ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์จูนเนอร์ ปาเจโรจะเคลื่อนไหวอะไรบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 6294 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
เทอร์ราเปิดตัวไปแล้ว
เอฟเวอร์เรส minor change แล้ว
เทรลเบรสเซอร์ก็ทำโปรลดราคา

เหลือ ปา กับฟอร์
มีข่าวฟอร์จะ minor change บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ kan.kom

เพิ่มเติม เดาว่า ปา นี่ถ้าปรับโฉม อาจจะได้เห็นหน้าแบบ xpander มั้ง

ออฟไลน์ domutsu

• Jr. Member
  • **
ปาQX20 แต่งหน้าทาปากใหม่ท้ายเดิม หลังนิวไทรทันเปิดตัวคับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
เนอร์ เขาน่าจะมี MC ปีหน้านะ ตาม ร๊อคโค่ ไป

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
ปา เห็นโฆษณาโปรดอกเบี้ยศูนย์เปอเซนต์แล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ whoami

ปา ขยับด้วยการอัดโปรออย่าเพิ่งคาดหวังหน้าตาใหม่ เพราะไทรทัน mc มีข่าวหลุดๆมาก็ยังไม่มาสักที

ส่วนฟอร์ เขาขายดีติดลมบน อย่างมากคงมีแค่ปรับอุปกรณ์ my 2018 มั้งนะ

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าคงรอดูไปก่อน
ผมว่ามันจะมาแบบ note
และก็จะมีสภาพเหมือน note

ออฟไลน์ SRY

ผมว่าคงรอดูไปก่อน
ผมว่ามันจะมาแบบ note
และก็จะมีสภาพเหมือน note
ชลบุรีอย่างเยอะเลยตอนนี้

ออฟไลน์ SM.

คงไม่มีอะไรมากครับ นอกจากส่วนลด ของแถม

เรื่องปรับโฉม คงยังไม่มาปีนี้

ออฟไลน์ CNX

อนาคต (เดาในรอบ10ปีถัดไป ;) ) FTN ใส่เกียร์AT 8-10จังหวะ
ทำช่วงล่างได้ดีขึ้น เพิ่มจุดยึดจับตัวถังกับแชสซี
ระบบช่วยลดความเสี่ยงการพลิกคว่ำ อื่นๆ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Gordon Freeman

Mu-X น่าสงสาร ไม่มีใครพูดถึงเลย
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Ws pattaya

ต้องรอดูยอดครับ  ไม่ต้องขึ้นที่หนึ่งหรอกมีเคลือนไหวแน่.......แต่ถ้ามาแล้วอยู่ที่ท้ายๆก็ไม่รู้จะเคลื่อนไหวไปทำไม  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
Mu-X น่าสงสาร ไม่มีใครพูดถึงเลย

ผมกำลังจะทักเลย รถที่ถูกลืม  :-X

ออฟไลน์ recycleman

ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ยังไงก็ไม่น่าจะกระทบยอดอะไรอยู่แล้ว

ยิ่งคนตั้งใจจะซื้อจูนนี่ส่วนใหญ่แน่วแน่และไม่เปลี่ยนใจไปคันอื่น แพงกว่ายังไงเขาก็ไม่สน

แต่ปานี่ไม่แน่ เพราะมีแนวโน้มจะเปลี่ยนใจไปคันอื่นได้ถ้ามีความน่าสนใจที่ดึงดูดกว่า

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เจ้านี้ ทุกปีครับ ไม่แปลกที่จะไม่พูดถึง เดี๋ยวปีนี้ลุ้นได้ภายในใหม่ครับ แถมด้วยเครื่อง 2.4
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Suparoek.C

• Jr. Member
  • **
โปรเทลเบเซอร์990000 ไม่น่ามีส่วนมากครับ เเค่เดือนเดียว ไปดูรถที่โชว์รูม เเถวบ้านก็ยังไม่มีข้อมูล เอาข้อมูลจากเฮดไลท์ให้ดู เซลยังงง ตัวรถจริงก็ไม่มีให้ดู

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Fortunerยอดขายยังไม่ตกเลย

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ผมคิดว่าจุดอ่อนของฟอร์ตอนนี้เริ่มโผล่มาให้เห็นแล้ว เพราะชาวบ้านเค้ามาทีหลัง
เรื่องใหญ่สุดที่ต้องจัดการคือ "ระยะฐานล้อ"

ของฟอร์คือสั้นกว่าทุกเจ้าแล้ว ทำให้ห้องโดยสารช่วง leg room แคบกว่าคนอื่น
น่าจะ model change รอบต่อไป

และคิดว่า model change รอบถัดไปไม่น่าลากอายุยาวแบบเจนแรกแล้ว... เพราะผมรออยู่  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ BN`

ผมคิดว่าน่าจะขายได้อยู่แล้วครับ เนื่องจากเป็นยี่ห้อเจ้าตลาด