ผู้เขียน หัวข้อ: bm ตั้ง 0 ร้านทั่วไปได้มั้ยครับ  (อ่าน 6169 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
bm ตั้ง 0 ร้านทั่วไปได้มั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 17:47:42 »
พอดีจะเอา  x3 ไปเปลี่ยนยาง แล้ว ตั้ง  0  ร้านทั่วไปทำได้มั้ยครับ  มีอะไรพิเศษมั้ยครับ  กะว่าจะไป bquick
ถามเพิ่มนิดนึงครับ พอดีจะเปลี่ยนยาง   รถตู้ alphard  ,suv  x3  แล้วก็รถเก๋ง  เป้นยางประเภทเดียวกันมั้ยครับ เค้าแยกกันมั้ยครับ
ไม่ค่อยเห็นใครพุดถึง
ผมเห็นมิชลิน มีprimacy suv  ด้วย  เคยใช้แต่ primacy3 st อยากเอานุ่มๆหน่อยครับ :)

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
Re: bm ตั้ง 0 ร้านทั่วไปได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 21:23:49 »
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ มีเพื่อนใช้ X3 และบอกเคยเข้าตั้งศูนย์ถ่วงล้อที่ cockpit ครับ

ส่วนเรื่องยางผมไม่ค่อยถนัด แต่เท่าที่พอทราบคือแต่ละยี่ห้อยาง ตามขนาดล้อแม็กของรถเราจะมีรุ่นที่เหมาะกับการใช้งานประเภทต่างๆกันให้เลือกครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ moo

• Jr. Member
  • **
Re: bm ตั้ง 0 ร้านทั่วไปได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 23:26:16 »
ขอรบกวน จขกท หน่อยนะครับ

ปกติสลับยางกันไมครับ แล้วสลับที่เท่าไรครับ bquick ทำได้ไม

ปล. X3 เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2017, 00:47:47 »
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ มีเพื่อนใช้ X3 และบอกเคยเข้าตั้งศูนย์ถ่วงล้อที่ cockpit ครับ

ส่วนเรื่องยางผมไม่ค่อยถนัด แต่เท่าที่พอทราบคือแต่ละยี่ห้อยาง ตามขนาดล้อแม็กของรถเราจะมีรุ่นที่เหมาะกับการใช้งานประเภทต่างๆกันให้เลือกครับ
ขอบคุงค้าบ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2017, 01:00:28 »
ขอรบกวน จขกท หน่อยนะครับ

ปกติสลับยางกันไมครับ แล้วสลับที่เท่าไรครับ bquick ทำได้ไม

ปล. X3 เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจว่า0เค้า สลับรึเปล่านะครับ ผมให้เลขาเอาไปเข้า0 เลย ไม่เคยดูรายการ ที่0ทำมาเลย  เดี่ยวว่างๆกลับไปเปิดดูบิลให้ครับ
พอดีนี่เพิ่งเชค 60,000 โล ตามbsi 
พี่ชายเอาไปขับ แล้วยางรั่ว  ดันไปเปลี่ยนเป้นยางะธรรมดา แค่สองเส้นหลัง ทีนี้ส่ายเป้นงุเลยครับ   
ผมลองขับ  เร่งเต้มคันเร่ง  traction controlหรือ vsc มั้ง  ทำงานเลย  น่าจะเป้นเพราะยางไม่เหมือนกัน
เลยกะว่าจะไปเปลี่ยนให้เหมือนกันสี่เส้น แล้วก้ตั้ง 0 ที่ร้านใกล้บ้าน แต่คงไม่เอารันแฟลต จะลองยางนุ่มดุครับ

ออฟไลน์ Ammo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2017, 01:51:19 »
ผมก็เปลี่ยนเป็นยางธรรมดาที่ร้านยางนอกศูนย์ครับ ใส่ขนาดเท่าเดิม TOYO C1S ก็นุ่มเงียบกว่า
ยางรันแฟลตเดิมเยอะครับ ที่เครื่องตั้งศูนย์เห็นใส่ข้อมูลเป็นX3 ได้อ่ะครับ

เช็คระยะที่ศูนย์แต่ละครั้ง ไม่เห็นเค้าพูดถึงสลับยางเลย
น่าจะไม่มีการสลับยางให้มั้งครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2017, 07:38:53 »
เพื่อนผมก็เปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ B-Quick นะครับ

ออฟไลน์ PunTam

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2017, 11:27:23 »
ถ้าเครื่องตั้งศูนย์ล้อมี Data รถรุ่นนั้น ตั้งได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2017, 11:27:36 »
ได้หมดทุกที่ที่เครื่องมีซอฟแวร์รถรุ่นเรา และอยู่ที่ฝีมือช่างอีกส่วนนึง  เหมือนกระบี่ดีแต่คนถือใช้ไม่เป็นก็เท่านั้น  บางทีสลิงตลับเมตรรุ่นเก่ายังตั้งได้ดีกว่ารุ่นใหม่ๆ เล่าให้ฟังเล่นๆนะ
หลายร้านมักปฏิเสธ ตั้งไม่ได้ อ้างสารพัด จริงๆมันตั้งแค่โทอินเอาท์เท่านั้น ช่างที่ไหนก็ตั้งได้   แคมเบอร์แคสเตอร์ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน หลายร้านมักหลอกให้ตั้งหน้าหลังโดยการสไลด์รูดัดโช้คดัดคอม้าห่าเหวเยอะแยะ เพื่อหลอกกินเงินทีสองสามพัน  ร้านดังๆทั้งนั้นที่เคยโดน ทั้งฝั่งธนแถวจรัญ และแถวจตุจักร เคยหมดค่าตั้ง0ไปเกือบหมื่นเข้าๆออกเท่าไรมันก็ ย้วยหน้าไวไม่หาย ไปเจอช่างเพิงๆบ้านๆบอกลองจับเปลี่ยนบูทดูหายซะงั้น สองพันกว่าเอง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2017, 13:31:13 »
ได้หมดทุกที่ที่เครื่องมีซอฟแวร์รถรุ่นเรา และอยู่ที่ฝีมือช่างอีกส่วนนึง  เหมือนกระบี่ดีแต่คนถือใช้ไม่เป็นก็เท่านั้น  บางทีสลิงตลับเมตรรุ่นเก่ายังตั้งได้ดีกว่ารุ่นใหม่ๆ เล่าให้ฟังเล่นๆนะ
หลายร้านมักปฏิเสธ ตั้งไม่ได้ อ้างสารพัด จริงๆมันตั้งแค่โทอินเอาท์เท่านั้น ช่างที่ไหนก็ตั้งได้   แคมเบอร์แคสเตอร์ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน หลายร้านมักหลอกให้ตั้งหน้าหลังโดยการสไลด์รูดัดโช้คดัดคอม้าห่าเหวเยอะแยะ เพื่อหลอกกินเงินทีสองสามพัน  ร้านดังๆทั้งนั้นที่เคยโดน ทั้งฝั่งธนแถวจรัญ และแถวจตุจักร เคยหมดค่าตั้ง0ไปเกือบหมื่นเข้าๆออกเท่าไรมันก็ ย้วยหน้าไวไม่หาย ไปเจอช่างเพิงๆบ้านๆบอกลองจับเปลี่ยนบูทดูหายซะงั้น สองพันกว่าเอง
เพิ่งรุ้นะครับว่าต้องมีการใช้ซอฟแวร์ด้วย. :)