ผู้เขียน หัวข้อ: Update เปิดตัวรถใหม่ New Ranger, D-Max, Colorado  (อ่าน 12619 ครั้ง)

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
Update เปิดตัวรถใหม่ New Ranger, D-Max, Colorado
« เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:19:44 »
ฟังรายการวิทยุเมื่อสักครู่

- T6 จะเปิดตัว ในวันที่ 28 กันยายน ณ โรงงานที่ระยอง
- 29 กันยายน D-Max เปิดตัวพร้อมขายเลยไม่ต้องรอ(รอ confirm อีกที)
- ต้นเดือน พฤศจิกายน New Colorado
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 10:53:58 โดย numtik2005 »

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
Re: 28 กันยายน Ranger T6 เปิดตัวซักที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:29:28 »
อืม

เปิดตัดหน้าอีซูซุ1วันรึเนี่ย

หึ หึ

ออฟไลน์ danbom

• Jr. Member
  • **
Re: 28 กันยายน Ranger T6 เปิดตัวซักที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:38:47 »
 มาแล้วหรอเนี้ย พระเอกของเรา 2.2 150 แรงม้า มันจะประหยัดน้ำมันไหมเนี้ย

เพราะตัวรถหนักกว่า นาวารา อีก แล้วชื่อของ ford ก็บ่งบอกอยู่แล้วว่า กินน้ำมัน

มากกว่าเจ้าอื่น ๆ

ปล ตอนนี่ตั้งใจจะชื้อ triton vg mt ขับ 2 ตัวใหม่ที่จะมาครับ

แต่ยังลังเลกับเจ้า t6 เพราะมันสวยโดนใจจริง

เพื่อนมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ :-*

ออฟไลน์ Infinity

• Newbie
  • *
Re: Update เปิดตัวรถใหม่ New Ranger, D-Max, Colorado
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 11:22:03 »
ได้ข่าวลือก่อนหน้านี้มาว่า corolado เปิดตัววันที่ 3 ตุลาคม

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Re: Update เปิดตัวรถใหม่ New Ranger, D-Max, Colorado
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 11:47:43 »
ว่ะ !!! ดุจิงๆ 3 ตัวนี้

กัดกันให้ตายเลย 555

ดีน่ะ มาสด้าหนีไปก่อน อิิอ

D-max หึหึจะได้เจอหน้าจริงๆ ซะที

เรารอนายมานานแล้วน่ะ !!!

(ยังไม่เคยเห็นรูปนาย จริงๆเลย TT)

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 11:50:16 »
ผมมีข่าวอยู่ 3 ข่าว ทั้ง 3 รุ่น คือ
1.Isuzu D-Max ใหม่หมด!(ชื่อยังไม่เป็นทางการ แต่ได้ยินมาจากรายการมวยไทยช่อง 3 )
รถจะมาวันที่ 15 ตุลาคมครับ โดยเดือนหน้าจะเป็น Space Cab มาก่อน หลังจากนั้น
เดือนพฤศจิกายนตัว Cab-4  แล้วเดือนธันวาคมตัว Spark ครับ

2.Chevrolet Colorado ตัวใหม่นิ ผมไปอ่านใน Manager.co.th ว่าจะเปิดตัววันที่ 5 ตุลาคม
อันนี้ยังคอมเฟิร์มไม่ได้ครับ ว่าจะเปิดตัววันนั้นจริงรึเปล่า

3.Ford Ranger T6 ได้ข่าวมาจาก newrangerclub.com ว่าจะเปิดตัววันที่ 24 พฤศจิกายน
ก็ยังคอมเฟิร์มไม่ได้ว่าจะเปิดตัววันนั้นจริงรึเปล่า
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 12:16:11 »
คุณ numthik. ไม่ต้องไปฟังรายการไหนให้เสียเวลาหรอกครับ

กำหนดการเปิดตัวเรนเจอร์หนะยังไม่ใช่วีคนี้

ที่ระยองถือเป็นงานปล่อนรถคันแรกจากสายการผลิตต่างหาก

ส่วน All New DMax Isuzu. เขาส่งหมายเชิญมาแล้วว่า 29 หรือศุกร์นี้ รถจะทะยอยเข้าโชว์รูมตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป

และเจ้าโคโลราด่วยหนะ ต้นเดือนตุลาคมนี้ครับ หาวัน และสถานทีกันอยู่ น่าจะสรุปได้ในวีคนี้

นี่คือข้อมูลทั้งหมดที่ถูกต้องกว่าสิ่งฝที่คุณไปฟังมาครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 12:20:44 »
คุณ Jimmy มาเอง ข้อมูลผิดไปเยอะเลย ขออภัยครับ

ออฟไลน์ danbom

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 12:22:58 »
 ก็คงต้องรอกันต่อไปแล้วละครับ แต่ที่แน่ๆ

นักขับกระบะทั้งหลายคงไม่ต้องการอะไรไปมากกว่า....

1. ค่าตัวแต่ละรุ่น คงไม่อยากให้เกิน ที่ 1 ล้าน

2. ขับในเมืองขอให้ได้อย่างต่ำ 10 กิโลต่อ 1 ลิตร

3. ศูนย์ ขอให้มีความจริงใจกับลูกค่ามากกว่านี้หน่อย

เพื่อนๆ มีความเห็นคล้อยกับผมไหมครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 12:31:16 »
คุณ numthik. ไม่ต้องไปฟังรายการไหนให้เสียเวลาหรอกครับ

กำหนดการเปิดตัวเรนเจอร์หนะยังไม่ใช่วีคนี้

ที่ระยองถือเป็นงานปล่อนรถคันแรกจากสายการผลิตต่างหาก

ส่วน All New DMax Isuzu. เขาส่งหมายเชิญมาแล้วว่า 29 หรือศุกร์นี้ รถจะทะยอยเข้าโชว์รูมตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป

และเจ้าโคโลราด่วยหนะ ต้นเดือนตุลาคมนี้ครับ หาวัน และสถานทีกันอยู่ น่าจะสรุปได้ในวีคนี้

นี่คือข้อมูลทั้งหมดที่ถูกต้องกว่าสิ่งฝที่คุณไปฟังมาครับ
จะรอครับ ;D

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 13:01:59 »
สงสัียต้องทำเนียนเอา D-max ไปเช็คซะหน่อยแล้ว

เผื่อได้เห็นอะไรดีๆท้ายศูนย์ ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 13:14:57 »
เอาไปวันที่ 28 ตอนบ่ายๆ เย็นๆนั่นแหละ น่าจะเห็นอะไรดีๆ กัน

เพราะคิดว่า รถน่าจะมาลงโชว์รูมกันในคืนนั้น

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 14:41:18 »
ผมขอเสนอแบบนี้ได้ไหมครับ อยากให้มีกระทู้ปักหมุด " ข่าวเปิดตัวรถใหม่ " เพื่อรวบรวมกำหนดการเปิดตัวรถใหม่โดยเฉพาะ(อาจจะทุกสัปดาห์) เพื่อว่าจะได้ลดปริมาณกระทู้ทำนองนี้ได้เยอะครับ และที่สำคัญชาวสมาชิกจะได้รับรู้ข่าวสารที่ถูกต้องและล่าสุด

ออฟไลน์ title

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 15:48:54 »
เมื่อวานผมขับรถบนทางด่วนบูรพาวิถี เจอ T-6 2 คันวิ่งสวนมา สวยมากครับแม้จะดูแปลกๆ และอาทิตย์แล้วเจอที่ อยุธยาแถวโรจนะเป็นHonda น่าจะ new civic เพราะไม่เคยเห็นมาก่อนเลย แถมมีการติดบังบางจุดของรถและไม่มีกรอบป้าย วิ่งวนไปมารอบๆนิคมฯ

ส่วน New Ranger เจอ Wildtrack ตัวใหม่แถวๆ Eastern Seaboard เมื่อ 2 เดือนก่อนสวยมากครับชะลอผ่านลูกระนาด มองเห็น console หน้าสวยมากๆ...

ออฟไลน์ bowin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 16:09:11 »
ข่าวจาก colorado club บอกว่า new colorado จะเปิดตัววันที่ 6 ตุลาคมนี้ ที่ห้างแหลมทองระยองครับ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 16:50:02 »
ข่าวจาก colorado club บอกว่า new colorado จะเปิดตัววันที่ 6 ตุลาคมนี้ ที่ห้างแหลมทองระยองครับ

ไฟหน้า นี่สยบาดใจ จริงๆ ห้าๆๆ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 18:26:27 »
คุณ Numthink2005

อ่านบทความสรุปรวมรถใหม่ 2011 - 2014 นั่นละครับ
ที่ผมยังคงทิ้งให้ค้างเอาไว้บน แฟลชแบนเนอร์ หน้าแรกของเว็บนั่นละครับ
ยังคงอ้างอิงได้ดีที่สุดอยู่ และทุกอย่าง ก็ยังคงเป็นไปตามนั้น 90 % อยู่

ข่าวรถใหม่เปิดตัว อัพเดทไม่ค่อยบ่อยอย่างที่คิดหรอกครับ

ขออย่างเดียว คุณอย่าเอาอะไรแผลงๆ มาลงเว็บอย่างคราว Vigo Champ ตอนนั้นก็แล้วกัน
เดี๋ยวคุณตำรวจเขาจะติดต่อถึงตัวอย่างคราวก่อนหนะครับ

^_^

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 20:05:40 »
D-max คงเใกล้แล้วล่ะครับ

วันนี้เจอคนของ ISUZU เต็มอิมแพคเลย เดินกันวุ่นไปหมด

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 20:18:29 »

เหอะๆๆๆ

เปิดตัวบนห้างแหลมทองระยองเนี้ยนะ >_<"

เซนทรัลลาดพร้าว หรือ พาราก้อน ก็ว่าไปอย่าง = ='

เดินไปดูหน่อยดีกว่า
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 20:21:49 »
ว่าจะเอา dmax เข้าไปเช็กระยะพอดีเลยครับ
พี่จิมแนะนำวันที่ 28 บ่ายๆ ว่าแต่ ศูนย์ ต่างจังหวัดเค้าจะเอารถมาเปิดตัวด้วยหรือป่าวน้อออ

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 20:23:15 »
คอนเฟิร์ม สำหรับ ISUZU ครับ ที่ อิมแพค ;D

ออฟไลน์ kleang1

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 20:45:34 »
ตาม show room วันที่ 5 ตุลาคม 54 รายการวิทยุประกาศเริ่มโฆษณาแล้ววันนี้

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 21:31:23 »
D-max คงเใกล้แล้วล่ะครับ

วันนี้เจอคนของ ISUZU เต็มอิมแพคเลย เดินกันวุ่นไปหมด
สงสัยจะเรื่ม Set Up งานแล้วมั้งครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 03:03:22 »
งานนี้กระบะ GM หล่อสุดครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 08:12:45 »
โอ้ ค่าย GM นี้มันหล่อมากเลยนะครับ

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 08:43:22 »
ที่ว่าคันแรกจากสายการผลิตไม่น่าจะใช่นะครับ

AAT ผลิตรถมาได้พักนึงแล้วครับ อาทิตย์ก่อนเพิ่งขึ้นเรือไปล็อตใหญ่

อาจจะเป็นการผลิตรุ่นโดเมสติก คันแรก เสียมากกว่า

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:12:30 »
มาแล้วหรอเนี้ย พระเอกของเรา 2.2 150 แรงม้า มันจะประหยัดน้ำมันไหมเนี้ย

เพราะตัวรถหนักกว่า นาวารา อีก แล้วชื่อของ ford ก็บ่งบอกอยู่แล้วว่า กินน้ำมัน

มากกว่าเจ้าอื่น ๆ

ปล ตอนนี่ตั้งใจจะชื้อ triton vg mt ขับ 2 ตัวใหม่ที่จะมาครับ

แต่ยังลังเลกับเจ้า t6 เพราะมันสวยโดนใจจริง

เพื่อนมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ :-*

ผมแย้งครับ ford ranger 2.5 รุ่นแค็บธรรมดา เกียร์ธรรมดา ได้ 18 กม./ลิตร ขึ้นครับ เห็นกับตาตัวเองเลย และ review อื่น ๆ ก็ได้เหมือนกันครับ