ผู้เขียน หัวข้อ: รถนำเข้า grey จากญี่ปุ่น มีจอ android auto มาให้ จะใช้กับมือถือไทยได้ไหมครับ?  (อ่าน 816 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
อยากทราบว่า

รถนำเข้า grey จากญี่ปุ่น มีจอ android auto / apple cardplay มาให้ จะใช้กับมือถือไทยได้ไหมครับ?

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
น่าจะได้นะครับ เพราะล่าสุดไปญี่ปุ่นมาเมื่อช่วงสงกรานต์ก็เอา iPhone ต่อเข้ากับจอรถเช่าก็ใช้ Apple Carplay ได้ปกตินะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
คิดว่าได้
แต่เมนู และเสียงในระบบน่าจะ JP และปรับไม่ได้
ตอนสตาทรถได้ยินคำว่า ETC คาโด๊ะ โอ๊ะ โซนิวชิเตะคุดาไซ ไหมครับ ?