ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาน้ำมันตอนนี้ ปรับตัวกันไหมครับ?  (อ่าน 5589 ครั้ง)

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
Re: ราคาน้ำมันตอนนี้ ปรับตัวกันไหมครับ?
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2022, 09:52:50 »
ไม่เห็นมีใครบอกเปลี่ยนไปใช้รถไฟฟ้าเลย
คิดใว้เหมือนกันครับแต่รถไฟฟ้าราคาล้าน+/-ตอนนี้ผมยังไม่เชื่อใจเท่าไหร่ เก็บตังค์กับหาข้อมูลไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: ราคาน้ำมันตอนนี้ ปรับตัวกันไหมครับ?
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2022, 10:25:11 »
ไม่เห็นมีใครบอกเปลี่ยนไปใช้รถไฟฟ้าเลย
คิดใว้เหมือนกันครับแต่รถไฟฟ้าราคาล้าน+/-ตอนนี้ผมยังไม่เชื่อใจเท่าไหร่ เก็บตังค์กับหาข้อมูลไปเรื่อยๆ
   กระแสอวยรถไฟฟ้าอย่าไปเชื่อมากนัก   ขนาดในเวปต้องห้ามพันดริป ผมเคยไปตอบกระทู้ติดเบรคบางคนที่ชอบทำตัวเป็นผู้รู้เพื่อไม่ให้คนอื่นเข้าใจผิดกันไปใหญ่     คือต้องแยกให้ได้ก่อนว่าข้อมูลจริง  หรือความเห็น หรือเป็นสิ่งที่อยากให้มันเป็นไป   

ผมคนนึงละที่ไม่ซื้อรถไฟฟ้า อายุผมก็เริ่มมากแล้วเก็บเงินไว้รอเกษียณไม่ได้อยากใช้รถไฟฟ้า  ถ้าตายไปรถไฟฟ้าจะเกิดถึง 50% หรือเปล่า      ไม่ได้รอรถหรืออะไหล่ถูกลงเพราะมันเป็นไปไม่ได้ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว  ทุกวันนี้รถไฮบริดราคายังไม่ถูกลงเลย   คนที่บอกว่ารอราคามันลดลง รอต้นทุน อะไหล่ราคามันลดลง  อย่าไปทำให้ไขว้เขว    มันไม่ได้ลดลงหรอก     ใครพร้อมชาร์จที่บ้าน อยากซื้อก็ซื้อเลย      แต่อย่าเข้าใจผิดเรื่องรถไฟฟ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2022, 10:28:27 โดย Auto »

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2022, 12:20:12 »
ใช้ใช้ชีวิตตามปกติขับเหมือนเดิม  ปกติก็ไม่ได้ขับเร็วอยู่แล้วใช้งานในเมืองตลอด  นานๆจะออกต่างจังหวัดสักทีก็ใช้ชีวิตเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2022, 09:03:12 »
ตามเมนต์​บนเลยครับยังไงน้พมัรก้เป้นพลังงารที่ถูกและหาง่ายสุดๆละ

ไอ้พวกที่บอกหมดยุครถน้ำมัน​ นะ
ผมเห็นเพ้อเจ้อมา​ จะ​ 10​ ปีละ​ 555
จนป่านนี้​ ก้ยังไม่มีทางมาแทนรถน้ำมันได้