ผู้เขียน หัวข้อ: CX5 2018 ตัวใหม่ที่จะเข้าไทย คิดว่างานประกอบมาเลย์โอเคไหมครับ  (อ่าน 5172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poppop

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ กำลังเล็งว่าจะซื้อตัวนี้อยู่ อยากให้เอาตัว 2.5 มาขาย(ผมดูตัว Emission ที่ปล่อยก็อยู่ใน rangeที่เสียภาษีเท่าเดิมกับปีก่อนๆ) ไม่ค่อยอยากได้เครื่อง 2.0 เท่าไหร่ แต่ เครื่อง Diesel  ก็กลัวไม่แน่ใจว่า ทาง mazda แก้ปัญหาแบบที่ไม่ใช่วัวหายล้อมคอกแล้วหรือยัง   ;D

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ไม่เคยเห็นงาน CX5 นะครับ
แต่ที่บ้านมีรถ ประกอบมาเลย์คันนึง น่าจะมาตรฐานไม่หนีกัน
บอกได้แค่ว่า อย่าคาดหวังสูงครับ

งานประกอบไม่เรียบร้อย น๊อตบางจุดมีหลวม ต้องมานั่งขันเอง
สีทำมาโคตรบาง โดนสะกิดๆก็เป็นรอยละ

จนผมตั้งเป้าว่า ถ้าคันต่อไป เลือกได้ ไม่ขอเอาประกอบมาเลย์อีกละครับ

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
มาเลย์ อินโด ไม่มีใครสู้ไทยได้สักเจ้า ยกเว้นประกอบญี่ปุ่น อันนั้นเนี้ยบจริง