ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ครับรถที่ทำ Widebodyอย่างGt86สามารถทำช่วงล่างดีๆได้ไหมครับ  (อ่าน 3135 ครั้ง)

ออฟไลน์ MOmo..

• Jr. Member
  • **
รบกวนขอความรู้ครับ รถที่ทำ Widebodyอย่าง Gt86หรือ Brz ถ้าทำ Widebody ไปแล้วสามารถเซ็ทช่วงล่างดีๆได้หรือเปล่าครับ รถคันเก่าผมใส่ล้อแบบโอเวอร์ไซด์ยางแก้มเตี้ยโช๊คสตรัท Rs-s Best i เวลาขับเร็วนี่มันเด้งจนคนนั่งข้างๆนี่แทบอ๊วกเลย ถ้ารถอย่าง Gt86 หรือ Brz ที่ชอบทำ Rocket Bunny กันผมอยากทราบว่ามันจะสามารถเซ็ทช่วงล่างให้ใช้งานแบบ Street&Racing ได้หรือเปล่าครับ ขอความรู้ด้วยครับขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
มันจบตั้งแต่ล้อโคตรกว้าง Off Set ปลาดแล้วครับ

ออฟไลน์ JF2KPNSX

ช็อคแก๊ส/ไฮดรอลิค จะช่วยได้มั้ยนิ  :o

ออฟไลน์ pipoglory

• Newbie
  • *
2way 3way ถ้างบถึง ช่วยได้นะ ^____^ เพราะถ้าสั่งมาร้านที่ขายโช๊คพวกนี่คงเซ๊ตเป็นแหละ ^___^

ออฟไลน์ Larry

wide-body ไม่น่าเกี่ยวกับเด้งไม่เด้งนะครับ เลือกโช๊ค เซ็ทโช๊คดีๆ ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหา

เพราะตอนนี้รถผมก็ได้ขยายฐานล้อออกไปอีกประมาณข้างละ 1 นิ้ว ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ widebody ก็ตามที ไม่เห็นว่ามันจะเด้งตรงไหนนะครับ

ออฟไลน์ rotorsx

• Newbie
  • *
ขอตอบจากประสบการที่เคยทำมานะครับ
เริ่มแรก
ผมทำล้อล้นออกมาจากซุ้ม ด้วยล้อ ขนาดกว้าง 9.5 นิ้ว offset +12 มันจะออกมาจากซุ้มเกือบนิ้ว
ต้องเซทโชคให้แข็งขึ้น เพื่อเวลาตัวรถยุบตัวมันจะมาบาดยาง
ดังนั้นยังไงก็ต้องแข็งและกระด้างครับ
ต่อมา
ผม widebody โดยเปลี่ยนแก้มหน้าใหม่ขยายจากเดิม 50 มิล
และเพิ่มแก้มหลังทำการนำโป่งมาครอบอีก 50 แต่ด้านหลังนี้ทำการปาดซุ้มให้สูงขึ้น
และปรับมุมให้ไปรับกับโป่งที่เสริมขึ้นจึงทำให้มี พท ด้านบนมากขึ้น
ในการทำครั้งทำให้ผมเซทช่วงล่างให้นุ่มลงได้อีกนิดครับ

ถ้าเป็น rocket bunny แล้วเพื่อนผมทำมา พูดได้คำเดียวครับ
รถที่ขับแล้วหล่อ ลืมเรื่องความสบายไปเลยครับ 555