ผู้เขียน หัวข้อ: VIP ที่ซื้อรถได้โดยแซงคิวคนที่จองมีทุกยี่ห้อมั้ยครับ  (อ่าน 8449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ผมวนเวียนอยู่บอร์ดเรนเจอร์ จนได้เจอกับเคสที่ VIP ของแต่ละจังหวัดมักจะได้รถโดยไม่เกี่ยวกับคิวจองของศูนย์ มักเป็นคนใหญ่โต แต่อยากทราบว่ายี่ห้ออื่นเค้ารับมั้ยแบบนี้
เซ็งแทนคนที่รอรถครับ ลุงผมก็รออยู่ตัวไวแทร็ค
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mick

ผมว่ามีทุกที่ ทุกยี่ห้ออยู่แล้วครับ คนที่เจ้าของศูนยืให้ความสำคัญ เพราะคิวไม่ได้เปิดให้เห็นอยู่แล้ว จะเอาใครมาแทรกบ้างก็ได้
ทำใจครับ คอนโดก็เป็น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มีตั้งแต่สมัย Fortuner และ Mazda 3 รุ่นแรกตอนออกใหม่ๆแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ gorilla

ก็น่าจะมีทุกสาขา-ทุกสายงานนะครับ

ออฟไลน์ MYJ!M

• Jr. Member
  • **
ปกติและธรรมดามาก เพราะที่นี่ ประเทศไทย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
น่าจะมีนะครับ เคยได้ยินมาว่า ไม่จำเป็นจะต้องเป็น VIP แต่จ่าย"ค่าแซงคิว"ก็ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
ไม่ต้องใหญ่แค่ไหนเลยครับ

ก่อนอื่นต้องเข้าใจก่อนว่า การจองรถประเทศเรา ถ้าไม่ได้รถตามกำหนดก็คืนเงินจอง แค่นั้น ถ้าลูกค้าไม่รีบก็ยอมเลื่อนไป

ฉะนั้น แค่คุณรู้จักเซลล์คนนึง แล้วขอ(ไม่ต้องจ่ายเงินไปมากกว่าเงินจองด้วยซ้ำ ถ้ารู้จักกันดี)ให้แทรกคิว เขาก็เอาคิวคนอื่นมาให้คุณ แล้วโทรไปเลื่อนเจ้าของใบจองตัวจริงก็จบแล้วครับ ส่วนทางนั้นถ้ายอมก็รอนานขึ้น ถ้าไม่ยอมก็คืนเงินไป แค่นั้น

เพิ่มเติม : เพิ่งอ่านแบบละเอียด ถ้าแบบไม่เกี่ยวกับศูนย์ผมก็ไม่มีข้อมูลครับ แต่ว่ายังงงๆว่า ไม่เกี่ยวกับศูนย์แล้วไปจองกับใคร โรงงานหรอครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2012, 15:34:45 โดย T!gerrazze »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ญาติผมเป็นเซลล์รถยี่ห้อนึงที่รอคิวกันยาวเหยียด
ถ้าบ้านผมจะเอาเขาก็พอจะแทรกคิวให้ได้
แต่คงเป็นเคสที่ไม่น่าเกลียดมาก
 เช่นกรณีที่รถมาแล้วแต่คนจองยังเงินไม่พร้อมอะไรแบบนี้
ให้แทรกคิวโดยไม่ต้องรอเลยก็คงเกินไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ frame@kk

มีทุกค่ายครับ ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ เคสผมจะเรียกว่าเป็น vip ได้มั้ยเพราะซื้อรถกับเซลล์ก็จริง แต่คุยรายละเอียดเกือบทุกอย่างผ่านผจก.โชว์รูม
เพราะว่าผจก.เป็นเพื่อนของเพื่อนคุณพ่อ ปลายเดือนนี้ก็จะได้รถแล้ว แต่รถก็ไม่ได้เร็วกว่าคนอื่นมากเท่าไหร่อาจะจะเร็วกว่านิดหน่อย
ได้แต่มาจินเยอะกว่าเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
มีทุกค่ายทุกที่อยู่แล้วครับ ต้องทำใจครับ

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
 :) คงไม่แปลก เพราะประเทศไทย เป็นแบบนี้

หากผมเป็น เซลส์รถยี่ห้อหนึ่ง แล้ว คุณแม่ ของผม ต้องการใช้รถยี่ห้อนี้ ด่วนมาก

ผมก็ต้องหาทาง แทรกคิว เพื่อช่วย คุณแม่ ของผมแน่นอนครับ (ถึงแม้ว่า มันจะเป็นพฤติกรรมที่ไม่ดี ก็ต้องทำน่ะครับ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ลองดูวินัยการเข้าคิวโดยรวมในด้านอื่นๆได้ครับ มี แต่ยิ่งเห็นยิ่งเครียด ไม่เห็นก็คิดซะว่าไม่เป็นไรละกัน

ออฟไลน์ YenChar

1 คนได้รถเร็ว อีก 1 คนถูกเลื่อนรับรถ

ที่นี่ ประเทศไทยนะครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

มีครับ ;D

ออฟไลน์ mckyparty

มันตลกเหมือนต้องไปง้อเค้านะ และเหมือนเราไม่มีทางเลือก เอ้า แต่ถ้ารักแล้ว รอได้เนาะ

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
มีหมดทุกยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ O_o"

ไม่มีก็ไม่ใช่ประเทศไทยแล้วละ ;D ;D มีอยู่ทุกๆสังคมและทุกที่

ออฟไลน์ Fly to dream

สรุปว่าจริง  ;D ;D ;D ;D นึกว่าแค่บางยี่ห้อ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
มีแน่นอน ทุกวงการ

เพราะที่นี่ประเทศไทย

สงสารประเทศไทยเนอะ :'(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ jAk`CS

Thailand Only  :D
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ 5ume7h

แล้วประเทศอื่นมีแบบนี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ DF-SLB

Thailand Only !!  เยี่ยมไปเลย (ประชดหนะครับ)

ออฟไลน์ HYDE--

มีอยู่แล้วแหละ
ไม่เส้นก็ ยัดเอา เพิ่มให้อีกกี่หมื่นก็ว่ากันไป อย่างใดอย่างนึง หรืออาจจะสนิทกะเจ้าของศูนย์

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

ไม่ต้องเป็น VIP หรอกครับ แต่นิสัยคนไทยนี่แหละชอบแซงคิว มีจังหวะได้เป็นต้องแทรก

แค่รู้จักผู้เกี่ยวข้อง เซลล์ ผู้จัดการ ก็แซงคิวได้ครับ หลายปีจะซื้อรถกันซักคัน รอไม่ได้ก็ตามสะดวกครับ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ inew

มีครับ เพื่อให้ระบบ fleet เติบโต  ;D ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
โทษนะครับ!VIPคงไม่พอครับ.....ท่านใดมี(ยศ)มี(ศรี)ยิ่งกว่าVIP เจอมากับตัว! ขอบอกครับ ไม่มีระเบียบมันเบ่งกันได้ คนราษฎรอย่างเราไม่สามารถทำไรได้เลย

ออฟไลน์ madboy

เจอคนรู้จักแซงคิวก็เตือนๆกันไปคร้าบ เผื่อสังคมจะได้ดีขึ้น  ;D

ออฟไลน์ the kit

มีทุกยี่ห้อนะ ผมว่า
ไม่ต้องรอนาน อาจจะต้องรอตาม vip ด้วยกันที่มาก่อนนิดหน่อย

เช่น ยี่ห้อที่ราคาขายต่อไม่ค่อยตก ธรรมดาในตอนนั้น รอกัน 4-5 เดือน ในรุ่นยอดนิยมของยี่ห้อนั้น
แต่เป็น vip ก็รอประมาณ ไม่เกิน 1 เดือน เพราะตามคิว vip ด้วยกัน..
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"