ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เมืองไทยมีร้านรับแปลง(custom)รถบ้านๆบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 5289 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
เช่นแปลง city vios mazda2 หรือรถตลาดทั่วๆไป
เพราที่ผ่านมาเห็นแต่แปลง mr-s เป็น porsche
Opel เป็น aston martin
แล้วรถบ้านๆมีใครทำมั้ยครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ผมว่าเก็บตังค์ไปซื้อรถแท้ๆ ขับดีกว่า 

อย่าว่างั้นงี้นะครับ ที่เคยเห็นมาแต่ละคนรถพวกนี้ ดูสีแต่ละคัน เงินไม่ถึงจริง งานไม่เนี๊ยบ สีโป้วใหม่พ่นหนา ดูแล้วเป็นลอนๆ

ถ้าเงินหนาจริง เล่นรถแท้ไปเลยดีกว่า

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
คิดจะทำ หรือว่ามาถามเฉยๆ ครับ

ว่าแต่มีโอกาสกลับไปอ่าน หรือขอบคุณเพื่อนๆ ที่กระทู้ที่คุณถามๆ มาหน่อยนะครับ เหมือนมาถามแล้วหายไปเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

Swift --> Mini อันนี้ยังพอได้ แต่ก็แค่ ให้อารมคล้ายๆเท่านั้นนะครับ

ผมว่ารถแปลง มันแค่ทำให้คนตกใจได้เล็กน้อย แต่พอมาดูใกล้ๆ ก็ดูออกอยู่ดีครับ
ถ้ามีเงินทำจนเนียนมาก เหมือนของจริงทุกอย่าง สู้ซื้อของจริงไปเลยดีกว่า

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
คิดจะทำ หรือว่ามาถามเฉยๆ ครับ

ว่าแต่มีโอกาสกลับไปอ่าน หรือขอบคุณเพื่อนๆ ที่กระทู้ที่คุณถามๆ มาหน่อยนะครับ เหมือนมาถามแล้วหายไปเลยอ่ะครับ

ไม่กล้าทำอ่าครับ แค่อยากรู้ว่ารถแนวแบบนี้ที่บ้านเมือวเรา มีเยอะแค่ไหนอ่าครับ
ขอบคุณคับ^^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ร้านทำไม่มีครับ

แต่คนทำแล้วมี J32 > R35