ผู้เขียน หัวข้อ: // New Toyota Innova จะเปิดตัวในไทยหลัง New Fortuner เพียงไม่กี่สัปดาห์ //  (อ่าน 10083 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
http://www.headlightmag.com/spyshot_allnew_toyota_innova2015/

ออฟไลน์ reyeshenry

วีโก้  ตัวนำแบบ สงสัย หน้าจะเหมือนกัน หมดละมั้งเนี่ย

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
วีโก้  ตัวนำแบบ สงสัย หน้าจะเหมือนกัน หมดละมั้งเนี่ย
revo รึป่าวครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2015, 10:57:40 โดย Matador »

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
รุ่นนี้มือสองราคาแข็งจริงๆ

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
ถ้าเวลาจะใกล้กันขนาดนี้ ทำไมไม่เปิดตัวพร้อมกัน แล้วจัดใหญ่ไปเลยหล่ะครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

พิมผิดครับ รีโว  นั่นแหละคร้าบ

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse
เค้าก็ต้องเปลี่ยนตามพื้นฐานรถเค้านั่นแหละคับ  เพราะไม่รู้จะเอาพื้นฐานวีโก้ที่ไหนมาทำได้แล้ว
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้าเวลาจะใกล้กันขนาดนี้ ทำไมไม่เปิดตัวพร้อมกัน แล้วจัดใหญ่ไปเลยหล่ะครับ

ถ้าเปิดพร้อมกัน 2 คัน คนก็จะสนใจแต่ Fortuner
ส่วน Innova ก็จะเงียบหายไปในที่สุด

แต่ถ้าเปิดแยกกัน อย่างน้อยก็จะได้เด่นขึ้นมาบ้างครับ

ออฟไลน์ Darkart

หน้าน่าจะมาจาก Camry ตัวใหม่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ GolffyGolf

พิมผิดครับ รีโว  นั่นแหละคร้าบ
อย่าว่าแต่พิมพ์ผิดเลยครับ ผมยังเรียก vigo อยู่เลย ไม่ชินชื่อใหม่ อิอิ

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *

ถ้าเปิดพร้อมกัน 2 คัน คนก็จะสนใจแต่ Fortuner
ส่วน Innova ก็จะเงียบหายไปในที่สุด

แต่ถ้าเปิดแยกกัน อย่างน้อยก็จะได้เด่นขึ้นมาบ้างครับ

ผมกลับมองว่าเป็นทางเลือกนะครับ 7 ที่นั่งเหมือนกัน
ชอบลุย ๆ หน่อยก็ไป Fortuner ชอบแบบนั่งสบาย ๆ ก็ไป Innova

ออฟไลน์ Auto

INNOVA  ตัวนี้ถ้าไม่ใช่เพราะแบรน์โตโยต้า  ชะตากรรมไม่ต่างจากคู่แข่งรายอื่นหรอกครับ    ตอนนี้ปราบคู่แข่งจนแทบไม่มีที่ยืนกันแล้ว ยอดขายไม่ได้เยอะแต่กินส่วนแบ่งพอสมควร

ออฟไลน์ SM.

INNOVA  ตัวนี้ถ้าไม่ใช่เพราะแบรน์โตโยต้า  ชะตากรรมไม่ต่างจากคู่แข่งรายอื่นหรอกครับ    ตอนนี้ปราบคู่แข่งจนแทบไม่มีที่ยืนกันแล้ว ยอดขายไม่ได้เยอะแต่กินส่วนแบ่งพอสมควร

ออฟไลน์ Nikle_pk

ต่อไป หน้ารถจะยาวขึ้นทุกรุ่นเลยสินะครับเนี่ย  :P
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ vellcap

ถ้าเตี้ยกว่านี้ จะสวยกว่านี้นะครับ
กระจกแถวสามแบบนี้ คนนั่งแถวสามจะอึดอัดไหมหนอ  ???

ออฟไลน์ dht_tubes

สำหรับครอบครัวที่ใช้งานรถนั่งไม่เกิน 7 ที่นั่ง ที่สามารถนั่งได้สบายพอสมควร ผู้สูงอายุขึ้นลงง่าย แอร์เย็น ซ่อมบำรุงไม่สูงมาก ใช้งานแบบว่าเดือนละ 2-3 ครั้ง

เดินทางทริปไม่ไกล สลับใกล้ ใช้งานในเมืองเป็นหลัก ไม่ลุยเท่าไหร่

ไม่มีงบประมาณมหาศาล Innova เเทบจะเป็นทางเลือกเดียวเลยก็ว่าได้ เพราะไม่มีตัวเลือกอื่นที่เหมาะสมแล้วหล่ะครับในงบ 850000 - 1100000.- (รถใหม่นะครับ)

จริงๆ ผมว่ากลุ่มนี้ก็มีไม่น้อยนะครับ อย่างบ้านผมจะให้ซื้อฟอร์จูนเนอร์ มิว-X มันสูงใหญ่เกินไป ขึ้นลงยาก และเบาะแถวสามก็นั่งไม่ได้สบายนักถ้าไม่ใช่เด็กๆ

ผู้หญิง (อีกไม่น้อย) ไม่ค่อยชอบขับรถใหญ่ๆ เท่าไหร่นัก

ติดที่โฉมเดิม มันไม่สวยเอาซะเลย รอโฉมนี้ด้วยคนครับ

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
http://www.headlightmag.com/spyshot_allnew_toyota_innova2015/

พอมีข้อมูลมั้ยครับว่า มีโอกาสที่จะมีเครื่องดีเซลให้เลือกมั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2015, 15:47:45 โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ lexus

เห็นแล้วขัดใจ
โหลดเตี้ยนิด ใส่สเกริตอีกหน่อย + minor changeหน้าไหม่

ออฟไลน์ Auto

เครื่องดีเซลไม่เอาเข้ามานานแล้วครับ และคาดว่ารุ่นใหม่จะไม่เอาเข้ามาด้วยเหมือนเดิม

ออฟไลน์ dht_tubes

เครื่องดีเซลไม่เอาเข้ามานานแล้วครับ และคาดว่ารุ่นใหม่จะไม่เอาเข้ามาด้วยเหมือนเดิม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปากมันจะยื่นทั้งสามรุ่นเลยหรอครับ

วันนั้นขับผ่าน0โตโยต้า เรโว่เรียงกันเป็นสิบ

มองมุมข้างๆปากยื่นทุกคัน เห็นแล้วหมั่นเขี้ยวจริงๆ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ jumpon77

เปนเครีองตัวเดิมหรีอเปล่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Tee+...Lek

ทั้ง Innova และ Avanza ขายดีในอินโดนิเซียซึ่งเป็นแหล่งผลิตเลยนะครับ

จากที่เพิ่งกลับจากไต้หวันเมื่อต้นเดือน ในเมืองไทเป นี่ไม่มีรถกระบะเลยครับ มีแต่รถแบบ MPV (แม้แต่ Sienna ที่มีขายในสหรัฐยังมีเลย) เช่น Wish นี่มองไปทางไหนก็เจอ แถมเป็น Taxi อีก

โดยส่วนตัวเชื่อว่า รถทุกรุ่นมันมี "ที่" ของมันเองครับ บังเอิญหน้าตาของ Innova และ Avanza อาจจะไม่ถูกจริตกับลูกค้าในบ้านเรา

ออฟไลน์ natty ib-cm

เพื่อนผมซื้อป้ายแดงมาติดแก๊สตั้งแต่สัปดาห์แรก ทุกวันนี้ก็ 3 ปีกว่า มันว่ายังวิ่งดี ไม่สะดุด
ใช้คุ้มมาก เที่ยวตลอดกับภรรยา แต่ยืนยันครับว่า อืดมาก นั่งบ่อยเลยรู้ครับ แซงทีไร คิกดาวน์โลด

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ตลาดของอินโนวาอยู่ที่อินโดฯ และอินเดีย
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
เห็นแล้วขัดใจ
โหลดเตี้ยนิด ใส่สเกริตอีกหน่อย + minor changeหน้าไหม่

สวยลงตัวดีครับ พอเตี้ยแล้วดูเพรียวขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2019, 11:16:16 โดย ttcz25 »