ผู้เขียน หัวข้อ: ยางโดนตะปูตำ steam ยางร้อนมาแล้ว ยังมีซึม ควรทำไงต่อดีครับ  (อ่าน 5553 ครั้ง)

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
สามอาทิตย์ก่อน jackpot ยางแบน พลิกดูสรุปตะปูเกลียวปัก ขนาด รูครึ่งเซนได้ครับ (ยาง Michelin Primacy 3ST)

เลยเปลี่ยนยางอะไหล่ วิ่งไปปะยางแถวๆ วงเวียน 22 (เคยเอารถคันเก่ามาปะอยู่ ไม่มีปัญหาอะไร)

เค้าทำปะแบบ steam ร้อนให้

ปัญหาคือหลังเอามาใช้งาน ระบบร้องลมยางอ่อนมาสองรอบ อาทิตย์ละครั้ง จากที่แรกเติม 35 ไปวัดเหลือ 28 (เฉพาะล้อที่ปะ)

ไม่ทราบผมสามารถให้เค้าไป steam ซ้ำได้มั้ยครับ หรือมีวิธีอะไรอย่างอื่น..  :D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
แก้ไขน่าจะได้นะ
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
มีสติมเย็น หรือ เปลี่ยนยางครับ

ออฟไลน์ sukhontha

เปลี่ยนเถอะครับ 

ผมไม่เคยสตรีม  เลือกทำหมัน  ง่าย ทน... สตรีม  มีผิดพลาดง่าย  ทำยากต้องถอดยาง 

ออฟไลน์ Smart

เป็นผมจะเปลี่ยนยางนะ เคยปะแบบ steam ร้อนกับรถตัวเอง เห็นมันต้องเจียเนื้อยางออกไปพอสมควร ถ้าต้องปะซ้ำที่เดิมอีกดูไม่ค่อยปลอดภัย

ออฟไลน์ pee1818

ลองเช็คดูตรงจุกเติมลทด้วยนะครับว่ามีซึมตรงนี้หรือป่าว รถผมโดรเกลียวปล่อยแต่มืดแล้วสี่ทุ่มกว่า ผมพกปั้มลมติดรถตลอด
เติมลมไป 40 แล้ววิ่งไปปะที่ปั้มปกติผมจะเข้าบีควิกให้เค้าแทงใยไหมแต่เวลานี้ร้านปิดแล้ว พอปะเสร็จผ่านไปสามวันลมยางอ่อน
ผมก็บ่นในใจปะไม่ดีเลย แล้วผมจะเติมลมพอขัยฝาปิดออก ได้ยินเสียงลมซึมที่จุกเลยขับไปปั้มปากซอยบ้านให้เค้าเปลี่ยนศรให้
ค่าเสียหายที่ร้านบอกแล้วแต่จะให้ เลยให้น้องเค้าไป 20 บาท แล้วลมก็ไม่ซึมอีกเลย
ปล.อยากฝากเพื่อนๆ ใครที่ไม่มีปั้มรถไฟฟ้าติดรถ ซื้อพกไว้ก็ดีนะครับอันไม่ใหญ่ ประมาณสี่ห้าร้อย รถไปยางรั่วในที่มืดๆ เปลี่ยวๆ
เติมลมแปบเดียวไม่กี่นาที ขับต่อได้แล้วดีกว่ามานั้งเปลี่ยนยางอะหลั่ย พูดถึงกรณียางไม่แตกแบบแผลใหญ่มากนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ลองไปสตรีมเย็นไหมครับ แต่ไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่า
สตรีมร้อนไม่น่าจะค่อยมีใครใช้กันแล้วนะครับ ยางเสียโครงสร้างหมด

promt

• บุคคลทั่วไป
ร้านปะยางไม่ปะแบบสตรีมร้อน เพราะยางมันเสียโครงสร้าง

รั่วจากตะปู ร้านส่วนใหญ่ใช้ปะแบบตัวหนอน ง่าย แน่น ทน แต่มันแค่ 80 บาท
หลายร้านไม่ชอบ มักให้ปะแบบสตรีมเย็น จะได้เรียกราคา 150 บาท

ถ้ารั่วจากตะปูเกลียว หรือรั่วที่เป็นรูกลม ควรปะแบบใช้ตัวหนอนแทงครับ
หากรูรั่วแบบไม่กลม ควรปะแบบสตรีมเย็น