ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้รับรถมาแล้วครับ ขอบคุณเพื่อนๆ ที่นี่ด้วยครับ สำหรับคำปรึกษา  (อ่าน 7286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
จากระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,32265.0.html

วันนี้ได้รถมาแล้ว เป็น E300 Hybrid AMG ครับ ขับระยะสั้นๆ ก็ถือว่าใช้ได้ทีเดียว ก็ขอขอบคุณ MBTH ที่ช่วยจัดหารถมาด้วยนะครับ ตอนนี้ก็คงใช้คันนี้ไปพลางๆ ระหว่างรอ W222  ;)

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ สวยมากจริงๆครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ตอนกลางคืนไฟเจ้าตัวนี้โดดเด่นสุดๆอ่ะ ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ยินดีด้วยครับ สวยจุงเบย

ออฟไลน์ panerai

เวลาระบบ hybrid ตัดต่อมันกระตุก เหมือนคนขับเกียร์ธรรมดาปล่อยคลัชไม่ตรงจังหวะแบบที่เค้าว่ากันรึเปล่าครับ?
 ปล.ไฟหน้า รุ่น face lift เห็นตอนพรบค่ำคันนึงสีดำ...ขอบอก สวยแทบคลั่งเลยครับ ;D

เวลาระบบ hybrid ตัดต่อมันกระตุก เหมือนคนขับเกียร์ธรรมดาปล่อยคลัชไม่ตรงจังหวะแบบที่เค้าว่ากันรึเปล่าครับ?
 ปล.ไฟหน้า รุ่น face lift เห็นตอนพรบค่ำคันนึงสีดำ...ขอบอก สวยแทบคลั่งเลยครับ ;D

ตอนปล่อยไม่ค่อยกระตุกนะครับ แต่ตอนเร่งมีกระตุก ตอนเปลี่ยนจากระบบไฟฟ้ามาเป็นเครื่องยนต์ครับ เป็นเครื่องดีเซลจะกระตุกกว่าเบนซิน แต่โดยรวมถือว่าใช้ได้ครับ เพราะตอนผมไปลอง Panamera Hybrid ที่พัทยา ก็กระตุกตอนเปลี่ยนระบบเหมือนกันครับ ถ้าเราจะจับผิดยังไงก็รู้สึกครับ ถ้าขับแบบเฉยๆ ก็ไม่ค่อยรู้สึกอะไรครับ พอๆ กับการเปิดระบบ Auto Start Stop ของตัว S350 ที่เคยใช้ครับ

แต่ยังใช้งานไม่เยอะนะครับ เพิ่งวิ่งไป 14 โลกว่าๆ เอง แล้วพรุ่งนี้ผมต้องไปต่างประเทศอีก ถ้ามีไรเพิ่มเติมจะมาเล่าให้ฟังครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2013, 17:20:44 โดย Gamo »

ออฟไลน์ nutkunkup

• Newbie
  • *
ออกที่ศูนย์ไหนเหรอครับ ?

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยินดีกับรถใหม่ด้วยมากๆครับ

เสียดายที่ระบบ Hybrid ไม่เหมือน โตโยต้า
ตอนแรกผมก็เล็งๆไว้ เห็นคนใช้บ่นกันเยอะ
เลยชะลอไว้ก่อน  ยังไงรีวิวให้ฟังด้วยนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bluefox101

ได้รถเร็วจังครับ ของที่บ้านตัว Executive ยังไม่ได้รถเลย เผลอ ๆ ต้องรอถึงตุลาคม
ยินดีกับรถใหม่ครับ สวยดีครับ

เสียดายที่ระบบ Hybrid ไม่เหมือน โตโยต้า
ตอนแรกผมก็เล็งๆไว้ เห็นคนใช้บ่นกันเยอะ
เลยชะลอไว้ก่อน  ยังไงรีวิวให้ฟังด้วยนะครับ

คนใช้ที่ไหนบ่นเยอะเหรอครับ ผมเห็นใน mercedesmania คนหรือสองคนเองนะครับ แล้วเห็นมีอีกหลายท่านก็เห็นว่าพอใจกับรถนะครับ อยากทราบเหมือนกันว่ามีใครบ่นว่าอะไรบ้าง

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

คนใช้ที่ไหนบ่นเยอะเหรอครับ ผมเห็นใน mercedesmania คนหรือสองคนเองนะครับ แล้วเห็นมีอีกหลายท่านก็เห็นว่าพอใจกับรถนะครับ อยากทราบเหมือนกันว่ามีใครบ่นว่าอะไรบ้าง
รีวิวให้ฟังเยอะๆนะคับ

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
กดค์ตรงไหนได้บ้างครับเนี่ย สวยมากๆ :D
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ คุณGamo 

Diesel+Hybrid  จะมีอะไรประหยัดกว่านี้อีกไหมครับเนี่ย ^0^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ไฟหน้าเด่นมากๆ

ออฟไลน์ SiiN

• Full Member
ยินดีด้วยนะครับ  ;D
ว่างๆก็มารีวิวให้อ่านบ้างนะครับ ฮิฮิ ;)

syamana

• บุคคลทั่วไป
สวยงามทีเดียว ขอรูปภายในหน่อยครับ  :D

ออฟไลน์ localgame

สุดๆเลยคันนี้

ออฟไลน์ r0okiEz

ยินดีกับสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ  ;D

อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ north

รถสวยมากมายครับ
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ มีโอกาสกลับจากต่างประเทศ คงได้ใช้งานจริงๆ จัง แล้วจะมารายงานเพิ่มนะครับ  :)

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ คุณGamo 

Diesel+Hybrid  จะมีอะไรประหยัดกว่านี้อีกไหมครับเนี่ย ^0^

ขอบคุณมากๆ ครับ คุณ TheBestOrNothing ครับ ผมรอดู W222 อยู่เหมือนกัน ยังไงถ้ามีโอกาสคุณ TheBestorNothing มีข้อมูลอะไรไว้มาแบ่งปันกันนะครับ  :)

ออฟไลน์ rogen88

• Newbie
  • *
รถผมเป็น E-300 hybrid Excutive ผมรู้สึกประทับใจกับรถที่ซื้อมาในราคาที่แพงสำหรับผมแต่ว่ามันคุ้มค่านะ ช่วงวันศุกร์ที่2-8-56 ผมไปรับรถที่กรุงเทพ แล้วขับอยู่ในกรุงเทพจนถึงวันอาทิตย์ก็กลับมาอุบล ก่อนกลับก็เติม B-5 เต็มถึงมาประมาณ 1500 บาท(เพราะที่ศูนย์เติมมาให้แล้วครึ่งถังเลยไม่รู้ว่าเติมเต็มถังจริงๆเท่าไหร่)จากกรุงเทพถึงอุบลผมใช้ระยะทางประมาณ 600 กว่ากิโลเมตร น้ำมันที่ใช้ยังเหลือเกินครึ่งถังนิดหน่อย จนถึงตอนนี้ขับต่อจากที่เหลือนั้นอีกก็ยังไม่หมด ผมถือว่าเป็นรถเก๋งคันแรกที่ประหยัดน้ำมันมากๆคันนึงครับ แต่ว่าตอนนี้ผมก็กำลังงงๆ เกี่ยวกับระบบ distronic plus ไม่รู้ว่าใช้ยังไง รบกวนเพื่อนๆที่ใช้รถรุ่นเดียวกับผม กรุณาแนะนำด้วยนะครับ :D