ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner จะมีออกใหม่ในปีนี้ไหมครับ หรือว่าจะออกปีหน้าทีเดียวเลยครับ  (อ่าน 6772 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonwazza

• Newbie
  • *
พอดีผมเฝ้ารอรถ Fortuner มานาน แล้วเมื่อปลายปีที่แล้วมีโอกาศที่จะได้ออกมัน วิ่งตามหา Fortuner TRD Sportivo ศูนย์ จันทบุรี ก็เต็มแล้ว

เลยลองวิ่งไปตราด สรุปมีครับ โอ้เย้ !!! จองทันใด แม่ค้าบอกรับรถประมาณ กุมภาพันธ์ เจ๋งไปเลย !!!

หลังจากใกล้กุมภาพันธ์ ก็แวะไปทำหนังสือสัญญาใหม่เนื่องจาก TOYOTA ส่งหนังสือมาให้ไปแก้ใหม่ ก็เลยไป

ไหนๆก็มาแล้วเนอะ ถามแม่ค้าสักหน่อยว่ารถจะมาวันไหนน้อ แม่ค้าหายไปพักนึงกลับมาด้วยความนิ่ง พี่คะทางนู้นเค้าบอกว่ารถที่พี่จองไปเต็มแล้ว สนใจเป็นตัวอื่นไหมคะ

โอ้วม่ายยยยยยยยย ทำไมตอนจองบอกว่ามี ม่ายยยยยย ไม่งั้นไปวิ่งหาที่ระยอง ชลบุรี กรุงเทพ ไปแล้ว ทำไม You ทำกับ I อย่างนี้ๆๆๆๆ

แม่ค้ากล่อมผมอยู่พักนึง ซึ่งผมก็ไม่ตกลง เพราะผมไม่ต้องการมาแต่งเพิ่ม ผมอยากได้สำเร็จมาเลย ก็เลยจองแบบนั้นคาไว้

เอาละครับหลังจากพร่ำมานาน

ขอถามพี่ๆเพื่อนๆ เลยแล้วกันนะครับว่า จะมีออกปีนี้ไหมครับแบบปรับนู่นนิดนี่หน่อย หรือว่าจะออกตัวใหม่ทีเดียวปีหน้าเลยครับ

เพราะเห็นข่าวเงียบมาก ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
สำหรับโมเดลนี้ล่าสุด change เกียร์กับเครื่อง 3000 ไปแล้ว น่าจะหมดแล้วนะครับ ครั้งหน้าคงจะเป็น model change เลย แต่คงอีกซักพักใหญ่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2013, 23:48:36 โดย Loft »

ออฟไลน์ BaDMojo

• Jr. Member
  • **
ตามคิวครับ รอกระบะออกก่อน 2015 และก็ตามด้วยจูนเน่อรุ่นใหม่หมด 2016  ::)

ถ้านับจริงๆโมเดลนี้จะอยู่ได้อีกไม่น่าเกิน 2 ปี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
2015 น่าจะเข้าไทยละครับ เพราะกระบะมา ปีหน้า

ออฟไลน์ holahola66

นานจริงๆ ให้ตายสิ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ senal13

• Newbie
  • *
ตัวนี้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
คาดเดาจากโตโยต้าสไตล์ ผมว่าต้องมีอีกก๊อกละ

-vigo sport tivo มี DRL มาแล้ว ฟอร์จูนเนอร์คงตามมา
-ไฟท้าย LED ยังไม่มี คงจัดมาให้
-เปลี่ยนชื่อ "ช่วงล่าง"

น่าจะประมาณนั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Nikle_pk

2 ปีโดยประมาณ

Vigo ใหม่ออกเมื่อไหร่
Fortuner ใหม่ ตามหลังอีก 1 ปีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 9000

ถ้า Vigo 2014เป็นแบบนี้ Fortuner จะหน้าตาไงน้อ

ออฟไลน์ Thailand01

ลองจองต่างจังหวัดดูครับ ผมจองที่แพร่ จองสิ้นปี ต้นกุมภาได้รถเลย ประมาณเดือนเดียวได้เลย ^^~
^^~

ออฟไลน์ tonwazza

• Newbie
  • *
ลองจองต่างจังหวัดดูครับ ผมจองที่แพร่ จองสิ้นปี ต้นกุมภาได้รถเลย ประมาณเดือนเดียวได้เลย ^^~

ผมจองไว้ตั้งแต่ ธันวาคม 55 ครับ ก็รอไปเรื่อยๆแหละครับ เห็นข่าวมันเงียบๆ ไม่รู้ว่าปีนี้จะออกมั้ย ถ้าไม่ออกคงปี 2015 เลย ถ้าเป็นงั้นจริงนี่คงรอไม่ไหวต้องใช้รถด้วยสิ  :-\