ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว ford fiesta by jimmy  (อ่าน 30601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Richy

• Newbie
  • *
รีวิว ford fiesta by jimmy
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:08:31 »
พี่ครับจะเอามาลงเมื่อไรครับ ผมยังรออยู่นะครับ

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
Re: รีวิว ford fiesta by jimmy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:14:28 »
ของดี...เดี๋ยวก็มาครับ ใจเย็นๆ

พี่ๆเค้าเพิ่งสรุปรีวิว Altis กับ SX4 ไปหมาดๆเองครับ ... ลองไปอ่านพลางๆดูก่อนครับ ^  ^

.....................

...แต่ของเค้าดีจริง...ขับดีพอตัว แม้ไม่นิ่มเท่า Accord Gen 3 ก็ตาม  ;D

แต่เกาะ ติด แรงใช้ได้ทีเดียว ^  ^

...................

จาก...แก๊งสีเงิน ...

... อิอิ  ;D ;D ;D
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ DF-SLB

Re: รีวิว ford fiesta by jimmy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:25:25 »
อาจจะต้องถามๆกันเองว่า เราให้อะไรกับ Headlightmag บ้าง  นอกจากจะถามถึงสิ่งที่อยากได้อย่างเดียว

ใจร่มๆครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:41:26 »
ต่อจาก sx4 มั้งครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:48:20 »
ผมไม่ได้กวนนะครับ

แต่อยากให้ลองถามคนที่เคยทำ User Voice ที่เขาเขียนกันไว้ บางคนทำไป 4-5 คันแล้ว
ลองถามเขาดูเลยว่าหาดูโลเกชั่นถ่ายภาพ ง่ายไหม เขียนรายละเอียดส่วนต่างๆ ง่ายไหม
Fiesta ที่มีรีวิวกำลังมานี้ ฟังชื่อเหมือนมีรถแค่คันเดียว แต่ที่จริงมีรถอยู่ในรีวิวเดียวถึง 4 คัน

ดังนั้นจะบอกว่าถ้าจะตั้งกระทู้ทวงบ้าง ผมก็ไม่ว่า เพราะมันรอนาน เข้าใจ แต่ไม่ต้องบ่อยมากก็ได้ครับ
ผลัดกัน Tag team ทวง คนละครั้ง 7 คน ผลัดกันสักคนละวันก็ไม่ผิด (ตราบใดที่ไม่โดนเองบ้างก็จะไม่ทราบ)

ดังนั้นหากจะเข้าใจกันตั้งแต่จุดนี้ ก็โอเค หรือถ้าอยากทวงต่อไป ก็โอเคอีกเหมือนกัน เพราะกับคนอย่างจิมมี่
ผมเชื่อว่าทวงเป็นล้านครั้ง รีวิวมันก็ออกเร็วเท่าเดิม

แต่เจ้าของกระทู้อาจจะพลาดอะไรไปอย่าง..มีการหลุดของดีโผล่มาให้เห็นกันเมื่อไม่นานมานี้
และมีแค่ไม่กี่คนที่ได้เห็น..ซึ่งคนที่เห็นก็คงทราบดีว่ารีวิวไม่ได้ถูกดอง..แต่โคตรใกล้ความจริงเข้ามาทุกที

ดังนั้นใครที่รอซื้อ Fiesta ใจเย็น..มันยังไม่ไมเนอร์เชนจ์เร็วๆนี้หรอก และศูนย์ฟอร์ดก็ยังไม่ได้ย้ายหนีไปไหน
และถ้าให้พูดจริงๆเถอะ หากต้องเทียบกับคู่แข่งอย่าง Jazz Minorchange ซึ่งป่านนี้ยังไม่มีรถให้เทสต์ สงสัย
กว่าจะได้อ่านเปรียบเทียบกันก็ต้องรออีกเป็นเดือน..โห อย่างนี้ไม่ยิ่งเซ็งเป็ดหรอกเหรอ

ที่ตลกคือ..คนที่รออ่านรีวิวส่วนมากที่ฝากผมมาทวงตาจิม..จะเป็นคนที่ซื้อรถใช้ไปเรียบร้อยแล้ว
เลยสงสัยว่าคุณได้หญิงไฮเทคที่หลายคนหมายปองไปครองแล้วทำไมถึงอยากฟังความเห็น
ของคนที่ไม่ได้เป็นเจ้าบ่าวมากขนาดนั้น? ที่ถามนี่เพราะกลัวแทน ถ้ารถมันออกมาไม่ดี เขียนออกมาไม่ดี
ห้ามโกรธกันนะ เพราะผมจะสร้างความเข้าใจไว้ก่อนว่าพวกคุณๆเจ้าของรถอยากอ่านกันเพราะต้องการ
ทราบความเห็นของคนอื่นที่มีต่อสาวไฮเทคทั้ง 4 นี้

ว่าแล้วก็ช่างมันเถอะ บ่นๆไปงั้นแหละ มาตั้งหน้ากดดันตาจิมต่อดีกว่า เอ้า! จ้ำปึ๊ดเข้าเว้ยเพื่อน ข้าพเจ้าก็รอท่าน
อยู่อีกคนล่ะวะ พวก Lamborghini, Aston, GT2, R8 เอาไว้อีกสองสามเดือนค่อยเขียน วันนี้ขอ Fiesta ก่อน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ say anything

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 23:40:14 »
เท่าที่อ่านดู จขกท ก็ไม่ได้เร่งอะไรนิครับแค่ เข้ามาถามเฉยๆไม่เห็นต้องใจร้อนกันเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 23:45:43 »
พูดตรงๆนะครับ

รีวิว ของ Fiesta ผลลัพธ์ จะออกมา ไม่เป็นอย่างที่คุณๆคิดกัน....

ตัวเลขหนะสวยแน่ แต่ฟีลลิงการขับหนะ มันอาจไม่เป็นอย่างที่คุณคิด

อย่าคาดหวังมากครับ เดี๋ยวจะเจ็บปวดใจเปล่าๆ

เพราะงานนี้ ผมจะสับแหลก ฟอร์ด แน่ๆ แต่จะเยอะแค่ไหนนั้น ยังบอกไม่ได้่

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 00:17:43 »
พูดตรงๆนะครับ

รีวิว ของ Fiesta ผลลัพธ์ จะออกมา ไม่เป็นอย่างที่คุณๆคิดกัน....

ตัวเลขหนะสวยแน่ แต่ฟีลลิงการขับหนะ มันอาจไม่เป็นอย่างที่คุณคิด

อย่าคาดหวังมากครับ เดี๋ยวจะเจ็บปวดใจเปล่าๆ

เพราะงานนี้ ผมจะสับแหลก ฟอร์ด แน่ๆ แต่จะเยอะแค่ไหนนั้น ยังบอกไม่ได้่

โอ้ พี่จิมมี่เขียนซะอยากอ่านเลยอะ ผมชอบรีวิวก็ตรงข้อด้อยต่างๆนี่แหละ อิอิ

แต่ก็พอรู้อยู่แล้วล่ะ ว่ามีข้อด้อยตรงไหนบ้าง ที่รู้ๆก็น่าจะเกียร์กับคันเร่งแน่ๆเลย เพราะผมก็รู้สึกว่ามันเป็นข้อด้อยเช่นกัน

methus zaa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 00:23:53 »
เท่าที่อ่านดู จขกท ก็ไม่ได้เร่งอะไรนิครับแค่ เข้ามาถามเฉยๆไม่เห็นต้องใจร้อนกันเลย
เราไม่ได้ใจร้อนกันครับแต่ลองไปดูสิครับ ว่ากระทู้แบบนี้มีเยอะหรือเปล่า มันเมื่อไหร่เค้าก้อจะบอกครับ ใจเย็นกันนิดนึงนะครับ :D

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 00:55:58 »
อาจจะต้องถามๆกันเองว่า เราให้อะไรกับ Headlightmag บ้าง  นอกจากจะถามถึงสิ่งที่อยากได้อย่างเดียว

ใจร่มๆครับ

LIKE ด่วนเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ KerBeroS:~*

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 01:32:48 »
ผมไม่ได้กวนนะครับ

แต่อยากให้ลองถามคนที่เคยทำ User Voice ที่เขาเขียนกันไว้ บางคนทำไป 4-5 คันแล้ว
ลองถามเขาดูเลยว่าหาดูโลเกชั่นถ่ายภาพ ง่ายไหม เขียนรายละเอียดส่วนต่างๆ ง่ายไหม
Fiesta ที่มีรีวิวกำลังมานี้ ฟังชื่อเหมือนมีรถแค่คันเดียว แต่ที่จริงมีรถอยู่ในรีวิวเดียวถึง 4 คัน

ดังนั้นจะบอกว่าถ้าจะตั้งกระทู้ทวงบ้าง ผมก็ไม่ว่า เพราะมันรอนาน เข้าใจ แต่ไม่ต้องบ่อยมากก็ได้ครับ
ผลัดกัน Tag team ทวง คนละครั้ง 7 คน ผลัดกันสักคนละวันก็ไม่ผิด (ตราบใดที่ไม่โดนเองบ้างก็จะไม่ทราบ)

ดังนั้นหากจะเข้าใจกันตั้งแต่จุดนี้ ก็โอเค หรือถ้าอยากทวงต่อไป ก็โอเคอีกเหมือนกัน เพราะกับคนอย่างจิมมี่
ผมเชื่อว่าทวงเป็นล้านครั้ง รีวิวมันก็ออกเร็วเท่าเดิม

แต่เจ้าของกระทู้อาจจะพลาดอะไรไปอย่าง..มีการหลุดของดีโผล่มาให้เห็นกันเมื่อไม่นานมานี้
และมีแค่ไม่กี่คนที่ได้เห็น..ซึ่งคนที่เห็นก็คงทราบดีว่ารีวิวไม่ได้ถูกดอง..แต่โคตรใกล้ความจริงเข้ามาทุกที

ดังนั้นใครที่รอซื้อ Fiesta ใจเย็น..มันยังไม่ไมเนอร์เชนจ์เร็วๆนี้หรอก และศูนย์ฟอร์ดก็ยังไม่ได้ย้ายหนีไปไหน
และถ้าให้พูดจริงๆเถอะ หากต้องเทียบกับคู่แข่งอย่าง Jazz Minorchange ซึ่งป่านนี้ยังไม่มีรถให้เทสต์ สงสัย
กว่าจะได้อ่านเปรียบเทียบกันก็ต้องรออีกเป็นเดือน..โห อย่างนี้ไม่ยิ่งเซ็งเป็ดหรอกเหรอ

ที่ตลกคือ..คนที่รออ่านรีวิวส่วนมากที่ฝากผมมาทวงตาจิม..จะเป็นคนที่ซื้อรถใช้ไปเรียบร้อยแล้ว
เลยสงสัยว่าคุณได้หญิงไฮเทคที่หลายคนหมายปองไปครองแล้วทำไมถึงอยากฟังความเห็น
ของคนที่ไม่ได้เป็นเจ้าบ่าวมากขนาดนั้น? ที่ถามนี่เพราะกลัวแทน ถ้ารถมันออกมาไม่ดี เขียนออกมาไม่ดี
ห้ามโกรธกันนะ เพราะผมจะสร้างความเข้าใจไว้ก่อนว่าพวกคุณๆเจ้าของรถอยากอ่านกันเพราะต้องการ
ทราบความเห็นของคนอื่นที่มีต่อสาวไฮเทคทั้ง 4 นี้

ว่าแล้วก็ช่างมันเถอะ บ่นๆไปงั้นแหละ มาตั้งหน้ากดดันตาจิมต่อดีกว่า เอ้า! จ้ำปึ๊ดเข้าเว้ยเพื่อน ข้าพเจ้าก็รอท่าน
อยู่อีกคนล่ะวะ พวก Lamborghini, Aston, GT2, R8 เอาไว้อีกสองสามเดือนค่อยเขียน วันนี้ขอ Fiesta ก่อน

เจอท่านผู้การบอกยี่ห้อรถข้างล่างนี้ ผมไม่อยากอ่านเฟียสต้าแล้ว อยากอ่านพวกนี้มากกว่า ;D ;D ;D

555+ ล้อเล่นครับ ยังไงก็อยากอ่านเฟียสต้าอยู่ดี ผมไม่เร่งนะครับ แต่ไม่มีคันไหนมาแซงแล้วนะครับ

ตอนโดนรุ่นอื่นมาอัพแซง รุ้สึกแปลบๆไงไม่รู้ 555+ ยังไงก็สู้ๆนะครับ :D

ออฟไลน์ Richy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 07:46:47 »
อ้าว.........ผมผิดใช่ป่ะ ............................ถ้าผิดผมขอโทษครับ

ปล แต่ผมชอบอ่านนะครับ ถึงจะซื้อมาแล้วก็ตามเถอะครับ

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 07:52:37 »
ปูเสือรอครับ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 08:32:18 »
รออ่านดีกว่า รอ Clip altis 1.6 ไปพรางๆด้วย

ออฟไลน์ Elros

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:27:07 »
ถ้ามี Lamborghini, Aston, GT2, R8 มานะ
ผมขอให้แซง 10 โค้งรวด
ให้ fiesta late ไปอีก 3 เดือนเลยครับ
 ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:49:35 »
อ้าว.........ผมผิดใช่ป่ะ ............................ถ้าผิดผมขอโทษครับ

ปล แต่ผมชอบอ่านนะครับ ถึงจะซื้อมาแล้วก็ตามเถอะครับ

ไม่ผิดหรอกครับ เดี๋ยวก็ได้อ่านแล้ว แต่ผมพูดกั๊กไว้ก่อนเพราะเชื่อว่า
ขืนไม่พูดอะไรเลย เดี่ยวก็มีกระทู้ทวงอีก ไม่ได้มาจากคุณนะ แต่คนอื่นมีอีกเยอะ
และผมเองก็ไม่ได้ปล่อยจิมมี่ลอยลำสบายตัว ผมเองก็บอกเขาเหมือนกันว่า
มันควรมาได้แล้ว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

HIGHSEA

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:21:53 »
ผมเห็นแล้วครับรีวิวแต่ยังไม่เสร็จเรียบร้อยอ่ะครับ จขกท ก็ใจเย็นนิดส์นึง
คงไม่นานเกินรอครับ

อยู่อีกคนล่ะวะ พวก Lamborghini, Aston, GT2, R8 เอาไว้อีกสองสามเดือนค่อยเขียน

Lamborghini, Aston, GT2, R8 เราจะใด้อ่าน super car แล้วรึนี่ อ๊ากกกกกกส์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:04:01 โดย HIGHSEA »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:53:03 »
มีแต่ BMW X6 อะ เอาไปอ่านก่อนไหม?

ออฟไลน์ chakapun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:57:31 »
โอ๊ะ!  ทีรีวิว BMW X6 ด้วยหรอนี่ น่าอ่านๆ 

อ่านแล้วรู้สึกคลายเครียดดีครับ เว็บนี้ดังกระหึ่มเลย  ;D
ใครสนใจเล่นหุ้นลองเข้ามาอ่านใน Blog ของผมนะครับ
          http://chakapun.blogspot.com/

HIGHSEA

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:23:49 »
มีแต่ BMW X6 อะ เอาไปอ่านก่อนไหม?

มีเซอร์ไพสอีกแล้ว อยากอ่านครับแต่รอคิวดีกว่าครับเดี๋ยวจะเกิดการน้อยใจกันเกิดขึ้น5555+
อย่าง Lamborghini, Aston, GT2, R8 อยากจะอ่าน comment จริงๆว่าจะมีอะไรบ้าง แต่คงมีแน่นอน55555+

รู้สึกว่าความสำเร็จอยู่ไม่ไกลจริงๆ ดูจากสมาชิกใหม่และผู้เข้าชมรวมถึงรถที่ใด้มาทำรีวิว
ดีใจกับทีมงานheadlightmag ด้วยจริงๆครับ แต่ความสำเร็จบางครั้งก็มาพร้อมกับอุปสรรคนะครับ

ผมรู้จักwebนี้ช้าไปครับไม่งั้นเงิน2ล้านปลายคงใด้รถที่ดีกว่านี้ และตอนนี้ก็กำลังจะขายด้วยราคาที่หายไปครึ่งหนึ่ง
ในเวลาแค่2ปีเฮ่อ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:26:40 »
เห้ย

นี่คิดเป็นจริงขนาดนี้เลย

ไอ้พวกซูเปอร์คาร์ๆทั้งหลายน่ะล้อเล่นนะ จะไปหาจากไหนมาเทสต์กันเล่า?
แต่..ในใจน่ะ อยากมาตลอด..ถ้าผมนั่งมันได้ล่ะก็นะ อิอิ

ออฟไลน์ yut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:45:50 »
ใจเย็นๆครับ ของดีต้องรอหน่อย คุณ jimmy  เขาก็ทำเต็มที่แล้วครับเดี๋ยวไม่นานเกินรอก็ได้อ่านกันแล้วครับ ;D

NgoH

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:56:28 »
เฟียสต้ามีข้อมูลเยอะหน่อย มันจะช้า เข้าใจครับ
ขอบคุณนะครับที่ตั้งใจทำมาให้อ่าน :o

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 13:53:23 »
เห้ย

นี่คิดเป็นจริงขนาดนี้เลย

ไอ้พวกซูเปอร์คาร์ๆทั้งหลายน่ะล้อเล่นนะ จะไปหาจากไหนมาเทสต์กันเล่า?
แต่..ในใจน่ะ อยากมาตลอด..ถ้าผมนั่งมันได้ล่ะก็นะ อิอิ
ถ้าพี่แพนไม่มาบอกความจริง ผมก็ยังแอบเชื่อนะว่าพี่จิมมี่ได้เทสต์รถพวกนี้ด้วย
555

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 15:44:44 »
เรายังไม่มีวาสนาขนาดน้านนนน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 15:47:49 »
^
^
555 อาจจะมีก็ได้นะพี่แพน อย่าเพิ่งท้อสิครับ
ว่าแต่รถพวกนี้มีปล่อยให้เทสต์ด้วยหรอครับ?

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 16:06:41 »
อยากอ่าน X6 มากครับ! รถในฝันผมเลยนะนั่น ปกติเฉยๆกับรถ cross over แต่พอเห็นในรายการ auto mundial แล้วหลงรักทันที :)

ผมสมัครสมาชิกมานานแล้ว เข้าเว็บทุกวัีน อ่านทุกข่าว แต่ไม่เคยคอมเม้นท์ เรื่องมีคนทวงรีวิวเนี่ย คงประมาณคนหิวๆ รอรับประทานข้าวน่ะครับ

เวลาอยากรับประทานอะไรมากๆ ก็ต้องทวงถามซะหน่อย เพราะกลัวพ่อครัวจะลืมทำอาหารที่สั่งไปเท่านั้นแหละครับ.. เปรียบเทียบแบบนี้น่าจะเห็นภาพนะครับ :P

อยากจะบอกคุณ Jimmy ว่ารถคันปัจจุบัน (civic fd) ซื้อมาใช้ได้สี่ปีกว่า ส่วนนึงเพราะได้อ่านรีวิวของคุณ Jimmy ตั้งแต่ยังรีวิวลงเว็บเก่าโน่น

จนเป็นแฟนประจำ ชอบและติดตามรีวิวมาตลอดครับ ชอบความจริงใจในการวิจารณ์ ข้อดี ข้อเสียต่างๆ มีจิกกัด แสบๆ คันๆ พอประมาณ

ถ้าจะช้าไม่ทันใจไปบ้าง แต่ถ้างานออกมาแล้วดี มีคุณภาพดีเยี่ยม เหมือนเคย... ผมรอได้เสมอครับ

dogclubs

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:34:41 »
อยากอ่าน รีวิว honda city จังครับ 

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 02:09:29 »
รอดูการสับแหลกครับ

ออฟไลน์ jss_nissanpickup

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:03:11 »
ไม่ได้รอ fiesta
แต่มารอ navara โดนชำแหละ...  ;D