ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 29 สิงหาคม 2020  (อ่าน 2795 ครั้ง)

ออฟไลน์ David007

• Jr. Member
  • **
CRV Gen 5  Diesel กำลังจะเปลี่ยนยางครับ ปัจจุบันใช้ Michelin Primacy 3st  235/60/R18
ช่วยแนะนำหน่อยครับ เน้น นุ่ม เงียบ ครับ

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) เทคโนโลยี่ เครื่องยนต์ Hybrid
ทั้งค่ายญี่ปุ่น และ ยุโรป
จะมีอะไรที่พัฒนาไปมากกว่านี้ไหมครับ
ก่อนที่จะไปสู่ยุค EV จริงๆ
ถ้ายังพัฒนาได้ จะเป็นในรูปแบบไหนครับ

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
มาไม่ทันอีกแล้ว

ออฟไลน์ ytwokdc

• Newbie
  • *
แนะนำรถ b segment ที่พอจะลุยน้ำท่วมได้บ้าง(แถวบ้านท่วมบ่อย) ชอบช่วงล่างดีๆ แต่ที่นั่งท้ายต้องไม่แคบ เหมือนมีตัวเลือกไม่มาก หรือจะตัดใจมา eco car เช่น yaris ตัวใหม่ พอจะลุยน้ำที่ปริ่มๆ ฟุตปาธได้มั้ยครับ