ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บ้านให้งบ 6 ล้านมา ท่านจะซื้อคันใหนครับ ระหว่าง Benz A250 vs ClS 250  (อ่าน 8347 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
ที่บ้านให้งบ 6 ล้านมา ท่านจะซื้อคันใหนครับ ถ้าให้เลือกระหว่าง Benz A250 vs ClS 250
ราคาอาจต่างกันครึ่งครึ่ง ยี้ห้อเดียวกัน  เพราะอะไรครับ ขอบคุณนะครับ ที่เข้ามาช่วยตอบครับ :) :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 07:59:56 โดย i-ice »

ออฟไลน์ me0708

• Jr. Member
  • **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
ถ้าแค่ 2 ตัวเลือกนี้ CLS แบบรีบไปจองเลย

แต่งบเท่านี้ทำไมจำกัดตัวเลือกน้อยจังครับ

ขอเพิ่ม 525d อีกซักตัวได้ไม๊ งบเหลือจัดหล่อได้อีกพอสมควรเลย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ขอ A 250 ละกัน ดูวัยรุ่นดี เครื่องแรงพอๆกับ GTi แค่นี้ก็ฟินละ

ออฟไลน์ AMG GT

Cls เลยครับ  แต่เสียที่ เบาะหลังนั่งได้ 4 คนนี่แหละ

ออฟไลน์ Fly to dream

ClS 250 Shooting brake
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ rocky55555

ตอบแบบไม่ต้องคิดเลย CLS ยังไงก็ดูดีกว่าเยอะ A class เดี๋ยว jazz ใหม่มาดันหน้าตาเหมือนกันอีกแล้วจะฮาไม่ออก

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
ขึ้นอยู่กับว่า จขกท ชอบวัยรุ่น หรือว่าดูภูมิฐาน เห็นด้วยกับว่า ให้ลองดูซีรีย์ 5 อีก 1 ตัวเลือก ถ้าไม่ติดกับแบรนด์เบนซ์ เพราะภายในดูดีกว่า วันก่อนไปเดินที่งานฯ เห็นแล้วไม่อยากซื้อ e250 และก็ดูดีกว่า ซีรีย์3 ตัวใหม่อีกหลายขุม
Merc Addicted

ออฟไลน์ PREM

งบเยอะขนาดนี้ขอเชียร์ CLS 250 ครับ
แนะนำ Shooting Brake เหมือนด้านบนด้วยครับ เด่นกว่า sedan แล้วก็นั่งได้ 5 คนด้วย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Buffy

A class  ครับ

CLS คันใหญ่ไป ผมชอบรถเล็กๆ แหะแหะ

ออฟไลน์ pongisra

CLS แน่นอน

ยกเว้นขับยังไม่ค่อยคล่องเอา A ก็ได้ สั้นหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 10:34:52 โดย pongisra »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

CLS แน่นอน

ยกเว้นชับนังไม่ค่อยคล่องเอา A ก็ได้ สั้นหน่อย

แก้ไขครับ :

CLS แน่นอน

ยกเว้นขับยังไม่ค่อยคล่องเอา A ก็ได้ สั้นหน่อย  :)

ออฟไลน์ pp8885

• Newbie
  • *
CLS ครับผม  ;D

ออฟไลน์ Pisces

• **
ถ้าที่บ้านให้โจทย์มาแบบนี้ เป็นผมเอา cls ชัวร์ๆครับ
เพราะเค้าให้ขนาดนี้แปลว่าเรื่องเงินไม่เดือดร้อน เป็นผมจะเลือก cls ของ mbth เก็บส่วนต่างล้านนึงไว้เผื่อค่าใช้จ่ายครับ
แต่ถ้าเลือกตัวอื่นได้ด้วย เงินเท่านี้ผมไป roadster นะ ไม่ z4 ก็ r172 เหลือเงินแต่งได้อีก ดูแล้วจขกทน่าจะวัยรุ่น ขับ roadster หล่อกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ pongisra

CLS แน่นอน

ยกเว้นชับนังไม่ค่อยคล่องเอา A ก็ได้ สั้นหน่อย

แก้ไขครับ :

CLS แน่นอน

ยกเว้นขับยังไม่ค่อยคล่องเอา A ก็ได้ สั้นหน่อย  :)

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ Action

cls ครับ แต่ถ้าอยากปันใจไปหา 5-series กะได้นะ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ keng

ได้มา 6 ล้าน ผมขอใช้ทั้งหมดกับ CLS ครับ ;D

ออฟไลน์ MystogaN

ActiveHybrid5 แรงๆ แต่ประหยัด ;)

ออฟไลน์ neung23

F10 528i ดีกว่าา

CLS นั่งจริงไม่ได้จะสบายเลย
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ IS2000

CLS แล้วเอาไปแต่งต่อ หรือ SLK + A250 ยังได้เลยครับ  ;D
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

งบขนาดนี้จัด CLS mbth เลยครับ   8)

เพราะผมว่ามันดูดีกว่าจริงๆน่ะ มันไม่แก่หรอกครับ ออกแนววัยรุ่นด้วยซ้ำ   ;)

ออฟไลน์ Nut_K

Merc.-Benz CLS 250cdi Shootingbrake อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ chaiz

วัยรุ่น ขับคนเดียว มีแฟนนั่งด้วย มีรถอื่นที่บ้านเยอะแล้ว
ไป A250 วัยรุ่นกว่า สปอร์ต แรง เงินที่เหลือไว้แต่งรถ บำรุงรักษา อัด option ให้เต็มๆ

หรือไม่ก็ ไป 528i ครับ สปอร์ต แรง

ถ้า วัยทำงาน เพิ่งสร้างครอบครัวใหม่ ก็มองไปที่ พวก CLS หรือ ML ครับ

คหสต.

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้าขับเร็วa250 + slk จัดสองคันนี้เลยครับขับชิวๆเปลี่ยนมาslk

ที่เหลือก็cls250 activehybrid5 bm

ออฟไลน์ Enzo

• **

CLS 250 ครับ

ออฟไลน์ PAN

ผมขอมองต่างจากคนอื่นหน่อยนะครับ เป็นผม ผมจะใช้เงิน 2.5 M ไปซื้อ A250 AMG ครับ เพราะ แรง และDesign สวยมาก ดู OK ลงตัว แล้วเงินที่เหลือก็เอาไปออม ไม่ก็ซื้อของต่างๆได้อีกเยอะเลยนะครับเหลือเงินตั้ง3.5 M ซื้อรถได้อีก1-2 คัน Ducati ไว้ขี่เล่นๆซัก1คัน หรือของใช้ส่วนตัว ฯลฯ ผมว่าได้  A250 มาก็พอเพียงแล้วแหละครับ การนั่งภายในผมก็ว่ามันอึดอัดพอๆกับ CLS เลยนะ คงไม่ต่างกันมากเท่าไหร่

ออฟไลน์ MystogaN

ผมขอมองต่างจากคนอื่นหน่อยนะครับ เป็นผม ผมจะใช้เงิน 2.5 M ไปซื้อ A250 AMG ครับ เพราะ แรง และDesign สวยมาก ดู OK ลงตัว แล้วเงินที่เหลือก็เอาไปออม ไม่ก็ซื้อของต่างๆได้อีกเยอะเลยนะครับเหลือเงินตั้ง3.5 M ซื้อรถได้อีก1-2 คัน Ducati ไว้ขี่เล่นๆซัก1คัน หรือของใช้ส่วนตัว ฯลฯ ผมว่าได้  A250 มาก็พอเพียงแล้วแหละครับ การนั่งภายในผมก็ว่ามันอึดอัดพอๆกับ CLS เลยนะ คงไม่ต่างกันมากเท่าไหร่
อึดอัดพอกันจริงๆ ครับ แต่ CLS เบาะนุ่มกว่านะ

แต่ให้ขับจริงๆ ไปไหนมาไหนก็ เกะกะกว่านะ บางทีผมยังอยากได้รถเล็กๆ ขับง่ายๆ เลยคล่องตัวดี ;D

A-Class อัดออพชั่นเต็มๆ ที่เหลือเก็บเงินเข้ากระเป๋าก็เข้าท่าครับ ต่อยอดได้เยอะแยะ

ออฟไลน์ Sappe!

ถ้ามีแค่ 2 ตัวเลือก ผม CLS โดยไม่คิดมากเลยครับ

แต่จะไม่ลองดู BMW บ้างหรอครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ beerrl

CLS ดูดีกว่ามากครับ แต่ราคาต่างกันแบบเทียบไม่ได้เลยครับ รถคนละวัตถุประสงค์ชัดเจน
ผมว่าเอาจากวัตถุประสงค์ที่เราใช้ดีกว่าครับ
ผมมองแบบนี้ ถ้ายังโสดไม่มีครอบครัว ขับคนเดียวประจำ รับคนที่บ้านไปไหนมาไหนนานาๆที ผมออก A250 ครับ เพราะ ได้ความคล่องตัว ขับมันกว่า ประหยัดเงินไปอีกเท่าตัว ขับแล้วไม่ดูเวอร์ด้วย

แต่ถ้ามีครอบครัวแล้ว ใช้เป็นรถที่มีคนนั่งหลังบ่อยๆ ต้องการภาพลักษณ์ที่ดูดี ออกงานสังคมด้วย อันนี้ CLS 250 ดีกว่าเยอะครับ

สำหรับผมขอเสนออีกหนึ่งตัวที่เน้น ความคุ้มค่า ประหยัด ใช้ไปนานๆก็ไม่ตกยุค e class NGT ครับ ราคาอยู่ระหว่าง 2 คัน ประหยัดเงินค่าเชื้อเพลิงได้เยอะ วัยรุ่นใช้ก็ได้ คนมีอายุขับก็ดี คุ้มราคาครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ sundown55