ผู้เขียน หัวข้อ: REVO หลังจากออกโปรกระตุ้นเซล ก็ออกโปรกระตุ้นยอดแล้ว  (อ่าน 10601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
สงสัยยอดไม่เป็นไปตามเป้าอย่างแรง
โปรมาเร็วผิดปกติ  แต่ผมว่าโปรนี้มันก็
ไม่ได้ดึงดูดใจให้น่าซื้ออยู่ดีนะครับ
หรือคิดว่ายังไงกันครับ

ปล.ขนาดเบอร์1 อย่าโตโยต้ายังแย่
มันสะท้อนถึงภาวะเศรษฐกิจมากเลยนะครับเนี่ย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Harem

ยำแย่ทุกหย่อมหญ่าจริงๆครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
เศรษฐกิจจะไม่แย่ได้อย่างไรหละครับ

ออฟไลน์ wa330

ตั้งราคาแพงแบบนี้จัดโปรผ่อน0% 84เดือน อีกตัวน่าจะได้ยอดเยอะ

ออฟไลน์ Amaranthe

ผมก็สนใจอยากซื้อรุ่นนี้นะ แต่ ด้วยความที่ผมต้องการ 4 ประตู AT ระความปลอดภัยครบ
เลยต้องเลือก 2.4 G Plus AT เลยมาตกที่ราคา 1,009,000 คือมันสูงไปนะ

ผมอยากได้ แค่เกียร์ออโต้ + ระบบความปลอดภัยครบ
ออพชั่นอำนวยความสะดวกต่าง ๆ ออพชั่นเพื่อความเท่ ไม่ต้องก็ได้
ถ้าเป็นยกสูง เดี๋ยว ผู้สูงอายุก็ขึ้น ลงลำบากอีก

หน้าตาก็ไม่ได้สวยสำหรับผม ภายในดีขึ้น แต่ไม่ได้โดนใจ

อีกประการสำคัญสุด ๆ เลย  พอเช็คราคาขายต่อคันปัจจุบัน (ออกรถมายังไม่ถึง 3 ปีเลย)
ราคาหายไปเยอะ เพราะ รถตกรุ่นแล้ว เลยคิดว่าใช้คันเก่าต่อไปดีกว่า  

ถ้าทีมงานโตโยต้ามาอ่าน ช่วยรับไปพิจารณาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ numtik2005

triton ส่วดลดแคป 40,000  4 ตู 70,000 ไม่รวมของแถม  ดอก 2.65
คำนวณไป-กลับ รวมส่วนต่างราคารถ+ส่วนลด เหยียบแสน เป็นผมออกรถช่วงนี้นรักพี่โตยังไง ก็ยอมตัดใจหล่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2015, 12:57:41 โดย numtik2005 »

ออฟไลน์ zeriw009

ผมว่าตลาดรถกระบะเริ่มอืด(ค่อนไปอิ่ม)แล้วหละครับ แต่ยอดจะไปเพิ่มในกลุ่มรถยนต์นั่งแทน เพราะรถจะล้นประเทศแล้วครับ รถคันนึงๆ แถวบ้านผมเค้าใช้กันแบบลูกเรียนอนุบาลยันจบมหาลัย สเตาท์ rn10 rn20,25 ไมตีเอกซ์ ไทเกอร์ วีโก้ยังใช้ได้ดีอยู่เลย ;D ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สังเกตมาตั้งแต่วานเปิดตัวที่เซ็นทรัลเฟส เชียงใหม่
รถเยอะ เซลล์มาเป็นร้อย แต่คนสนใจไม่เยอะเท่าที่คิด
(เซลล์เยอะจนผมไม่กล้าเข้าไปดูรถเลย)
อัตราส่วนเซลล์ต่อคนดูน่าจะ 5 ต่อ 1
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Livezion

• Jr. Member
  • **
รอ MC ประมาณ ต้นปีหน้า

รับรอง จัดเตม ;D

ออฟไลน์ SM.

Down 0% นี่ โดนดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับเนี่ยย

ออฟไลน์ Darkart

เศรษฐกิจไม่ค่อย มีผลต่อยอดขาย โปรโมชั่น ยังไม่โดนใจผู้ซื้อครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ rtong

vigo  ส่วนลด 1แสน
ส่ง 5 ปี  ดอกยัง5 บาทถ้วน

ออฟไลน์ Koong

เศรษฐกิจแย่ +กับหน้าตารถที่ไม่ได้มีอะไรตื่นเต้นมากนัก  ส่วนตัวมองว่าหน้าตามันติดลบซะด้วยซ้ำ เมื่อเทียบกับตอนที่วีโก้เปิดตัวในยุคนั้น
    วันนัเพิ่งเห็นคันจริง  เมื่อมองจากด้านข้างคิดในใจ  " ด้านหน้า มันแหลมมาก  ตั้งชื่อให้ใหม่ว่าไฮลักรุ่นหน้าแหลม   หรือไม่ก็รุ่นหน้าเรือ"

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณครับ น่าจะเปลี่ยนเป็นดอก0%จะน่าสนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็น 0 0

นึกว่า 0 เปอร์เซ็น

ออฟไลน์ holahola66

แหม ก้อปี56ที่รถคันแรก เศรษฐกิจมันก้อดี เงินสะพัด ค้าขายดี แถมกระบะใช้สิทธิรถคันแรกได้ด้วย แล้วเปิดตัวมาทั้ง D-max ,Ranger ,BT,Chevy  มันก้อน่าจะซื้อกันจนอิ่มตัวไปแล้วจริงๆ แถมพี่โตเล่นเปิดตัวปีนี้ ปีที่เศรษฐกิจมันแย่กว่า2540 ซะอีก  ผมว่างานนี้ต้องอดทนรอจริงๆ แต่เดี๋ยวสุดท้ายก้อกลับมาเป็นที่1อยู่ดี  แล้วปิดโฉมสุดท้ายในปี 2025 ด้วย Hilux Revo Champ พร้อมยอดขายเหนืออันดับสองเกือบเท่าตัว  คอยดูเซ่  ;D ;D

Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Auto

เสียดายนี่ผมไปลองขับเร็วไปหน่อย  เลยไม่ได้เสื้อเลยอ่ะ 
ส่วนตัวผมมองว่า Hilux Revo รถดีอะไรก็ดี อ๊อพชั่นก็ให้มาครบไม่ต้องการอะไรเพิ่มอีก
แต่ที่ไม่ซื้อเพราะว่า    ไม่มีแผนจะซื้อรถอีกแล้วครับเสียดายเงินรถเก่าก็ยังดีอยู่ใช้รถเก่าไปจนคุ้มดีกว่าไม่อยากเปลี่ยนใหม่ 
เพราะว่าหน้าตาอย่างผมไม่ใช้รถไปบอกฐานะหรือภาพลักษณ์ใดใด เลยคิดว่าไม่มีความจำเป็นต้องซื้อรถใหม่   
ถ้าจะซื้อก็มีแผนว่าหมดหนี้บ้านอยู่อาศัยใน 3-4 ปีนี้ จะซื้อรถสปอร์ตมือ 2 ซักคันที่ราคาเอื้อมถึงได้  ไว้ขับเล่น เป็นรางวัล   แต่ถ้ารถใช้งานทั่วไปไม่ซื้อแล้วล่ะ
ผมมองว่าคนทั่วไปก็อิ่มตัวกับการซื้อรถบ้างแล้ว อีกทั้งราคาพืชผลการเกษตรข้าว ยางพาราตกต่ำ  เศรษฐกิจไม่ฟื้นตัวดีน่าจะฟุบยาว คนเลยไม่มั่นใจการใช้เงินไปจ่ายอะไรแพงแพงอีก เมื่อมีรถอยู่แล้วก็ไม่อยากเปลี่ยน หรือยังไม่มีก็ไม่อยากซื้อ  เพราะรถไฟฟ้าก็แทบจะทั่วทุกสายในอนาคตแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แหม ก้อปี56ที่รถคันแรก เศรษฐกิจมันก้อดี เงินสะพัด ค้าขายดี แถมกระบะใช้สิทธิรถคันแรกได้ด้วย แล้วเปิดตัวมาทั้ง D-max ,Ranger ,BT,Chevy  มันก้อน่าจะซื้อกันจนอิ่มตัวไปแล้วจริงๆ แถมพี่โตเล่นเปิดตัวปีนี้ ปีที่เศรษฐกิจมันแย่กว่า2540 ซะอีก  ผมว่างานนี้ต้องอดทนรอจริงๆ แต่เดี๋ยวสุดท้ายก้อกลับมาเป็นที่1อยู่ดี  แล้วปิดโฉมสุดท้ายในปี 2025 ด้วย Hilux Revo Champ พร้อมยอดขายเหนืออันดับสองเกือบเท่าตัว  คอยดูเซ่  ;D ;D

แหม่ ผมเขียม เรโว่แชมป์

;D ;D ;D

ออฟไลน์ MUK

ถ้าจะกระตู้นจริงๆ ขอแบบนี้ได้ไหม ดาวน์ 10% ผ่อน 84 งวด ดอกเบีั้ย 0% จัดมาเลย พร้อมส่วนลด 100000 แถมประกันขั้น1 แถมค่าจดทะเบียน แถมของแต่เลือกได้ตามใจ 10000 ขายดีแน่นอนจ้า
 :)

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
จากคนไม่ซื้อ หรือสนใจยี่ห้ออื่น ก้ต้องมีสะกิดๆใจบ้าง

ยังไงๆ ก็คงขายดีอันดับ1 แต่น่าจะชะลอการซื้อ เพราะเศรษฐกิจสะท้อนให้เห็นใน 2 quaterแรก รอดูครึ่งหลัง ถ้าย่ำแย่อีก เราคงต้องมองสะท้อนความจริงแล้วละ ปทท

ออฟไลน์ pongsak_877

ลดราคา 70,000 ทุกรุ่น

0% 60 เดือน

เพิ่มไฟ DRL ไฟหน้า Projector led ทุกรุ่น เพิ่มปุ่มสตาร์ท VSC TRC ทุกรุ่น

ถ้าไม่เป็นตามนี้เตรียมตัวยอดร่วงตลอดกาล

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
ตกลงตอนนี้เศรษฐกิจ ดีหรือไม่ดี  อ่ะครับนี่  เห็น คสช. บอกในทีวี ว่าเศรษฐกิจดี

แต่ความรู้สึกส่วนตัวผมว่า คนไม่ค่อยอยากใช้จ่ายอะไร ราคารถมือสองตก  แต่มีเก็บเงินไว้

ออฟไลน์ vellcap

ทำไงได้ล่ะครับ  อยากกั๊ก  อยากแพงเอง  ช่วยไม่ได้

พอ Revo เปิดตัวมา  ศูนย์ Toyota ที่ผมไปถามรถมีพร้อม  ไม่ต้องรอเลยครับ  คนที่ไปดู พอเห็นราคาก็ถอยหนีกันเยอะครับ

แล้ว Vigo ส่วนลดที่เคยได้หลักแสนก็ลดลงเหลือหลักหมื่นครับ  ยี่ห้ออื่น Ford , Mitsubishi , Nissan ส่วนลดก็ลดลงครับ
อย่าง Ford ส่วนลดหายไป 30,000 เลยครับ

แต่ยังไง Toyota ก็ยังคงเป็น Toyota ที่มีคนจงรักภักดีสูงครับ  ต่อให้แพงยังไงก็ยังจะซื้อ(คนที่บ้านผมนี่แหละ จะทะเลาะกันตายแล้ว)

ออฟไลน์ Activehybrid

0 ตั้งสองตัว ไอ้เราก็นึกว่าดอก0% หลงดีใจ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

คนซื้อเกียร์ธรรมดา ส่วนใหญ่ก้ไม่เอายี่ห้ออื่น นออกจากtoyo isuzu
แต่นี่ เกียร์ธรรมดา ไม่มี TRC VSC ซักรุ่น 1.1 ล้านก็ยังไม่มี มันจะเอาอะไรไปชนะ VCROSS  3.0 ครับ
นอกจากม่านถุงลม นี่ถ้า 2.2 4wd กับ 3.2 wildtrack มี MT นี่ ผมว่าrevoยอดร่วงกว่านี้

ออฟไลน์ Amaranthe

ดูโปสเตอร์ผ่าน ๆ นึกว่า ดอก 0%
แบบนี้ก็ยังกระตุ้นไม่พอหรอกครับ

ผมว่าเสรษฐกิจก็ไม่ได้แย่อะไรมากหรอก

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
เห็นด้วยกับบางความเห็นที่ตลาดกระบะอาจจะอิ่มตัวสักช่วงหนึ่งค่ะ + ด้วยคนไทยเดี๋ยวนี้ซื้อรถไม่ได้มองแค่ว่าเป็นแบรนด์ตลาด แต่ความคุ้มค่าเงิน และส่วนใหญ่ก็ผ่อนดังนั้นอาจจะต้องดูโปรร่วมด้วย ฯลฯ ต้องดูกันต่อไป อาจจะมีปัจจัยอื่นๆเพิ่มด้วย ^^ คหสต..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2015, 16:58:29 โดย Chanissara »

ออฟไลน์ Auto

ตกลงตอนนี้เศรษฐกิจ ดีหรือไม่ดี  อ่ะครับนี่  เห็น คสช. บอกในทีวี ว่าเศรษฐกิจดี

แต่ความรู้สึกส่วนตัวผมว่า คนไม่ค่อยอยากใช้จ่ายอะไร ราคารถมือสองตก  แต่มีเก็บเงินไว้
ผมว่าไม่ดีจริงอ่ะครับ       เพราะบริษัทส่วนใหญ่หนีไปเปิดอาเซียนกันเยอะแล้ว  การลงทุนเราก็ลดน้อยลงไปมาก       การส่งออกแทบจะไม่พูดแล้ว    สินค้าเกษตรก็ตกต่ำ   การที่ยอดรถปคอัพจะวิ่งได้ฉิวบ้านเราต้องดูที่ภาคเกษตรเป็นหลักด้วยเพราะเป็นกำลังซื้อส่วนใหญ่ของรถปิคอัพ  แต่นี่ภาคเกษตรอ่อนแอลงไปมาก     
ตอนนี้ไม่ได้มองที่รถแพงอย่างเดียว   แต่มองที่คนไม่อยากจับจ่ายด้วยและตลาดรถมันอิ่มตัวทุกภาคส่วน 

ออฟไลน์ Minidog

คนน้อยแปลกๆครับอาทิตย์ก่อนไปดูeverestที่โคราช ติดๆกันมีrevo คนรุมeverestมากกว่าอีกครับเลยเดินเข้าไปดูรถราคาตั้งหลายตังยังเป็นล้อกะทะอยู่เลย

ออฟไลน์ golf8023

เปิดตัวจังหวะไม่ดีด้วยครับ ช่วงกลางปี ปกติช่วงกลางปีเศรษฐกิจมันชะลอตัวอยู่แล้ว
ถ้าเปิดตัวเร็วกว่านี้ ซักต้นปี โบออกพอดี ยอดอาจจะดูดีกว่านี้ก็ได้
อีกอย่าง เอาเข้าจริงรถมันไม่ได้สวยเท่าไหร่ครับ ไม่ได้สวยไปกว่าคู่แข่ง เอาจริงๆผมยังชอบTritonมากกว่าซะอีก