ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถกระบะให้ลูกน้องใช้  (อ่าน 7935 ครั้ง)

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
Re: ซื้อรถกระบะให้ลูกน้องใช้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 12:42:36 »
บรรทุกหนักจะให้ดีควรเสริมแหนบและเปลี่ยนโช๊คแบบของรถบรรทุก 6 ล้อด้วยจะดีมาก ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ จากที่ จขกท มีตัวเลือกระหว่าง โตโยต้า กับมิตซู เป็นผมเลือกโตต้าด้วยเหตุผลศูนย์บริการมีทั่วไป อัตราเร่งดี ราคาอะไหล่ไม่แพง คนใช้แยะ

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 23:36:53 »
อยากแนะนำ Kb2200 จังเลย แต่ดันไม่มีขายแล้ว 555555+

คันนี้ใช้ทุกหนักเดือนล่ะครั้งครับ ประมาณ 2.5 ตัตได้ ทุกแบบหน้าลอย มองไกลๆ เหมือนล้อไม่ติดพื้น วิ่งชิวๆ ครับผม

ทุกหนักกินอยู่ที่ 13.5 กม ลิตรครับ วิ่งรถเปล่าอยู่ที่ 14+ แน่นอนครับ

แต่มันหาซื้อคงยากแล้ว งั้นแนะนำเป็น Dmax ไปครับ ตัว single cab ครับผม
หรือไม่ก็ Tata อะไรซักอย่างที่เครื่อง 1.4ห turbo Diesel อ่ะครับ น่าสนใจดีครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 23:39:40 »
ขนของ + ลูกน้องขับ ไปเจ้าตลาดครับ สำหรับผม

ออฟไลน์ RUNDOG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 15:38:00 »
ที่ว่าบรรทุกหนัก หนักแบบเดียวกับที่เค้าบรรทุกผลไม้ตามภาคตะวันออกหรือป่าวครับ แบบว่าเพลาลอย เสริมแหนบมองแล้วเหมือนแคนแดนอีสาน  อัดกันเต็มเอี๊ยด วิ่งขวาตลอด(แบบว่าซ้ายหลุมมันเยอะ)555 ถ้าขนาดนั้นผมเห็นมันมีืทุกยี้ห้อเลยครับ แต่ว่าวีโก้เยอะหน่อย เจ้าของกระทู้สนใจ อยู่ 2 ตัวเลือก ก็จัดไปไอ้ที่อะไหล่หาง่าย ถูก เวลาเบื่อลูกน้อง อยากจะขายไม่เจ็บตัวเยอะ เพราะว่าลูกน้องดีๆ มันหายากนะครับ

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 13:55:10 »
ให้ลูกน้องขับ ต้องเผื่อเฉี่ยวชน หนัก-เบา เรื่องซ่อมมาก่อน คงต้องให้วีโก้ครับ เพราะการบรรทุกยี่ห้อไหนก็บรรทุกได้สบายๆ
ทำช่วงล่างหน่อยๆ เคยเจอรถส่งขนอัดตูด รถแฟนวีออส ตามภาษาขับอย่างเดียวมันไม่คุยเลยโทรหาลูกพี่เรียกประกันอย่างเดียว