ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดสเปคมาแล้ว Honda Vezel  (อ่าน 13514 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: เปิดสเปคมาแล้ว Honda Vezel
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 20:28:56 »
ขายดีแน่ๆครับ รถสวย แบรนด์ดี

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Re: เปิดสเปคมาแล้ว Honda Vezel
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 20:34:32 »
nissan น่าจะเอา qashqai มาขายปะทะด้วยภายนอก honda สวยกว่า ภายใน nissan สวยกว่า

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 21:36:26 »
nissan น่าจะเอา qashqai มาขายปะทะด้วยภายนอก honda สวยกว่า ภายใน nissan สวยกว่า

qashqai มา

ไม่ x-trail หรือ qashqai ก็ตายครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 22:12:06 »

qashqai มา

ไม่ x-trail หรือ qashqai ก็ตายครับ

ทดลองตลาดไงครับรุ่นไหนกำไรดีกว่ากัน ก็ทำรุ่นนั้นเลย

ไม่งั้นก็ทำตลาด 

x-trail เครื่อง diesel 2.0 - 2.5 turbo ออฟชั่นจัดเต็มราคาไปตีกับ cx-5

qashqai เครื่อง 1.5-2.0 DI ออฟชั่นพอฟัดพอเหวี่ยงกับ Honda vezel

ไหนๆรุ่นในตลาดของ nissan  น้อยกว่าเพื่อนตอนนี้ละครับโอกาสดี ไหน Juke ตีตลาด b-cross ให้แล้ว ก็เอา qashqai สานต่อ c-cross ก็คงไม่อยาก

ตื่นๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 22:17:12 »
รุ่น nissan ตอนนี้ไม่น้อยหรอกครับ รุ่นผลิตในไทยอาเซียนเยอะจะเท่า toyota แล้ว

ถ้าเป็นผม เล่นตลาด

ecocar crossover ไปเลยซึ่งไม่รู้จะมีหรือเปล่า
อืดไม่อืด ไม่สน แต่ขอเท่ห์

ถ้า qashqai มาก็ควรใส่ 1.8 ลิตรครับ ก็คงต้องระหว่าง
9 แสน - 1.05 ล้านบาท

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 22:26:59 »

ecocar crossover ไปเลยซึ่งไม่รู้จะมีหรือเปล่า
อืดไม่อืด ไม่สน แต่ขอเทห์

ขออนุญาติไปแตกประเด็นแนวคิดนี้นะครับ

ออฟไลน์ propo

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 00:15:10 »
ผมว่า ถ้าvezel hybrid ตีกะ prius สบายเลย ขนาดใกล้เคียง ท้ายจุกว่าด้วย น่าจะทำราคาใกล้กันได้

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 06:15:22 »
มาเทียบกับ CX-5 กับ X-trail ก็ไม่ได้ใช่มั้ยฮะ

เหมือนมันมาแทรกกลางระหว่าง B กับ C
เทียบไม่ได้ครับคนละ segment กัน  CX-5 & X-Trail เป็น Sub-Compact SUV

เปรียบเทียบได้ครับ เพราะคนไทย ใช้ราคาเปรียบเทียบ อิอิอิ
ขนาดเพื่อนผม เอา ฟอร์จูนเนอร์ เปรียบกับ CRV อ่ะ ไปไม่เป็นเลยผม หุหุหุ

รุ่น nissan ตอนนี้ไม่น้อยหรอกครับ รุ่นผลิตในไทยอาเซียนเยอะจะเท่า toyota แล้ว

อืดไม่อืด ไม่สน แต่ขอเท่ห์

ถ้า qashqai มาก็ควรใส่ 1.8 ลิตรครับ ก็คงต้องระหว่าง
9 แสน - 1.05 ล้านบาท

Crossover Ecocar เฟส2 ผมคิดว่า เป็นไปได้นะครับ เพราะราคาสูงขึ้นเนื่องจากอุปกรณ์ความปลอดภัยมากขึ้น ราคาคงไม่ต่ำมากแล้วครับ ^_^