที่เรายึดมั่นมาตลอดเกือบ 60 ปี ของการดำเนินธุรกิจในประเทศไทย”

ทั้งนี้ ผลการศึกษาวิจัยดัชนีด้านบริการงานขายของกลุ่มรถยนต์แบรนด์ยอดนิยมในประเทศไทย ประจำปี 2559 ของ เจ.ดี. พาวเวอร์ เอเชีย แปซิฟิก
(J.D. Power 2016 Thailand Sales Satisfaction Index หรือ SSI) เป็นการศึกษาวิจัยจากเจ้าของรถยนต์คันใหม่จำนวน 2,560
รายที่ซื้อรถยนต์ในช่วงเดือนสิงหาคม 2558 ถึงเดือนเมษายน 2559 โดยมีการเก็บรวบรวมข้อมูลภาคสนามในช่วงเดือนกุมภาพันธ์ – มิถุนายน 2559

ที่มา http://www.thairath.co.th/content/770687 / http://isuzu-tis.com/isuzu-jdpower/ ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
อีซูสุของเขาดีจริง มาสด้าทำได้ดีทีเดียว งง ซูซุกิ ม้ามืด มาได้ไง

ออฟไลน์ Untouchable

อีซูซุนอนมาอยู่แล้ว...เห้ยยยย เชฟ!!!มาไง ???สูงกว่าที่คิด

ออฟไลน์ jimsrsa

ไม่แปลกใจครับ เพราะไม่มีคะแนนด้านบริการหลังการขาย คะแนนสิ้นสุดที่การส่งมอบรถเท่านั้น

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เชฟโรเลตนี่เทพจริงๆ ถ้าใช้โพลนี้ในการตัดสินใจซื้อผมคงซื้อเชฟมาใช้

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

นิสสันต้องกลับไปพิจารณาตัวเองละคับ

ใกล้ mg เลย ::)

ออฟไลน์ Alcatraz

เพราะอะไรรถอย่างเบนซ์ถึงไม่นำมารวมด้วย เงื่อนไขคืออะไร ความยอดนิยม? ทุกวันนี้เบนซ์ขายได้เดือนนึงมากกว่าเซฟหรือซูซูกิ ซะอีก จะบอกว่ากลุ่มตัวอย่างไม่เพียงพอก็คงไม่ได้เพราะจำนวนมากกว่าเซฟซะอีก

ออฟไลน์ tierak

ไม่แปลกเลยที่ ตรีเพชรฯ ได้ มันคงเป็นวัฒนธรรมองค์กรไปแล้ว

กลับกัน mmth ที่ดึงผู้บริหารจากตรีเพชรฯ มา ก็ไม่เปลี่ยนแปลงเท่าไหร่

ออฟไลน์ Newhang

isuzu ที่ดีก็ดีใจหาย ที่แย่นึกว่ามาซื้อของสมัย20-30ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ ps000000

อันนี้ได้ใจ มาหลายสิบปี ;D

คนทำไร่ทำสวนทำนา

ขี่มอเตอร์ไซค์เก่าๆ เสื้อผ้ามอๆซอๆ พึ่งทำนาเสร็จ ไปดูรถ อีซูสุ เขาก็ต้อนรับอย่างดี
ขายได้เลย 1 คัน วางเงินจองทันที
(อันนี้ญาติเล่าให้ฟัง แต่อาจจะไม่ได้เป็นทุกศูนย์นะ 5555555)  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Cheze_Cake

เห้ย เชฟชนะนิสสันหรอเนี่ย 55+

ก่อนจะออกเจ้าโด้ก็ลังเลกับnp300 sportechอยู่ซักพัก เพราะ0นิสสันใกล้บ้านมากๆๆ ทำดีทำต่อไปนะเชฟ(เเต่คะเเนนยังตกมีนอยู่ 55)

ปล.จากสัมผัส0เชฟมา ก็ยังไม่มีอะไรหนักใจเลย เเถมผู้จัดการ0เอาใจใส่ลูกค้ามากๆ โทรหาผมทุกๆ2อาทิตย์ ถามว่า รถมีปัญหาอะไรไหม มีอะไรสงสัยถามผมได้เลย  ::)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
จะมีโอกาสได้เห็นแบรนด์ subaru บ้างไหมนะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ O_o"

Isuzu จริงเหรอครับ นึกว่าได้เพราะพนักงานโทรไปขอให้ลูกค้า ให้คะแนนความพึ่งพอใจ เต็ม 10

ออฟไลน์ Arado_kung

อันนี้ด้านการขายไม่ใช่ After Sale Service นะครับ โดยส่วนตัวเท่าที่เจอมาผมไม่ประทับใจอีซุซุเท่าไหร่เลยครับส่วนงานขายเนี่ย เวลาถามอารมณ์เซลล์ประมาณว่าจะซื้อรึไม่ซื้อ

ออฟไลน์ Cheze_Cake

อันนี้ด้านการขายไม่ใช่ After Sale Service นะครับ โดยส่วนตัวเท่าที่เจอมาผมไม่ประทับใจอีซุซุเท่าไหร่เลยครับส่วนงานขายเนี่ย เวลาถามอารมณ์เซลล์ประมาณว่าจะซื้อรึไม่ซื้อ
อ้อ ผมก็ไม่ได้อ่านเลย นึกว่าafter service  ::)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
หืม ได้ยินมาว่าเซลฮอนด้าหยิ่งมากตอนขาย แต่คะแนนได้เท่ากับเซลโต  :-X

แปลกจริงไม่มีคะแนนของแบรนยุโรป  :-\  คงไม่ใช่ไม่ติดอันดับหรอกมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2016, 00:30:21 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ nok

ford ไม่คิดจะทำอะไรบ้างหรอครับ คุณจะเหมาความห่วยไว้ทุกอย่างเลยใช่ใหมทั้งงานขายและบริการ

ออฟไลน์ SM.

ford ไม่คิดจะทำอะไรบ้างหรอครับ คุณจะเหมาความห่วยไว้ทุกอย่างเลยใช่ใหมทั้งงานขายและบริการ

:-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Impulse

แปลกใจกับผลโพลอยู่ แต่พอคิดไป ความพึงพอใจมันวัดเป็นตัวเลขไม่ได้ คนขับรถยี่ห้อ X อาจจะคาดหวัง X-1 แต่คนซื้อยี่ห้อ X+3 อาจจะคาดหวังความพอใจระดับ X+5

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
แสดงว่าไม่ได้คิดไปเองว่ามาสด้าดีกว่ามิตซู

จากที่ใช้รถทั้งสองยี่ห้อ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
นิสสันถึง 797 รึ?

ปกติเซลส์ไม่รู้จักรถตัวเอง เป็นปกติเลยนะ ยี่ห้อนี้ หรือเพราะ Livina+Pulsar มันหาแทบไม่ได้ เซลส์เลยงงน้อยลง  :-X

เป็นสมัยก่อนนะ ผมเดินเข้าไปถาม เฮ้ยรุ่นนี้ไม่มีเทอร์โบครับพี่... ฮะ จัดไป เดินออกก็ได้ งอลล...
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/