ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วย!!! Migthy X ของผมน้ำท่วม สงสัยมันจะรั่วมาจากแอร์อ่ะคับ  (อ่าน 2055 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
คือว่าน้ำรั่วเต็มยางรองเท้าเลยครับ เยอะมากก เลยสงสัยว่ามันเป็นอะไรแล้วจะแก้ไขได้ยังไงบ้างครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
น่าจะมาจากแอร์น่ะแหละครับ ถ้าไม่แอร์ตันจนน้ำท่วม ก็รูระบายน้ำตัน

ลองไปล้างแอร์แบบรื้อตู้ดูครับ

อย่างไรก็ตาม ขอแนะนำให้รื้อพรมออกมาซักด้วยนะครับ

และ อย่าลืมดูที่รูระบายน้ำที่ประตูรถด้วยนะครับ ลองเอาก้านธูปแหย่ๆดูว่าตันไหม กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
สายรั่วเปล่าครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้