ผู้เขียน หัวข้อ: Golf GTI ควรจูนเพิ่มม้าหรือไม่ และหากทำ ที่ไหนดีครับ  (อ่าน 10697 ครั้ง)

ออฟไลน์ book350

• Full Member
Golf GTI ควรจูนเพิ่มม้าหรือไม่ และหากทำ ที่ไหนดีครับ
รถเดิมๆมันก็แรงพอควรที่210ม้า แต่มันก็ไม่ได้แรงไปกว่ารถคันอื่นซักเท่าไหร่ เลยคิดอยากจูนม้าเพิ่มขึ้นน่ะครับ เป็น260ม้า
มีใครพอรู้ว่าจูนได้ที่ไหนดีๆบ้าง และอัตราการสิ้นเปลืองเพิ่มขึ้นมากแค่ไหน ทำแล้วคุ้มแค่ไหน อยากหาข้อมูลก่อนจะทำอ่ะครับ
ขอบคุณคร้าบ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อย่างที่บอกไว้ทางโทรศัพท์ เมื่อคืนหนะนะ Book
ที่ไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ ขึ้นต้นด้วยตัว A

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
ABT, APR and O.CT might be more but i dont know. 210 bhp not good enough for you ?
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

210 is enough technically ^^"
but I'm looking for more information on where can I get it tuned up and will it be worth doing.
fuel consumption, acceleration is what I'm looking for

Thank you for every replies kub ^^.
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
If I have money, I would do so. bye !

ออฟไลน์ patzahut

Drive Safety!!

ออฟไลน์ bell_safehouse

• Newbie
  • *
แนะนำ  oct ครับ ....

ออฟไลน์ 2k

จ่ายไปหลายล้านแล้วเพิ่มอีกสักไม่กี่หมื่นเพื่อให้ใกล้เคียง 300 แรงม้าไม่น่าจะตัดสินใจยากอะไรครับ หาที่ๆดีพอแล้วลงมือโลดดดดด แต่ก่อนหน้านั้นลองบันทึกการเปลี่ยนแปลงก่อนและหลังแล้วก้น่าจะดีนะครับว่าแตกต่างกันมากขึ้นเท่าไหร่  ;D

การที่เครื่องแรงขึ้นไม่ได้หมายความว่าต้องกินน้ำมันมากขึ้นเสมอไป รถบ้านๆที่ไปปรับแต่งกล่องมาแล้วใช้น้ำมันน้อยลงกว่าเดิมก้มีเยอะครับ เพราะน้ำมันที่ใช้ใมนจำนวนเท่ากันมันให้พลังงานที่มากกว่าเดิมทำให้ไม่ต้องใช้รอบที่สูงเหมือนก่อนในความเร็วเดียวกัน  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
อย่างที่บอกไว้ทางโทรศัพท์ เมื่อคืนหนะนะ Book
ที่ไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ ขึ้นต้นด้วยตัว A

คุณจิมมี่ ครับ อยากทราบว่า ที่ขึ้นต้นว่า A นี้ตามด้วย . แล้วก็ M หรือเปล่าครับ พอดีผมจะจูน รถ e90 ผมที่นั้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

คุณจิมมี่ ครับ อยากทราบว่า ที่ขึ้นต้นว่า A นี้ตามด้วย . แล้วก็ M หรือเปล่าครับ พอดีผมจะจูน รถ e90 ผมที่นั้นอ่ะครับ

ไม่ใช่หรอกครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: Golf GTI ควรจูนเพิ่มม้าหรือไม่ และหากทำ ที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:44:58 »
แถวๆนี้น่าจะมีคนใช้เครื่อง 2.0 Turbo จูน ABT มานะ แต่จำไม่ได้ว่าใคร

เครื่อง EA888 ของไอ้ตัวนี้ เท่าที่รู้ อยากจะเข็นให้ม้าแตะ 240 ตัว ไม่ลำบาก และไม่ได้ทรมานเครื่องเลย
แต่พอแตะ Stage ที่แรงบิดเริ่มเกิน 340Nm มันจะออกตัวยาก ม้าล้นล้อคู่หน้าไงล่ะ

สรุปว่าถ้าเงินถึงจริงๆและกล้าได้กล้าเสียจริงๆ 300 ม้าก็ทำได้ ถ้าบ้าขนาดหนักยอมลงทุนรื้อทำใหม่ทั้งเครื่อง
จะเอา 400 ก็ยังได้ แต่ทางที่ดี ถ้าไม่อยากลงระเริงไปกับแรงม้ามากมายนัก เครื่องเดิม เทอร์โบเดิม
จูนใหม่ เพิ่มบูสท์นิดหน่อยและได้เท่าไหร่เท่ากัน ถ้าขยายเทอร์โบใหญ่กว่านี้ แรงออกตัวช่วงรอบต่ำจะหาย
ซึ่งตอนนี้มันก็ถือว่าบาลานซ์มาได้เหมาะกับทุกงานอยู่แล้ว

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ musashidasg

• **
Re: Golf GTI ควรจูนเพิ่มม้าหรือไม่ และหากทำ ที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 01:14:27 »
APR Stage I ครับ คุ้มค่าและแรงกำลังดี...
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ kengointer

• GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 04:55:00 »
จัดไปเลยครับ ผมเป็นโรคจิตอยากเห็นรถ แรงๆ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:22:24 »

ผมคิดว่าใช่นะ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:24:38 »
 ถ้าขึ้นต้นด้วย A ตามด้วย M ผมเคยเจอประสบการณ์ไม่ดีมา :-X :'(

PKS8

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:48:42 »
ถ้าขึ้นต้นด้วย A ตามด้วย M ผมเคยเจอประสบการณ์ไม่ดีมา :-X :'(

ผมก็ได้ยินมาเหมือนกันครับ หลายคนด้วยครับ ตอนแรกว่าจะไปทำ ไม่แน่ใจเลยครับ

popdemonic

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 19:07:31 »
0833093118 ชื่อSY(เอสวาย) คนนี้คือInitial OCT. คนนี้เป็นเพื่อนผมเอง รู้จักกันในเว็บบอร์ดที่อเมริกา แล้วแนะนำเค้าเข้ามาในไทย

บอกไปว่าป๊อป S6 ฝากให้ดูราคาพิเศษหน่อย

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 20:37:09 »

ผมก็ได้ยินมาเหมือนกันครับ หลายคนด้วยครับ ตอนแรกว่าจะไปทำ ไม่แน่ใจเลยครับ

อยากบอกว่าเลือดอาบมาเลยครับ ว่าจะเอารถไป REMAP ด้วย แต่เจอค่าซ่อมช่วงล่างนิดกะของเหลวนิดหน่อยเลยพอกันที

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 21:29:32 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ จะเอามาลองคิดดูนะครับ เดี๋ยวลองใช้รถเดิมๆไปซักพักก่อน แล้วก็ขอบคุณคุณป๊อป S6 ด้วยครับสำหรับร้านที่แนะนำครับ   :)

ออฟไลน์ Boyd

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:35:24 »
ระวังรถแรง...มันชอบนอนอู่นะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tbdorakiez

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:06:01 »
http://www.audittthailand.com/forum/index.php?topic=3.45

O.CT  fuck up!!

Stage 3 is shit advertisement
VW GTI
Subaru Brz m/t